[Funland] Đầu xuân ly hôn - cuộc đời lại thêm một khúc cua

Đầu năm mà buồn thế, nhưng ngoại tình thì nên bỏ cụ ạ. Chúc cụ vững vàng!
Năm mới chia buồn với cụ. Đọc thớt cụ mà em chỉ biết thở dài. Còn cái việc cụ thắc mắc sức hút gì... thì theo em ai cũng có lúc bị cảm nắng cảm gió gì đó, người nào biết suy nghĩ thì vượt qua đc, còn ko thì như hiện tại đó. Thôi chúc cụ sớm ổn định tinh thần nhé.
Chúc cccm năm mới an lành, hạnh phúc ạ. Đầu năm mà thớt buồn quá, mong cccm đại xá

Say Say

Xe tăng
Cám ơn mợ, S e cũng là mem ọp. Lượn đây suốt nhá.
Cơ mà e like com của mợ, vì S e suốt ngày chê e mà ko có hắn thì ế chỏng chơ=))
Có ảnh vợ lão thớt anh mới chém

Getzcoi.

Xe tăng
Em hỏi cụ chủ một câu nhé,
Giả sử mẹ cháu ko nhận nuôi cả 2 như ý của cụ mà đòi chia đôi theo luật.
Cụ đã nghĩ đến tình huống đó chưa?

norvo

Xe tải
Luật VN cho rể/dâu thừa kế chung từ khi nào vậy lão :D
Nếu ts bố mẹ cho trong thời kỳ hôn nhân mà ghi rõ là cho tặng riêng thì mới là ts riêng cụ nhé. Còn chủ yếu do 2vc cụ chủ thống nhất chia ts thôi. Nếu còn có thể rộng lượng thêm lần nữa để con cụ có gia đình thì cụ có thể chuyển cả gd đi nơi khác làm lại từ đầu trong trường hợp vợ cụ chủ cũng phải hợp tác vì con. Chúc vc cụ bình tâm suy xét vì bọn trẻ.

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Thành thật xl các mợ nhưng e ko hiểu sức hút gì lớn mà con đàn bà sẵn sàng bỏ cả một gia đình hạnh phúc để đi theo cái gọi là ngoại tình. Gia đình e tạm có thể coi là hình mẫu nhiều người mong muốn và e đã rộng lượng bỏ qua một lần
Chia sẻ nỗi buồn với chủ thread. Công nhận là đàn bà khó hiểu thật, như cụ nói thì gia đình cụ là hình mẫu lý tưởng rồi sao vẫn đang tâm bỏ đi nhỉ. Không biết cụ thể việc của cụ nhưng xét 1 cách khách quan thì cụ có lỗi gì kg?

đưa hình nó lên mạng xã hội hoặc chính diễn đàn này xem sinh ko

Getzcoi.

Xe tăng
Nhà bố mẹ cho, lý ra phải của chung (của chồng công vợ), cụ lại để ông anh đứng tên và cho mượn sđ (ko biết mượn thật hay giả vờ) ...kiểu như nhà cụ bày binh bố trận phòng trước cho việc ly hôn sợ mất 1/2 cái nhà cho vợ (và đúng như dự định của cụ bây giờ). Thế nên vợ cụ nó cảm giác ko đc tôn trọng và như osin
trong nhà...lâu dần tích tụ mâu thuẫn lại gặp thằng nó ko tiếc tiền, ngày ngày đổ nước đường vào tai cho thì chả mấy mà đổ.
Cụ nên bình tâm xem lại mình đi, em nói khó nghe nhưng đó là vđ tâm lý, cũng xẩy ra ko ít ở đời.
Thi sâu và chuẩn phết. Ko nhiều nhưng ko phải ko thể xảy ra.

juve99

Xe cút kít
Chính bản thân chủ thớt cũng nghĩ rồi và trong trường hợp của thớt, cụ ấy cho là vợ (sắp tới là cũ) nuôi con là tốt nhất. Vậy mình còn đòi câu trả lời như thế nào nữa ạ?
Đòi hỏi cái gì vậy cụ~X(, đây là cùng tranh luận xem cái gì tốt nhất thôi. Mà thôi nên dừng chắc cũng chẳng đi đến đâu :)

hoanglongtung

Xe hơi
E đã có tờ đơn đủ hai chữ ký rồi nhưng bây giờ vk nó van xin lạy lục ko li hôn nhưng đầu tuần e vẫn nộp
Quyết li hôn thôi em ạ. Vợ em nó không biết dừng lại sau lần đầu tiên thì cho nó tới bến luôn.
Về việc nuôi con: con vợ ngoại tình nhưng vẫn thương con (hầu hết vậy). Chẳng qua ăn vụng quen thói nên không bỏ được. Nó ngu thì phải chịu thôi. Rồi nó sẽ phải ân hận.
Vừa đọc ở đâu comment về việc nhà đứng tên ông anh. Vợ đã muốn ngoại tình thì nó chả quan tâm đến việc đứng tên ai. May mà không đứng tên 2vc. Nhưng sau chuyện này thì một mình em đứng tên nhà đi, ông anh cũng có vợ con, đứng tên nhà em làm gì cho phức tạp.
Chúc em sớm ổn định tinh thần để hướng tới tương lai.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
thành thật chia buồn cùng cụ, không ai muốn thế đâu, nhưng ly hôn ko phải là dấu chấm hết cho cuộc đời của cụ. Hãy nghĩ là giải thoát cho nhau, đừng dằn vặt bản thân hay thù hận quá, những gì đã xảy ra thì đã xảy ra rồi. Buông bỏ là cách để tâm hồn được thoải mái và thanh thản nhất cụ a

mone

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ nỗi buồn với chủ thread. Công nhận là đàn bà khó hiểu thật, như cụ nói thì gia đình cụ là hình mẫu lý tưởng rồi sao vẫn đang tâm bỏ đi nhỉ. Không biết cụ thể việc của cụ nhưng xét 1 cách khách quan thì cụ có lỗi gì kg?
Yêu nhau lâu quá rồi từ thời đi học nên giờ nghe có thằng nó hót là khoái ngay. Nói chung chả thiếu gì, chỉ thiếu cái ấy

caisua

Xe lăn
E nghĩ tạm thời cứ để mẹ nó nuôi, sau một thời gian e sắp xếp ổn thoả rồi sẽ tìm cách nhận nuôi nếu ổn
1. Cô ta ko xứng đáng để nhận bất kỳ sự hỗ trợ nào của cụ, muốn đi đâu thì đi
2. Cụ phải tìm mọi cách để nuôi cả 2 thôi, cả về pháp lý và cuộc sống tiếp theo, kể cả phải dùng hết tiền tiết kiệm, cụ nên thuê luật sư tư vấn vụ này. Đứa bé quấn mẹ thì cụ nên hình dung tới lúc mẹ nó bỏ nó khóc 1 mình ở nhà để đi hẹn hò
3. Đồng ý cho thăm con nếu cô ta muốn và ko cản trở gì

Gia đình e là hình mẫu cho bạn bè, người thân và họ hàng thôi chứ ko dám so với xã hội.
Lỗi của e là kiểm soát được thẳng kia nó hàng ngày đổ mật vào tai con vk e thôi, e cũng như nhiều cụ khác thì lúc yêu lãng mạn, ngọt ngào nhưng về sống với nhau thì làm sao mà còn đc thế, lễ, tết, kỷ niệm... e vẫn hoa vẫn quà dù nó bảo ko cần, hàng ngày vẫn thỉnh thoảng chém câu tình cảm

Chỉnh sửa cuối:

tuangiga31mes2c

Xe container
Đề nghị cụ giải tán ngay và cố gắng nuôi lấy ít nhất 1 đứa trẻ.

Website
iseeding.net
Năm mới E khuyên chân thành cụ, người đàn bà như vậy chỉ khổ các con thôi. Cố gắng nuôi cả 2 đứa đi, tài sản chia chác cứ theo pháp luật mà làm, đừng để cảm xúc ảnh hưởng quyết định. Nuôi 2 đứa 1 thời gian rồi tìm đc ng phụ nữ hiểu hoàn cảnh và chấp nhận chăm sóc 2 đứa thì đi bước nữa. Nhất định phải nuôi 2 đứa

Gia đình e là hình mẫu cho bạn bè, người thân và họ hàng thôi chứ ko dám so với xã hội.
Lỗi của e theo nó nói là kiểm soát được thẳng kia nó hàng ngày đổ mật vào tai con vk e thôi, e cũng như
nhiều cụ khác thì lúc yêu lãng mạn, ngọt ngào nhưng về sống với nhau thì làm sao mà còn đc thế, lễ, tết, kỷ niệm... e vẫn hoa vẫn quà dù nó bảo ko cần, hàng ngày vẫn thỉnh thoảng chém câu tình cảm
Cụ chủ cho e hỏi cái là sao cụ lại đọc được tin nhắn của vk cụ vậy, e tưởng người ngoại tình thì tin nhắn, thư từ , điện thoại phải xóa dấu vết kĩ lắm chứ, làm sao cụ lại đọc được mà nhỉ ??

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi của e theo nó nói là kiểm soát được thẳng kia nó hàng ngày đổ mật vào tai con vk e thôi, e cũng như nhiều cụ khác thì lúc yêu lãng mạn, ngọt ngào nhưng về sống với nhau thì làm sao mà còn đc thế, lễ, tết, kỷ niệm... e vẫn hoa vẫn quà dù nó bảo ko cần, hàng ngày vẫn thỉnh thoảng chém câu tình cảm
Vãi cả lỗi, đời kiểm soát bản thân đã khó, lại đòi phải kiểm soát đứa khác, nó nói điêu đấy cụ, nó thực sự có tình cảm với thằng kia thôi, cụ nên tư duy thế này cho thanh thản, hết duyên! Buồn thì vẫn buồn, đừng lâu quá!

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ cho e hỏi cái là sao cụ lại đọc được tin nhắn của vk cụ vậy, e tưởng người ngoại tình thì tin nhắn, thư từ , điện thoại phải xóa dấu vết kĩ lắm chứ, làm sao cụ lại đọc được mà nhỉ ??
Nếu nó thực sự yêu thằng kia, thì cụ chủ mới là ng thứ 3 ah. Tìm hiểu căn nguyên thì phải đi từ đầu. Thôi cũng đã qua, move on thôi!

scorp8x

Xe container
Nếu ts bố mẹ cho trong thời kỳ hôn nhân mà ghi rõ là cho tặng riêng thì mới là ts riêng cụ nhé. Còn chủ yếu do 2vc cụ chủ thống nhất chia ts thôi. Nếu còn có thể rộng lượng thêm lần nữa để con cụ có gia đình thì cụ có thể chuyển cả gd đi nơi khác làm lại từ đầu trong trường hợp vợ cụ chủ cũng phải hợp tác vì con. Chúc vc cụ bình tâm suy xét vì bọn trẻ.
Bác dẫn luật & điều khoản nào bẩu dâu rể đc chia tài sản thừa kế nếu ko ghi rõ riêng chung phát :D