[Funland] Đầu tư

dutocdoc

Xe đạp
Thực ra em thấy chơi bất động sản cũng ko hẳn dành cho những người có thật nhiều tiền. Có những bác chẳng có nguồn vốn, cứ đi vay ngân hàng rồi mua đất, cho thuê rồi thu lời. Chẳng mấy chốc mà hoà vốn rồi lại lãi lớn. Chủ yếu là các bác phải chọn đúng dự án, chọn đúng thời điểm thôi :))

Phuthnh

Xe đạp
Nếu để chọn các dự án BĐS để đầu tư, nên chọn những dự án đã hoặc đang trong giai đoạn hoàn thiện, các dự án đã mở bán và đã có nhiều người mua. Giống trường hợp của dự án Sapa Jade Hill, hiện nay đã bán hết khu biệt thự và giai đoạn 1 khu nhà phố rồi. Đây là là dự án duy nhất được chính quyền Lào Cai cấp sổ đỏ nên em cũng khá yên tâm.

andang pt

Xe đạp
Nhiều bác cứ lo đầu tư vào các dự án trên Sapa sẽ làm mất cảnh quan tự nhiên của nơi đây. Nhưng em có xem qua một số hình ảnh của dự án Sapa Jade Hill, thấy các thiết kế của dự án này khá thân thiện với thiên nhiên, vẫn giữ được vẻ đẹp tự nhiên của nơi này.

vuongquanggh

Xe đạp
Đầu tư vào BĐS nghỉ dưỡng trên Sapa là 1 ý kiến không tồi. Các bác đều biết Sapa mùa nào cũng hút khách du lịch. Mùa hè thì thời tiết quá mát mẻ quá thích rồi nhưng đến mùa đông thì trên này thời tiết lại hơi khắc nghiệt chút. Nhưng vì là nơi duy nhất ở Việt Nam có tuyết nên mọi người vẫn đổ xô đi xem. Mà mùa đông trên này từ bao nhiêu năm nay vẫn thiếu các loại hình dịch vụ đủ cung cấp cho khách du lịch

thutrare

Xe đạp
Đúng đó bác, sapa thì 2-3 năm trở lại đây lượng khách du lịch cứ tăng vù vù. Mà mùa du lịch nào cũng toàn báo đài đưa tin quá tải khách du lịch. Đất trên đó lại ko có nhiều, nhân mở các dự án bán BĐS thì nên tranh thủ mua thôi chứ thời gian tới có tiền cũng chưa chắc đã mua được ấy chứ.

danghp

Xe đạp
Đúng đó bác, sapa thì 2-3 năm trở lại đây lượng khách du lịch cứ tăng vù vù. Mà mùa du lịch nào cũng toàn báo đài đưa tin quá tải khách du lịch. Đất trên đó lại ko có nhiều, nhân mở các dự án bán BĐS thì nên tranh thủ mua thôi chứ thời gian tới có tiền cũng chưa chắc đã mua được ấy chứ.
Theo em biết thì dự án nhà phố thương mại của Sapa Jade Hill đang mở án giai đoạn 2 rồi thì phải, giai đoạn này sẽ bán những căn ở vị trí đẹp nhất. Nếu có thời gian em cũng muốn lên Sapa 1 chuyến khảo sát xem dự án này tình hình thực tế ntn.

hoananh

Xe đạp
Du lịch ở miền Bắc thì có Sapa là nhất rồi. Đầu tư vào BĐS nghỉ dưỡng trên này cũng là 1 ý kiến hay. Thay vì đổ xô về các dự án BĐS hướng biển thì đầu tư về các dự án BĐS miền núi sẽ ít cạnh tranh hơn, chưa kể giá sẽ ko thể cao như những dự án BĐS nghỉ dưỡng hướng biển. Biển ở VN thì có nhiều nhưng Sapa ở VN thì chỉ có 1 thôi :))

thuyt

Xe đạp
Giá đất trên Sapa tầm 3-4 năm trước rẻ lắm. Có tầm mấy triệu/m2 thôi. Trong 2-3 năm trở lại đây giá đất trên này cũng lên mấy chục triệu/m2 rồi, ở những khu trung tâm có khi còn đắt hơn. Vì quỹ đất trên này không có nhiều nên nếu ko đầu tư sớm vào những dự án trên này thì sau này giá đất còn có khả năng tăng nữa. Ngoài Sapa Jade Hill thì tới đây nhiều ông lớn Vin Group, Sun Group cũng có kế hoạch đổ bộ về đây r, nên là chắc chắn nơi này sẽ là điểm thu hút đầu tư đây :))

hoanhde

Xe máy
Các bác cho em xin giá Sapa Jade Hill với. Em tiền ít, ước mơ có 1 cái Bđs nghỉ dưỡng mà chưa mua được cái nào.

uyenndu

Đi bộ
E đang có it tiền nhàn dỗi
Các cụ tư vấn cho e vài mã có thể đầu tư ngay đc ko ạ
Tks !
chào bạn, về đầu tư tiền nhà rỗi thì có rất nhiều cách bạn có thể đầu tư bằng các danh mục khác nhau như chứng khoán, forex, chỉ số,... Tuy nhiên nếu bạn chưa là chuyên gia của đầu tư thì hãy sử dụng copy trade, nhưng để tìm hiểu xem liệu sàn nào nào uy tín thì bạn cần cẩn thận nha, tôi nghi cần xem xét đánh giá kỹ

Hự.

Xe điện
Theo em có tiền thì cụ cứ đầu tư vào BĐS thôi ạ. Đặc biệt là BĐS nghỉ dưỡng đang hot trong những năm gần đây. Du lịch VN ngày càng phát triển mà, đầu tư vào mấy cái đấy chẳng mấy chốc mà thu được lợi nhuận :3 Trong số các dự án em đang nghe được gần đây có dự án Sapa Jade Hill e thấy khá hứng thú vì đây là dự án duy nhất được chính quyền Lào Cai cấp sổ đỏ, tha hồ mà yên tâm. Bác thử xem xét xem sao :v
Em đã đến tận nơi xem và thấy thực sự chán ý. Ngoài ra em cũng phát sợ sale của chỗ này. Tóm được số đt của em hôm đó mà đeo bám em đến 1 năm vẫn gọi rồi nt là anh có quyết định mua ko anh, và lúc nào cũng nói chỉ còn 1 vài căn đẹp thôi. Hiện tại bây giờ thế nào thì em ko biết.

ChacuaTit

Xe tăng
Cụ đt bên quê hương cụ Tổng... đi ...

Thế quái nào mà 3 trang 7,8 ông xe đạp vào ca ngợi cái ...Sapa thế?