Dây an toàn không tự kéo

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
Dây an toàn trên xe của em chỗ ngồi lái cũng bị tình trạng này: thay hay sửa hả các bác? Thay thì ở đâu và bao nhiêu tiền?
dây ko sao cả , lâu ngày nó bẩn , bác tháo 1 đầu dưới sàn nổi bên ngoài ra , kéo dây ra khỏi xe , rồi giặt nước xà phong sạch , phơi khô lắp lại , xịt chai nước hoa dọn nội thất WAXone vào nó trơn là lại ngon ,

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
Thưa các cụ, xe của em đến nay đã tròn chục tuổi. Mọi thứ vẫn tốt, duy chỉ có dây đai an toàn không tự rút về được. Cụ biết chỗ nào chỉ giúp em.

dây ko sao cả , lâu ngày nó bẩn , bác tháo 1 đầu dưới sàn nổi bên ngoài ra , kéo dây ra khỏi xe , rồi giặt nước xà phong sạch , phơi khô lắp lại , xịt chai nước hoa dọn nội thất WAXone vào nó trơn là lại ngon ,

Anhtuan151186

Đi bộ
xe của mình cũng bị, bảo dưỡng thế nào cho nó trơn chu lại đây ạ

Kiabuoisang

Xe container
Các cụ làm như này nhé: Tắt máy, tháo hẳn cụm dây an toàn ra; kéo hết dây chạy ra ngoài sau đó xịt dầu RP7 vào cụm trục rút của nó. Rút ra vào vào lần xem có được ko. Nếu được thì xịt thổi sạch dầu thừa và cho nó tự kéo lại. Nếu kẹt con bà hẳn thì vứt con bà nó đi và tìm mua cụm mới hoặc cụm bãi thay vào. Chúc thành công.

Garage Quang Đức

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.quangducauto.com
Thưa các cụ, xe của em đến nay đã tròn chục tuổi. Mọi thứ vẫn tốt, duy chỉ có dây đai an toàn không tự rút về được. Cụ biết chỗ nào chỉ giúp em.
Tháo ra đi cuộn lại lò xo rút cụ ah