Dạy gấu lái xe.

tanhoang

Xe điện
Hôm qua gấu cứ bắt dạy lái các cụ ạ. Ờ thì e cũng chiều dạy thôi bảo ban hết nhg gì e được học cho gấu nhưng đến khi thực hành nó mới là lúc bực mình các cụ ợ cáu ko thể tả được theo các bác có lên dạy nưax hay thôi ạ
Cụ dạy gấu em, em dạy gấu cụ, ok?

danchoi6868

Xe đạp
Theo e cho gấu đi học ở Trường lái cho nó bài bản, tự dậy ức chế bỏ ***!!%-(

mr zeus

Xe hơi
Các cụ siêu thế. Em không dạy gấu lái xe, em chỉ muốn tìm cáo o-+ muốn học lái xe để dạy thôi ;))

Clark Kent

Xe máy
Phải kiên trì, phải làm tâm lý trước, kiểu như cô ko học cho cẩn thận cứ liệu thần hồn. E đã kinh qua vụ này e biết. Tâm lý chị e rất dễ ỷ lại, thêm vào nghĩ mình phận gái, cái này sao khó thế, chắc ko phù hợp với mình..... Đủ kiểu lý do để trì hoãn việc học lái. Cụ phải làm tâm lý cho tốt đã rồi mới bắt tay vào việc. Giảng giải cặn kẽ để chị e khi học lái sẽ tự tin, có động lực. Các anh chồng cũng phải tự làm tâm lý mình luôn. Chính ban thân cụ phải có gan làm đã. Muốn dạy tốt phải nghiêm khắc. Mà đầu tiên nghiêm khắc với bản thân, ko cho chị e mang vẻ mặt nũng nịu ra hù mình. Việc gì cũng vậy, xuất phát điểm phải có quyết tâm làm thì mới ra hồn, ko thì ko đc việc gì cả. Mới lái ai chẳng mồ hôi nhễ nhại trong làn gió điều hòa phải ko ạ.
E bây giờ có thể tự hào khoe với các cụ là gấu nhà e chạy xe khắp nẻo được ạ. Đi xa đi gần, lên núi xuống biển, ghép chuồng, đỗ song song ngon choét, tất nhiên là on road và xe AT thôi. Khi gấu các cụ làm được các cụ thấy nhàn thằng người lắm. Đi nhậu có đứa đưa đón, ông bà về quê có đứa đưa, chẳng đến lượt mình.
Em không dám nói bí quyết gì cả, nhưng e mang kinh nghiệm của e nói lại ở đây thôi. Chỉ nói với gấu: người ta làm được, mình cũng làm được. Lái xe là kỹ năng, mà kỹ năng đòi hỏi thực hành nhiều. Làm 1 lần chưa được làm 100 lần. Em không tin có người chỉ bảo đúng cách, lại thêm động lực học, chẳng có mợ nào làm đến lần thứ 1000 mà chưa thạo cả :D. Mới mang xe về, e cho gấu đi luôn, mang ra chỗ vắng dợt kỹ năng tiến lùi, nhìn gương này nọ. Vài ba bữa ổn ổn là cho ra đường tự vùng vẫy luôn. Nửa tuần là e cho bon che tắc đường HN. 2 tuần là đã đi Quốc lộ rồi ý, mà lại còn solo ko ai kèm mới máu. Tất nhiên là lúc ấy chưa ngon lắm đâu, chạy bò ra đường thôi, nhưng 4-6 tháng sau thì cụ chớ cho gấu xem Fast and Furious.