[Funland] Dạy con kiếm tiền cách nào

edc

Xe lăn
F1.3 nhà em, lớp 6, nó lắp ráp mô hình cho bạn, công 20k/món.
Vừa rồi nó bán cây vợt 450k sau khi chơi chán, về tán lộc cho các chị/em gần hết.
Kiếm ác, cơ mà giờ đang phải chơi cây vợt đểu, đang gom tiền mua vợt mới. =))
Đang đào tạo f1 oánh lô đây :))

dalink

Xe điện
Bảo nó chơi chứng khoán đi cụ =))

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Nhà ở quê gần đê. Món này phải đào tạo sớm, kiểu gì chả biết. Lại được cái ích nước lợi nhà. :))
Em thiên tài về số học đây, anh mang em đào tạo cho. :))

edc

Xe lăn
Em thiên tài về số học đây, anh mang em đào tạo cho. :))
Ngoài giỏi toán chưa đủ, còn phải giỏi môn chiêm tinh học. Biết luận giấc mơ, rồi cụ thể hoá bằng con số nữa. Đang tìm thày :))

ducvinhhb81

Xe máy
8 tuổi thì dậy cách tiêu tiền trước ạ.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Ngoài giỏi toán chưa đủ, còn phải giỏi môn chiêm tinh học. Biết luận giấc mơ, rồi cụ thể hoá bằng con số nữa. Đang tìm thày :))
Luận số theo giấc mơ thì thua rồi huynh. :))

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Tết chịu khó dẫn đi chơi:D

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Ông cu con f1.3 nhà em lớp 5. Đầu năm vừa rồi nhà trường tổ chức hội chợ bán hàng. Nó nằm thao thức cả đêm nghĩ xem có thể mang cái gì đến hội chợ để buôn bán kiếm tiền giúp bố mẹ. Thế rồi sáng dậy nó bắt bố mẹ khăn gói quả mướp đưa đến trường để nó thực hiện kế hoạch đã ấp ủ suốt đêm qua.

Bố mẹ nhìn ông con, vất vả từ sáng đến trưa khệ nệ ôm cái hộp trên tay, gạt từng giọt mồ hôi đi mời từng bạn mua quân thẻ bài pokemon mà rớt nước mắt. Doanh số mà ông con thu được sau buổi làm việc vất vả là gần 200k đồng, trong khi ….. mấy tháng trước thằng bố nó còn lặn lội, lùng sục, vất vả hơn nó nhiều để bê về cho nó cái hộp đồ chơi pokemon kia với cái giá hơn một củ.

Em nghĩ các cụ xưa dậy cấm có sai: Giở vai cho giời xem =)) =))=))

• Vodka
Reactions: MP3

bing-bing

Xe buýt
con mới lớp 3 mà nhồi nhét bắt nó kiếm tiền. Kinh thật, chắc sau này làm Warrent buffet. Biết tiêu tiền khôn đã nhé.

MP3

Xe điện
Website
goo.gl
Em trước quy định việc nhà được bao nhiêu tiền, người yêu em đặt cao lắm, nhưng vận hành được 2 ngày thì em thông báo đổi, đại khái trừ đi 1 số 0 và giảm 1/2 giá trị, F1 tụt hứng, nhưng em thông báo nếu F1 có phương tiện làm việc riêng thì sẽ vẫn trả thù lao như cũ, kết quả trao đổi là đồng ý với mức giảm, thù lao em trả được phép tiêu pha tuỳ ý không ngăn cấm. Kết quả là đận đó khi nào người yêu em nhờ em làm việc nhà gì đơn giản, em thường gọi thầu cho F1 chọn, F1 cũng tính toán ghê lắm, nhưng vì được tiêu luôn nên xung phong hăng hái hẳn. Bên cạnh đó nhà em cũng nói chuyện về chi phí sinh hoạt hàng ngày cho F1 biết cụ ạ, để nó tính toán trong đầu xem nó đang được hưởng những gì. Người yêu em sau đó chỉ có thu tiền gửi của F1, giám sát bài vở, còn em là người ban bố các chính sách phúc lợi trong nhà cho F1, chính sách phúc lợi đi kèm với hiệu suất bài vở. Tuy em chỉ áp dụng được thời gian ngắn, nhưng cũng cảm thấy F1 có khả năng tính toán tiến độ hơn trước, biết cân đo đong đếm hơn thiệt, chủ động làm các thứ hơn, tiếc là em đi công tác nên không duy trì được cái đó lâu.
Em k tán thành việc làm việc nhà sẽ được bao nhiêu tiền. Có lần F1 nhà em bảo bạn của nó làm việc nhà như quét nhà, phơi quần áo, dọn nhà vệ sinh...mỗi ngày bố mẹ nó cũng trả nó 50k. Em bảo mẹ sẵn sàng trả con 100k, nhưng con phải trả mẹ tiền ăn sáng, tiền ăn trưa, tối, tiền sữa, bánh, hoa quả, tiền điện nước con sử dụng và tiền học phí, quần áo giày dép bố mẹ đã chi cho con, mặt nó nghệt ra rồi bảo thôi con nói vui thế thôi, hihi.

Ông con em, 8 tuổi, nuôi lợn mấy năm, hôm trc đập ra cũng đc vài chục triệu.

Tiền đã cho nó dĩ nhiên bố mẹ ko đòi lại. (Nhưng tiêu gì thì phải xin phép).

Tuy nhiên, nếu có cách nào để dậy ông ấy kiếm tiền từ số vốn này thì tốt quá.
Rèn cho biết kiếm tiền, tư duy quý đồng tiền kiếm đc sớm ạ.

Các cụ mợ có bài nào dạy con kiếm tiền chia sẻ em học với ạ.
F1 nhà em nay học lớp 10 tập tọe làm đồ handmade, 27 tết âm cũng dậy từ sớm bày đồ ra chợ bán. Trước đó xin em 500k mua nguyên vật liệu, hôm hội chợ bán đc 800k mừng như vớ đc vàng. Về nhà trả em gốc, còn lãi để dành mua đồ con thích. Em ok ngay. F1 nhà cụ còn nhỏ quá, cũng k cần thiết phải kham tiền như vậy, thích thì dạy con lên danh sách tiêu gì với số tiền đó, hợp lý thì duyệt hoặc lập sổ cho con. Lớn chút thì rút ra mua laptop, điện thoại...tự quản lý. Lên cấp 2, 3 thi thoảng làm đồ bán hội chợ, bán online, giờ con nên học và chơi thôi, chưa cần nghĩ đến làm kinh tế cụ ạ

Ông cu con f1.3 nhà em lớp 5. Đầu năm vừa rồi nhà trường tổ chức hội chợ bán hàng. Nó nằm thao thức cả đêm nghĩ xem có thể mang cái gì đến hội chợ để buôn bán kiếm tiền giúp bố mẹ. Thế rồi sáng dậy nó bắt bố mẹ khăn gói quả mướp đưa đến trường để nó thực hiện kế hoạch đã ấp ủ suốt đêm qua.

Bố mẹ nhìn ông con, vất vả từ sáng đến trưa khệ nệ ôm cái hộp trên tay, gạt từng giọt mồ hôi đi mời từng bạn mua quân thẻ bài pokemon mà rớt nước mắt. Doanh số mà ông con thu được sau buổi làm việc vất vả là gần 200k đồng, trong khi ….. mấy tháng trước thằng bố nó còn lặn lội, lùng sục, vất vả hơn nó nhiều để bê về cho nó cái hộp đồ chơi pokemon kia với cái giá hơn một củ.

Cũng tốt mà cụ, em thấy bọn trẻ mà tự kiếm đc chút tiền nó vui vẻ lắm, mình cũng nên trân trọng nếu bạn ấy thu về mấy nghìn lẻ, nó cũng là công sức của các bạn ấy. Bạn em ở nc ngoài nó cho bọn trẻ con nhà nó dậy sớm đi nhận, giao báo để nhận tiền, nay có mạng mẽo nên ít nhà đặt báo thì f1 nhà bạn đi tham gia vệ sinh công ích cho trường, cho khu phố sau đó nhận thù lao, nên các bạn ấy rất phấn khởi vì thấy mình có giá trị và công việc cũng chiếm ít thời gian nên k ảnh hg đến việc học, chơi.

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít

Cháu nó đã chứng minh định luật của các sale hay nói đó là k gì bán nhanh bằng bán lỗ :))

Arizona

Xe tăng
Tụi F1 nhà e hay có job cuối tuần. Tiền thì nó mang về gửi Gấu lấy 10% bỏ ví chi tiêu cá nhân nhưng phí grab của bố ko bao giờ chịu trả. Bữa ko cash mượn nó đổ xăng thì về nhà nó thu thêm năm chục nói tiền lãi :D

peace_park

Xe buýt
F1 lớn nhà e lớp 6, nó mua mấy đồ ăn vặt như mì trẻ e, thạch, kẹo,... rồi lên lớp bán cho các bạn. Lãi suất cũng khoảng 20-50%, tiền lãi thì để ăn sáng và dán vé xe bus. Đang làm ăn thuận lợi thì cô CN và bác bảo vệ biết nên đợt này phải giảm quy mô và bán chui. Cu cậu đang định chuyển sang bán dụng cụ thể thao như bóng, cầu lông,...