Đầu xe AirBlade 2014 bị Rung và Kêu

vuthien86

Xe buýt
Bác này có vấn đề gì vậy nhỉ đang so sánh giữa AB và Nouvo mà bác lôi SHvn vào để só sánh tính năng làm gì bác thử xem em nouvo có được những tính năng nào mà bác bảo là vượt trội so với AB???
Nói chung ab đi chán. Đầu cứ kêu rè rè, ko bốc.
Con mấy cái tính năng cụ khoe ở trên ab 125 thig nó giống hệt trên shvn thôi. Khác mỗi cái bình xăng ở ngoài thôi. Ý muốn nói là cụ ko phải quảng cáo mấy cái tính năng đó vì mình đã biết nó như thế nào rồi chứ ko phải chưa bao giờ biết idling stop nó như thế nào hay chân chống điện hoặc đề kết hợp máy phát nó rung nhẹ phát ko cần chổi than nó ra sao. Các tính năng đó dòng xe sử dụng máy esp đều như nhau nên. Chứ ko phải so sánh sh ở đây. Hiểu chưa

fightstinger

Xe tăng
HD bây giờ nội địa hóa nhiều nên đi chán lắm, e cũng đang chạy cái AB 2012 vẫn bảo dưỡng đều mà còn lọc xọc phát nản. Cái đầu xe ra thợ họ bôi cho ít keo dán kính vào thì cũng đỡ chút nhưng ko hết kêu hoàn toàn được, cũng chưa có thời gian ngâm cứu giải pháp khác :-??
Đồ nhựa HD lởm có tiếng rồi, xe mới thì hên xui chứ đã sd mà tháo ra lắp vào vài lần thì ko tránh đc.

Nhare24gio

Xe máy
Website
giatrithuc.com.vn
Nói chung ab đi chán. Đầu cứ kêu rè rè, ko bốc.
Con mấy cái tính năng cụ khoe ở trên ab 125 thig nó giống hệt trên shvn thôi. Khác mỗi cái bình xăng ở ngoài thôi. Ý muốn nói là cụ ko phải quảng cáo mấy cái tính năng đó vì mình đã biết nó như thế nào rồi chứ ko phải chưa bao giờ biết idling stop nó như thế nào hay chân chống điện hoặc đề kết hợp máy phát nó rung nhẹ phát ko cần chổi than nó ra sao. Các tính năng đó dòng xe sử dụng máy esp đều như nhau nên. Chứ ko phải so sánh sh ở đây. Hiểu chưa
Vâng em Nouvo của bác là xin nên chả có mấy tính năng mà như bác nói xe nào cũng có. Bác bảo xe bác thiết kế đẹp hơn nhưng được cái hơn trong showroom còn ở ngoài chả mấy người chọn mua để đi ra đường. Xe tốt như Nouvo bây h phải để trong cửa hàng chứ không được như AB bị mua hết rồi người người vi vu ngoài đường.

hungtrinhth

Xe tải
Rung giật là do bộ chuyền động, xe cháu 2011 cũng bị, thay cả búa, chuông, dây curoa thì đỡ thôi vẫn ko hết, bệnh kinh niên rồi.

vuthien86

Xe buýt
Vâng em Nouvo của bác là xin nên chả có mấy tính năng mà như bác nói xe nào cũng có. Bác bảo xe bác thiết kế đẹp hơn nhưng được cái hơn trong showroom còn ở ngoài chả mấy người chọn mua để đi ra đường. Xe tốt như Nouvo bây h phải để trong cửa hàng chứ không được như AB bị mua hết rồi người người vi vu ngoài đường.
Mua nhiều hay ko còn phụ thuộc tâm lý thương hiệu nữa. Hiểu chửa. Việt nam xe máy honda, oto thì toyota ăn vào máu rồi. Ko đẹp cũng thành đẹp, ko tốt cũng thành tốt. Trong khi chất lượng bây giờ kém xa thời cub với dream

0946632663

Xe buýt
Đơn giản thôi:
1. Bác ra Thuốc Bắc mua hộp keo Con chó dùng dán giầy hoặc mua Siliconle hay dùng để gắn kính bể cá về gắn vào là êm ngay. Tuyển đối không dùng 502 để gắn nhé vừa cứng nếu gặp nước là bung ngay. Hai loại keo kia nó êm có độ đàn hồi chống nước.
2. Áp xuất lốp không nên để căng quá cũng sẽ làm cho đồ nhựa kêu hơn.

Nhare24gio

Xe máy
Website
giatrithuc.com.vn
Mua nhiều hay ko còn phụ thuộc tâm lý thương hiệu nữa. Hiểu chửa. Việt nam xe máy honda, oto thì toyota ăn vào máu rồi. Ko đẹp cũng thành đẹp, ko tốt cũng thành tốt. Trong khi chất lượng bây giờ kém xa thời cub với dream
Không hiểu bạn có mở được đầu ra mà hiểu một điều rằng khách hàng bây h họ tính toán kỹ lắm chứ không phải là những con gà để lựa chọn theo thương hiệu. Cái gì tốt và giá hợp lý thì khách hàng họ chọn. Kết quả không nói dối đừng vì cái tính bảo thủ cá nhân mà không chịu mở đầu ra để tiếp nhận cái mới cái đúng.

vuthien86

Xe buýt
Không hiểu bạn có mở được đầu ra mà hiểu một điều rằng khách hàng bây h họ tính toán kỹ lắm chứ không phải là những con gà để lựa chọn theo thương hiệu. Cái gì tốt và giá hợp lý thì khách hàng họ chọn. Kết quả không nói dối đừng vì cái tính bảo thủ cá nhân mà không chịu mở đầu ra để tiếp nhận cái mới cái đúng.
Những người họ thích cái mới, ko quan trọng thương hiệu, tính năng ok là họ mua. Vì vậy những ai ko bảo thủ họ hay sẽ mua xe theo nhu cầu phục vụ công việc.
Nên ai chọn xe theo đám đông, thương hiệu thì hay mua honda
Ai tư duy tốt,ngoài honda ra họ vẫn mua xe của các hãng khác để trải nghiệm thêm. Ko có chủ nghĩa tôn thờ 1 thằng nào ở đây hết.
Còn giá hợp lý, xe tốt thì honda chưa chắc bằng các hãng khác đâu ở thời điểm này.
Suzuki, yamaha,.v.v. giờ chất lượng ngon đấy chứ ko phải nó bán ra ít xe mà chê nó lởm đâu.

harry00

Xe hơi
AB rất nhiều con bị kêu phần đầu do cái mặt nạ, bác làm ít keo hay đệm 1 miếng caosu vào là ổn ngay.

chichihua

Xe buýt
xe e cũng bị, e ra hãng hỏi thì nó bảo là trên 40km nó ko rung, kiểu xe nó phải thế các cụ ạ

funchoise

Xe đạp
Xin lỗi bác là cái con ab của bác e đi thử rồi. Còn các tính năng mà bác nêu ra thì đều có trên shvn 2013. e mua cả nuovo sx và sh gần như cùng lúc nên cũng biết được tất cả các tính năng trên rồi ạ . So cùng phân khúc thì ab xấu hoàn toàn so với nuovo. Quản điểm của e là vậy ah. Còn so tiểu tiết như đồ nhựa, mấy cái cao su thì thấy nuovo đồ nhựa còn dày hơn cả sh, nhìn chắc chắn hơn. Đồ honda h làm ăn bớt nhiều ko được như xưa
Nhựa dày được gì ko bác ? Nouvo chả có gì để so với AB, nói thiệt bác đừng buồn chứ bác đang bạo biện một cách vô cùng tù.

Erwin Rommel

Xe hơi
Em thì thấy mỗi xe có ưu điểm riêng, tuỳ theo mỗi người thích ưu điểm nào của nó thôi, như air blade có ưu điểm lớn nhất là khi bán dc giá hơn NV, và cái này dc phần lớn người mưa xe chọn, nên nó bán dc nhiều là vì thê :D

comacoma

Đi bộ
Những người họ thích cái mới, ko quan trọng thương hiệu, tính năng ok là họ mua. Vì vậy những ai ko bảo thủ họ hay sẽ mua xe theo nhu cầu phục vụ công việc.
Nên ai chọn xe theo đám đông, thương hiệu thì hay mua honda
Ai tư duy tốt,ngoài honda ra họ vẫn mua xe của các hãng khác để trải nghiệm thêm. Ko có chủ nghĩa tôn thờ 1 thằng nào ở đây hết.
Còn giá hợp lý, xe tốt thì honda chưa chắc bằng các hãng khác đâu ở thời điểm này.
Suzuki, yamaha,.v.v. giờ chất lượng ngon đấy chứ ko phải nó bán ra ít xe mà chê nó lởm đâu.
Nouvo giờ ko có cửa so với AB nữa nha bác. AB so với Grande thì còn hợp lí. Yamaha mình thấy ok nhất từ trước đến giờ chỉ có mỗi Exciter. Nhưng Exciter là côn tay nên so AB với EX cũng như so sánh Tào Tháo với Lưu Bị, mỗi xe 1 ưu điểm.
Riêng ý mình thấy Nouvo 4 là ổn nhất trong các xe Nouvo, Nou5 1 đèn nhìn bí bí, Nou6 nhìn dàn đèn như con châu chấu nhìn ko ra cái gì cả.

LX6899

Xe tải
AB rất nhiều con bị kêu phần đầu do cái mặt nạ, bác làm ít keo hay đệm 1 miếng caosu vào là ổn ngay.
Mua keo gì gắn đc cụ, e mới mua lại 1 con ab 125 phần đầu đi chậm cứ kêu rè rè ý. Mình tự gắn đx hay phải mang ra hàng thế cụ