Đầu xe Everest - gắn loại cản gì ?

Giới thiệu với các bác phóng sự về các loại cản xe Everest của em

Cản Inox, loại này theo thiển ý của em lắp vào ko đẹp lắm, cảm giác nó hơi bị ngửa ra phía trước.

Cản nhựa xịn option của hãng dành cho Ranger và Everest, lắp vào thấy giống Ranger hơn vì loại này Ranger lắp hơi bị nhiều. Ko vì lý do đó thì lắp con này trông đẹp và xịn phết

Lắp một cái cản có logo Ford lên nắp capo :)

Cản Inox loại khác, loại này đẹp hơn loại ở trên, theo ý em thì nó hơi to

Giống y quả ở trên, post lên để so sánh

Để trần không lắp gì cả, bác này bảo là xe bác ấy đẹp nhất. Thế thì các bác kia ném tiền qua cửa sổ hết à ? ... :)

Bác này cũng bảo xe bác ấy đẹp nhất, cái cản này cũng là cản xịn của hãng Ford, Ranger lắp loại này cũng khá nhiều, tuy nhiên trông vẫn là Everest chứ ko phải Ranger

Đây là cản lắp trên xe của em, giống cái cản Inox đẹp ở trên, khác đúng một cái là nó ko có cái phần che 2 bên đèn pha. Em lắp loại này chủ yếu là để lắp đèn vàng, mục đích bảo vệ xe thì chưa được thử lần nào :)

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Xe bác noza lắp cản và đèn vàng rồi thì phải. đúng là nếu có nhu cầu sử dụng đèn vàng thì lắp như xe noza là hợp nhất, nếu không thì không nên lắp cái cản nào vào . Vì hầu hết các loại cản lắp thêm đều không có tác dụng bảo vệ nếu xẩy ra tai nạn. em đã gặp những trường hợp nếu không lắp cản thì chỉ bị rất nhẹ, còn lắp cản vào thì đang nhẹ lại bị nặng hơn.

Dưng mà cái cản của thằng FE này nó chắc lắm bác ạ, bọn nó đã thiết kế trên khung xe có chỗ lắp cản, chính vì thế nên nó cứng lắm, ko ẽo ợt như là mấy cái cản của Jolie hay của Zace đâu.

Cảm ơn bác về cái đồng hồ nhé, em lắp vào cái lỗ của xe em rồi. Đẹp lắm ..

Niva4WD

Xe tải
Đúng là không nên lắp cản. Cản càng to càng xấu mà không có ý nghĩa thực tế.
Chả ai muốn nhào vào đầu xe mình, mình cũng thế. Nếu xảy ra chuyện thì còn mất thêm tiền chữa cản.

Lexus fan

Xe điện
Niva4WD nói:
Đúng là không nên lắp cản. Cản càng to càng xấu mà không có ý nghĩa thực tế.
Chả ai muốn nhào vào đầu xe mình, mình cũng thế. Nếu xảy ra chuyện thì còn mất thêm tiền chữa cản.
đúng thế, xe này xấu sẵn rồi (bác noza đừng giận em nha) thì lắm cản gì cũng xấu thôi:|

quangdzung

Xe điện
HUYNHC240 nói:
Vậy noza chụp cái ảnh rồi úp lên cho AE nào đi Ford everet học tập đê.
Rồi. Em cũng đang học tập đây. Ông Huỳnh cho tôi cái đồng hồ để tôi lắp nhá

anhemvietnam

Xe tải
Em nhớ không lầm thì mấy chú **** sẽ phạt mấy xe nào có lắp cản mà phải không các bác? Sao nhiều bác chạy FE chơi cản nhiều thế? +o(

Cuti_95

Xe hơi
Lắp cản nói chung trông gá qué chết đi đươc.
Tớ mà độ thì độ để giảm tiềng ồn. không biết hết bao nhiêu và giảm được bao nhiêu db nhi?

Này bác noza,

Cái đôi đèn vàng đó hết bao nhiêu vậy

cuti
Everest 29X 8xxx