Thảo luận Đây có phải là Kinh doanh + Lừa đảo? (Cho người mua vào tròng)

Zod

Xe máy
Mấy ông buôn dưa lê hay coi thường mem mới quá. Đầy người vẫn xem, đọc nhưng họ không đăng ký thành viên. Đầy người cầm xe chạy từ lúc nhiều ông còn chưa biết mặc quần hoặc chưa biết cặp nào là bố mẹ nhưng coi thường hết thảy người khác. Seeder của ford hay sale ford đó?
Bản thân người phản ánh có thể chưa phù hợp với chính sách bảo hành và những hư hỏng phải có của dòng xe Mỹ tiêu chuẩn Việt mà cứ phải nhảy dựng lên chửi người ta là văn hóa fan ford hay sao.
Việc so với Merc cũng lệch quá, chủ Merc xịn đẳng cấp thì xài ko quá 5 năm, quá đó là cáo mượn oai hùm thôi.
Đọc cái này của bác thấy lộn mề quá =)). Chắc chỉ Việt Nam với Trung Quốc mới đẻ ra cái trò lấy ô tô để mượn oai hùm. Merc đầy nước chỉ làm taxi thôi. Hỏi xem người ta có xài quá 5 năm không?
Các ý kiến trên em k nói. Riêng cái ý kiến dưới, không hiểu khỉ gì về văn hoá ô tô các nước khác thì đừng phát biểu liều

ubisapro

Xe trâu
E thì ko cho xe ford và Mazda vào danh sách lựa chọn. Ít nhất là trong 2-3 năm tới :))

Toietmoi

Xe điện
Nói túm lại là Ford đã sai ở chổ nào vậy các cụ?

Zod

Xe máy
Iêm chỉ sống ở cái chỗ lộn mề thôi chứ e *** sống ở nuớc khác như bác. Bác sống ở các nuớc sang trọng đó thì chấp chi cái nuớc này.
Nói một vấn đề mà không đặt vào môi trường cụ thể, không gian và thời gian cụ thể mới là không hiểu khỉ gì đó.
Em sống và làm ở Việt Nam nhé. Có điều em có điều kiện đi nhiều hơn chút thôi. Nếu nói đến không gian và thời gian thì em chắc chắn với bác là ở tây hay ở ta thì chi phí bao dưỡng cái xe Merc nó cũng vẫn đắt hơn nhiều so với xe Ford. Và đến thời điểm khoảng 7 8 năm tuổi thì vác xe vào trong hãng sẽ dính tình trạng y hệt chủ thớt thôi (nếu k nói là tệ hơn). Hay là Merc lừa người??? Em có thấy thằng tây lông nào kêu merc nó lừa người ta đâu. Em chỉ đồng ý quan điểm có thể giá như thế là đắt và phụ tùng Ford không bền chứ quan điểm lừa thì không!
P/S: Em cũng chạy focus mới :) nên chắc may chưa dính lỗi gì

plurtaque

Xe tải
Bảo hành linh, phụ kiện là theo chính sách của hãng. Cty em làm về TBYT chính sách cũng vậy, thay nhiều thứ giá vài trăm triệu cũng bảo hành 6 tháng. Bán những máy trị giá hàng tỉ cũng chỉ bảo hành 1 năm.

hoaminh322

Xe đạp
Đọc cái này của bác thấy lộn mề quá =)). Chắc chỉ Việt Nam với Trung Quốc mới đẻ ra cái trò lấy ô tô để mượn oai hùm. Merc đầy nước chỉ làm taxi thôi. Hỏi xem người ta có xài quá 5 năm không?
Các ý kiến trên em k nói. Riêng cái ý kiến dưới, không hiểu khỉ gì về văn hoá ô tô các nước khác thì đừng phát biểu liều
Bạn nói cũng phải. nhưng người tiêu dùng cỡ trung bình cũng khó mà chịu được, kinh doanh như vậy chắc khó phát.

hoaminh322

Xe đạp
Iêm chỉ sống ở cái chỗ lộn mề thôi chứ e *** sống ở nuớc khác như bác. Bác sống ở các nuớc sang trọng đó thì chấp chi cái nuớc này.
Nói một vấn đề mà không đặt vào môi trường cụ thể, không gian và thời gian cụ thể mới là không hiểu khỉ gì đó.
Họ dùng xe mẹc làm tacxi nhưng chắc không lỗ, tứ chi bì nhị cẳng.

hoaminh322

Xe đạp
Em sống và làm ở Việt Nam nhé. Có điều em có điều kiện đi nhiều hơn chút thôi. Nếu nói đến không gian và thời gian thì em chắc chắn với bác là ở tây hay ở ta thì chi phí bao dưỡng cái xe Merc nó cũng vẫn đắt hơn nhiều so với xe Ford. Và đến thời điểm khoảng 7 8 năm tuổi thì vác xe vào trong hãng sẽ dính tình trạng y hệt chủ thớt thôi (nếu k nói là tệ hơn). Hay là Merc lừa người??? Em có thấy thằng tây lông nào kêu merc nó lừa người ta đâu. Em chỉ đồng ý quan điểm có thể giá như thế là đắt và phụ tùng Ford không bền chứ quan điểm lừa thì không!
P/S: Em cũng chạy focus mới :) nên chắc may chưa dính lỗi gì
Mình chỉ là dạng vớ vẩn, nói có thể trên quan điểm của đa số thôi. VN ta chắc không nhiều người coi là bình thường khi lỡ ra 6 tháng 1ngày phải chi như vậy

hoaminh322

Xe đạp
Bảo hành linh, phụ kiện là theo chính sách của hãng. Cty em làm về TBYT chính sách cũng vậy, thay nhiều thứ giá vài trăm triệu cũng bảo hành 6 tháng. Bán những máy trị giá hàng tỉ cũng chỉ bảo hành 1 năm.
Đẳng cấp bạn chắc không hợp với Thảo dân. Thảo dân nào có tiền tỷ để mua đồ rồi 1 năm vứt đi.

cuongscb

Xe tăng
Em tin cụ chủ, những năm gần đây em đọc và nghe được khá nhiều vụ liên quan đến máy và hộp số của Ford, có quá nhiều phàn nàn về Ford, trước em cũng là fan của Ford, nhưng kiểu làm việc của Ford VN thì em xin vái

hoaminh322

Xe đạp
Em tin cụ chủ, những năm gần đây em đọc và nghe được khá nhiều vụ liên quan đến máy và hộp số của Ford, có quá nhiều phàn nàn về Ford, trước em cũng là fan của Ford, nhưng kiểu làm việc của Ford VN thì em xin vái
Cảm ơn bạn đã quan tâm và chia sẻ.

Mr.KangSi

Xe máy
em nghĩ cụ nói lừa thì hơi quá
nhưng rõ ràng là xe ford và bảo hành của của ford có nhiều vấn đề
không tốt sẽ bị đào thải thôi
còn cụ chủ em thấy nhiều cụ cũng nói rõ ý là cụ đáng nhẽ có thể check giá bộ phận đó ở ngoài để giảm thiểu thiệt hại hơn
em góp ý thôi ạ. còn cụ cứ thử kiện xem sao
ít nhất cho mình thấy thoải mái

hoaminh322

Xe đạp
em nghĩ cụ nói lừa thì hơi quá
nhưng rõ ràng là xe ford và bảo hành của của ford có nhiều vấn đề
không tốt sẽ bị đào thải thôi
còn cụ chủ em thấy nhiều cụ cũng nói rõ ý là cụ đáng nhẽ có thể check giá bộ phận đó ở ngoài để giảm thiểu thiệt hại hơn
em góp ý thôi ạ. còn cụ cứ thử kiện xem sao
ít nhất cho mình thấy thoải mái
cảm ơn bạn đã góp ý.

0962267986

[Tịch thu bằng lái]
k kIên được nó đâu cụ

txttcx

Xe đạp
Nói chung k đâu như VN đến bán hàng cũng bảo ai trả giá vênh cao bán cho người ấy. Mặc dù cọc rồi. Đumgs là sau toyto lại đến ford. K như anh hải

Minh Thai Thuong

Xe đạp
Em trước khi mua xe cũng lượn các diễn đàn tìm hiểu. Lúc đầu thích con Ecosport và Focus lắm. Nhưng đúng lúc đó thì có bác Bình kiện tụng hộp số. Mà xe thì vợ dùng nhiều hơn, em thì lại hay đi công tác. Nhà ở tỉnh nên sợ có vấn đề gì trục chặc thì không có tg mà đi sửa cho vợ. Sau đành ngậm ngùi quay về với thùng tôn cho nó lành. Mặc dù em vẫn tiếc, nếu mua xe cho mình em sẽ lấy Ford.

nguyendoan307

Xe tải
Kêu nhiều thì cũng đã cải thiện được chất lượng phục vụ đc một chút.
Nhưng e nghĩ về cơ bản là do người VN mình khó đào tạo để thành chuyên nghiệp vì không phải đa số đều có cái tâm tốt.
Ghét là ta ghét cái thái độ & cách xử lý vấn đề!