[Funland] Dạy cho thằng em Bài học!

Bastion.P

Xe container
[ Báo chí TQ nói gì về trận thua bẽ bàng trước ĐT Việt Nam]

Lời tiên tri của Fan Zhiyi đã thành hiện thực: Bộ mặt bóng đá của Trung Quốc không còn nữa
---

Giờ Bắc Kinh ngày 1/2, trong trận đấu thứ 8 của top 12, đội tuyển Trung Quốc đã để thua bẽ bàng 1-3 trước đội tuyển Việt Nam, việc cựu tuyển thủ quốc tế Fan Zhiyi 'thất ngôn bát cú' của Việt Nam đã trở thành sự thật. t biết một đội tuyển bóng đá quốc gia như vậy. Còn ai sẽ thua?

Trong trận đấu này, tất cả các cầu thủ của đội tuyển quốc gia đều mất phong độ. Trên hàng công. Hai cầu thủ nhập tịch Luo Guofu và Alan được thay ra sớm ở khu vực giữa sân, tuy nhiên Wu Lei, người bị điểm thấp nhất trong trận đấu với đội tuyển Nhật Bản, đã không lấy lại được sức mạnh trong trận đấu này, và vẫn hoạt động không tốt. Điều đáng nói là trong trận đấu đầu tiên giữa hai đội, Wu Lei đã lập cú đúp và hoàn thành truyền thuyết, đáng tiếc là sau vài tháng, phong độ của Wu Lei đã sa sút hệt như vị trí của anh ở tuyển Tây Ban Nha.

Như chúng ta đã biết, cựu tuyển thủ quốc tế Fan Zhiyi đã từng có một nhận xét nổi tiếng "Anh thua Hợp Phì 1-5, anh giải thích thế nào với em? Anh không cần mặt mũi!" "Triệu Bân có thể chơi như một trung vệ? Không! Tôi không có khả năng đó. Bạn biết không! "" Thái Lan thua Việt Nam, rồi thua Myanmar, rồi không ai thua! "

Và những gì Fan Zhiyi nói đã được đưa ra sau khi đội tuyển bóng đá quốc gia này thất bại 1-5 trước Thái Lan. Vào ngày 15 tháng 6 năm 2013, đội tuyển bóng đá quốc gia đã thi đấu khởi động với đội tuyển Thái Lan tại Hợp Phì, tuy rằng đội tuyển bóng đá quốc gia không phải tất cả các cầu thủ đá chính nhưng đội tuyển Thái Lan cũng không cử đội tuyển, thậm chí có thể nói là Đội nhì bảng và đội trẻ Thái Lan được cử đi, chung cuộc, đội tuyển bóng đá nước này chịu thất bại 1-5, gây nên cơn địa chấn trong làng bóng đá trong nước, cuối cùng thì HLV Camacho cũng mất chức HLV .

Cre: Sohu cn (via FB)

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Lần đầu tiên ta thắng được trung quốc môn đá bóng thì phải:)) em cũng không biết sao trung quốc lại kém môn này thế. Tiền của con người đều có/ hay là về tố chất nó cũng chỉ đc đến vậy thôi nhỉ
Giải trẻ mình ăn mấy trận rồi cụ. Bóng đá trẻ TQ giờ xuống dốc lắm, còn kém cả Campuchia. =((

hoang.nguyen

Xe tải
Giải trẻ mình ăn mấy trận rồi cụ. Bóng đá trẻ TQ giờ xuống dốc lắm, còn kém cả Campuchia. =((
Chúng ta sau vòng loại này nhìn lại thì vẫn còn yếu và thiếu nhiều thứ để thi đấu ở cấp độ giải cao hơn. Mình cứ nhìn họ để học hỏi cụ ạ:)) vn lần đầu vào vòng loại thứ 3. Nên cũng chỉ gọi là cọ xát thôi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chúng ta sau vòng loại này nhìn lại thì vẫn còn yếu và thiếu nhiều thứ để thi đấu ở cấp độ giải cao hơn. Mình cứ nhìn họ để học hỏi cụ ạ:)) vn lần đầu vào vòng loại thứ 3. Nên cũng chỉ gọi là cọ xát thôi.
Học ai chứ đừng học TQ môn bóng đá cụ ạ. :(( TQ giờ muốn tái thiết lại đội tuyển e cũng hơi vất, do nền tảng đội trẻ bị hổng. Các cầu thủ trẻ ít được thực chiến.

canhhoabatdiet

Xe container
Câc Cụ biết tiếng Tàu có thể vui lòng dịch đội HLV Online bên Tàu hoặc thâm nhập hội CĐV Việt nói tiếng Tàu xem họ bình loạn thế nào không? Em Háo hức quá!
Cụ vào mấy trang Netizen Trung Quốc xem bọn "ếch" nó bình luận mới ngáo.
Mình nước nhỏ hơn nhưng bản chất mình là anh thằng Khựa.;;);;);;)
Léng phéng anh cho ăn cái bợp tai! ;));))

Tookies

Xe điện
Tối nay có 1,4 tỷ huấn luyện viên online mất ngủ :))

hoang.nguyen

Xe tải
Học ai chứ đừng học TQ môn bóng đá cụ ạ. :(( TQ giờ muốn tái thiết lại đội tuyển e cũng hơi vất, do nền tảng đội trẻ bị hổng. Các cầu thủ trẻ ít được thực chiến.
Qua giải aff vừa rồi đội tuyển thua thái lan thì chúng ta vẫn chưa hẳn là ông vua ao làng cụ ạ:)) nhưng được cái lứa này thành tích phong phú:) mà chưa có hlv nào mà thành công như ông park

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Qua giải aff vừa rồi đội tuyển thua thái lan thì chúng ta vẫn chưa hẳn là ông vua ao làng cụ ạ:)) nhưng được cái lứa này thành tích phong phú:) mà chưa có hlv nào mà thành công như ông park
Bóng đá có thắng có thua mà cụ. Quan trọng là xem lối đá. Em vẫn giữ nhận định của mình: Đội tuyển Việt Nam hiện nay ở ĐNA không có đội nào dám chơi đôi công sòng phẳng.

thungkhe

Xe điện
Đã bảo dồi, về sân Thuỷ lợi đá ngày Mồng 5 cho gần thì ko nghe.
Thôi, nói xíu thôi không 500 anh em container lại nối đuôi thì nhọc.

Boy_8x

Xe máy
Em lót dép hóng ợ

Xin_chao

Xe buýt
Đã bảo dồi, về sân Thuỷ lợi đá ngày Mồng 5 cho gần thì ko nghe.
Thôi, nói xíu thôi không 500 anh em container lại nối đuôi thì nhọc.
Rồi nó lại cấm biên, sau tết lại tiếp tục giải cứu hoa quả =))

wildcat74

Xe điện
Bóng đá, hay bất kỳ thứ gì trên đời này đều phải có đầu tư và học hỏi mới mong có thành công. Bước đầu Việt Nam đã hình thành các giải trẻ và một số lò đào tạo bài bản. Giải V league sau nhiều năm yếu kém cũng đã khởi sắc hơn, quan trọng nhất là đã kéo được khán giả trở lại sân. Cầu thủ có thu nhập tốt, sống được bằng nghề đá bóng. Tất nhiên càng lên cao càng khó, quanh quẩn top 100 thế giới thì đá vòng loại châu Á thua đến 7-8 trận cũng không phải là lạ. Muốn kết quả khả quan hơn, chả có cách nào khác ngoài việc tiếp tục đào tạo trẻ, đầu tư cấp CLB- ít nhất thành tích phải top 40 thế giới thì mới có hi vọng đá worldcup!

omerta77

Xe điện
Bóng đá có thắng có thua mà cụ. Quan trọng là xem lối đá. Em vẫn giữ nhận định của mình: Đội tuyển Việt Nam hiện nay ở ĐNA không có đội nào dám chơi đôi công sòng phẳng.
Cụ chuyển Thái ra khỏi ĐNA à? Có thể mình thắng nó trong 1 vài trận đấu nhưng nhìn tổng thể nó vẫn đều hơn mình đấy.
Vẫn phải tiếp tục cố gắng nữa chứ đừng chủ quan như vậy

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ chuyển Thái ra khỏi ĐNA à? Có thể mình thắng nó trong 1 vài trận đấu nhưng nhìn tổng thể nó vẫn đều hơn mình đấy.
Vẫn phải tiếp tục cố gắng nữa chứ đừng chủ quan như vậy
Ở AFF Cup Thái đá PNPC mà cụ.

GamCaoMayLanh

Xe container
Điều đáng nói là trong trận đấu đầu tiên giữa hai đội, Wu Lei đã lập cú đúp và hoàn thành truyền thuyết, đáng tiếc là sau vài tháng, phong độ của Wu Lei đã sa sút hệt như vị trí của anh ở tuyển Tây Ban Nha.
Vũ Lỗi mà đá cho tuyển Tây Ban Nha thì em phải là thủ quân đội Braxin. :P

trinhhunghb

Xe lăn
Bóng đá, hay bất kỳ thứ gì trên đời này đều phải có đầu tư và học hỏi mới mong có thành công. Bước đầu Việt Nam đã hình thành các giải trẻ và một số lò đào tạo bài bản. Giải V league sau nhiều năm yếu kém cũng đã khởi sắc hơn, quan trọng nhất là đã kéo được khán giả trở lại sân. Cầu thủ có thu nhập tốt, sống được bằng nghề đá bóng. Tất nhiên càng lên cao càng khó, quanh quẩn top 100 thế giới thì đá vòng loại châu Á thua đến 7-8 trận cũng không phải là lạ. Muốn kết quả khả quan hơn, chả có cách nào khác ngoài việc tiếp tục đào tạo trẻ, đầu tư cấp CLB- ít nhất thành tích phải top 40 thế giới thì mới có hi vọng đá worldcup!
Chuẩn cụ ạ

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đá kiểu gì là do hlv. Nhìn tổng thể trận đấu mà cụ vẫn nghĩ TL nó kém mình thì e rằng cụ chưa hiểu lắm về bóng đá
Em so Thái Lan với chính họ thôi. Cách tiếp cận trận đấu của họ với mình bây giờ và ngày xưa là khác nhau. Như cụ Park đã nói đó, giờ mình về ĐNA phải đóng vai kẻ đi săn, công nhiều nên vẫn chưa quen. :D

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý kiến với cụ omerta77 anh ạ...TL vẫn là 1 miếng xương mà VNam khó gặm, tuy bây giờ có đỡ hơn xưa.
Lứa Hồng xiêm, Huỳnh Đức thì gặp Thái là auto về nhì, nhớ hồi có tiền đạo j lùn mập tên Natipong thì phải, nó giã cho tan nát.