Thảo luận Dầu xe

KienZIp

Xe đạp
Xe e BT50 thay dầu hộp số tự động tại gara Hà Thành( 500 Võ chí Công) họ thay loại này có đúng k ạ? E chạy thấy bị giật từ số 1 lên số 2
Góp ý bên gara thì k nhận được lời nào còn bảo thay dầu k liên quan đến vấn đề trên

KienZIp

Xe đạp
Xe e BT50 thay dầu hộp số tự động tại gara Hà Thành( 500 Võ chí Công) họ thay loại này có đúng k ạ? E chạy thấy bị giật từ số 1 lên số 2
Góp ý bên gara thì k nhận được lời nào còn bảo thay dầu k liên quan đến vấn đề trên

Bác chuyên về dầu chỉ e với ạ

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng
Trước khi thay dầu xe cụ có bị hiện tượng đó không? Xe cụ chay lâu chưa? Nếu trước khi thay dầu số mà không bị thì khả năng bị thiếu dầu số hoặc sai loại dầu. Cụ nên giữ lại các giấy tờ và hình ảnh để phòng sau này cần đến :))

mà cụ cũng nói rõ xe cụ là bản gì chứ ạ? AT máy dầu hay xăng?

Chỉnh sửa cuối:

bigman95

Xe điện
Cụ xem hướng dẫn xem dùng dầu chuẩn nào , cứ thế mà thay . HS mazda giống Ford thì phải? nếu đúng vậy thì dầu HS ford phải đúng loại ,đủ dung lượng không là toi ngay! (em doạ tý)

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Mazda BT50 dùng dầu Mercon LV ( theo tài liệu của hãng Mazda). LV viết tắt của Low Viscosity ( độ nhớt thấp).

Cụ thay Hyundai ATF SP4 nó hợp với Hyundai / Kia SP-4, Mitsubishi SP-4, Toyota WS, Nissan Matic Fluids, Honda DW-1.

Còn lại cụ tự hình dung ạ.

KienZIp

Xe đạp
Trước khi thay dầu xe cụ có bị hiện tượng đó không? Xe cụ chay lâu chưa? Nếu trước khi thay dầu số mà không bị thì khả năng bị thiếu dầu số hoặc sai loại dầu. Cụ nên giữ lại các giấy tờ và hình ảnh để phòng sau này cần đến :))

mà cụ cũng nói rõ xe cụ là bản gì chứ ạ? AT máy dầu hay xăng?
Xe e số AT 3.2 bác ạ
Trước khi thay thì k bị
E nghĩ là sai loại dầu vì hôm sau đi bị luôn

KienZIp

Xe đạp
Mazda BT50 dùng dầu Mercon LV ( theo tài liệu của hãng Mazda). LV viết tắt của Low Viscosity ( độ nhớt thấp).

Cụ thay Hyundai ATF SP4 nó hợp với Hyundai / Kia SP-4, Mitsubishi SP-4, Toyota WS, Nissan Matic Fluids, Honda DW-1.

Còn lại cụ tự hình dung ạ.
Thợ thuyền thế thì chấp nhận sao được bác nhỉ
Xe vậy mà họ thay dầu không đúng chủng loại mà lấy tiền như đúng rồi
E gọi thắc mắc thì lại bảo k liên quan đến hiện tượng đó mới cay chứ
E cũng k thèm mang xe quay lại đấy nữa

KienZIp

Xe đạp
Cụ xem hướng dẫn xem dùng dầu chuẩn nào , cứ thế mà thay . HS mazda giống Ford thì phải? nếu đúng vậy thì dầu HS ford phải đúng loại ,đủ dung lượng không là toi ngay! (em doạ tý)
E cũng đang nghi bị toi đây cụ
Ga lên giật khục té ghế luôn mới sợ chứ. Tưởng tan hộp số cơ
Tưởng gara uy tín thế nào???

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Thợ thuyền thế thì chấp nhận sao được bác nhỉ
Xe vậy mà họ thay dầu không đúng chủng loại mà lấy tiền như đúng rồi
E gọi thắc mắc thì lại bảo k liên quan đến hiện tượng đó mới cay chứ
E cũng k thèm mang xe quay lại đấy nữa
Cụ nên thay lại dầu chuẩn đi ạ. Nếu không hết hiện tượng đó mới là đáng lo ngại.

bigman95

Xe điện
Cụ thay vào hãng nó có máy nhồi em dự cụ phải dùng trên 10 l .sạch tương đối

BanTaiCui

Xe hơi

Kính cụ !
Xe máy dầu muốn bền bỉ cụ chịu khó thay dầu đúng định kỳ theo số km của từng loại dầu theo khuyến cáo, lọc dầu máy, lọc nhiên liệu, ngoài ra lên làm thêm cái vệ sinh kim phun buồng đốt cho máy móc trơn tru. Động cơ oto chủ yếu la mấy cái lọc và dầu máy nó bảo vệ thôi. Chăm rửa xe hay dọn nội thất chỉ là sạch bề ngoài.
BT50 chung khung gầm, máy móc với ford cụ vào đại lý của ford mà thay dầu chuyên dụng castrol A5 khuyến cáo chạy 1 vạn km. Máy dầu tubo nên thay dầu loãng vì dầu loãng nó bơm đến cái tubo nhanh hơn.
Em chạy BT50 sau vài lần vào Mazda thay dầu thấy chưa hài lòng vì họ thay cho dầu 5k km chạy thấy chán, sau tìm hiểu thì toàn vào ford thay dầu A5 khuyến cáo chạy 1 vạn, nhưng theo cảm nhận thì tầm 8-9 nghìn km thay mới là hợp lý. Xe em đời 2015 đến nay 2019 vẫn ngon chưa lỗi gì.
Chúc cụ chon được dầu ưng ý cho vợ 2 !
Chúc

KienZIp

Xe đạp
Kính cụ !
Xe máy dầu muốn bền bỉ cụ chịu khó thay dầu đúng định kỳ theo số km của từng loại dầu theo khuyến cáo, lọc dầu máy, lọc nhiên liệu, ngoài ra lên làm thêm cái vệ sinh kim phun buồng đốt cho máy móc trơn tru. Động cơ oto chủ yếu la mấy cái lọc và dầu máy nó bảo vệ thôi. Chăm rửa xe hay dọn nội thất chỉ là sạch bề ngoài.
BT50 chung khung gầm, máy móc với ford cụ vào đại lý của ford mà thay dầu chuyên dụng castrol A5 khuyến cáo chạy 1 vạn km. Máy dầu tubo nên thay dầu loãng vì dầu loãng nó bơm đến cái tubo nhanh hơn.
Em chạy BT50 sau vài lần vào Mazda thay dầu thấy chưa hài lòng vì họ thay cho dầu 5k km chạy thấy chán, sau tìm hiểu thì toàn vào ford thay dầu A5 khuyến cáo chạy 1 vạn, nhưng theo cảm nhận thì tầm 8-9 nghìn km thay mới là hợp lý. Xe em đời 2015 đến nay 2019 vẫn ngon chưa lỗi gì.
Chúc cụ chon được dầu ưng ý cho vợ 2 !
Chúc
Dầu động cơ thì e dùng loại của Úc nên yên tâm 10k-12k km cụ ạ.
Đây là do e thay dầu hộp số tự động ở gara k uy tín nên bị lỗi

KienZIp

Xe đạp
Cụ thay vào hãng nó có máy nhồi em dự cụ phải dùng trên 10 l .sạch tương đối
Cụ nói quá chuẩn
Lúc đầu nghĩ đơn giản thay là thay thôi nhưng k ngờ gara họ thay cho loại k đúng với loại dầu của xe
Chẳng nhẽ e mang xe quay lại gara đó bắt đền

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng

btb5885

Xe đạp

Trước xe em bị gãy củ motor gập gương, có tạt qua đây định sửa thì báo giá 1 củ 2 cho cái bánh răng, em lượn thẳng. Về gara gần nhà thay hết 600k, bảo hành 6 tháng. Quan trọng là thái độ với khách k đc nhiệt tình lắm nên em nghĩ có làm gì ở đây cũng khó mà nhận đc cái bảo hành của nó. Các loại dầu máy, số cụ cứ qua chỗ cụ Thịnh gần rạp chiếu phim quốc gia thay là chuyên nghiệp nhất, tư vấn tận tình

KienZIp

Xe đạp
Trước xe em bị gãy củ motor gập gương, có tạt qua đây định sửa thì báo giá 1 củ 2 cho cái bánh răng, em lượn thẳng. Về gara gần nhà thay hết 600k, bảo hành 6 tháng. Quan trọng là thái độ với khách k đc nhiệt tình lắm nên em nghĩ có làm gì ở đây cũng khó mà nhận đc cái bảo hành của nó. Các loại dầu máy, số cụ cứ qua chỗ cụ Thịnh gần rạp chiếu phim quốc gia thay là chuyên nghiệp nhất, tư vấn tận tình
E đã xử lý. Thay dầu hãng mình tự mua về gara Hải Âu ở cuối Hàm Nghi
Đi mượt mà luôn bác ạ. Cạch mấy chỗ lộm nhộm ra. E chừa rồi bác

KienZIp

Xe đạp

E đã làm xong và xe chạy mượt mà luôn
Tại Gara Hải Âu-đường Hàm Nghi

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
E thay ở Hải Âu bằng máy changer hết 14L liệu có phải k các bác
Còn tùy vào cách làm chứ cụ? Giả sử dùng máy bơm vào sau khi xả dầu ra nhưng vẫn bơm trong lúc xả nhằm loại bỏ hoàn toàn dầu cũ vẫn bám thì 14L hay bao nhiêu thì lúc họ làm cụ ko xem ạ?