[Funland] Đây là một thất bại rất quý giá, giúp đội tuyển VN trở lại mặt đất để chuẩn bị cho vòng 3

lolotica

Xe điện
định đánh phủ đầu nó rồi về đổ bê tông, nhưng nó to khoẻ mà lại nhanh quá nên fail

Ko phải hơi bị lỗi cụ ạ, mà theo em thì h1 lỗi có vẻ do ... cóng.
Hoàng bò đánh mất bản năng, lên bóng giữa sân là chuyền hỏng.
Hoàng Đức, Quang Hải lóng ngóng, hay mất bóng phần sân nhà.
Tiền vệ lép vế hoàn toàn. Hậu vệ thì sau pha nghỉ uống nước có vẻ hơi bị nặng đầu. :))))
Em thấy lạ là sao ra sân với đội hình có tới 3 tiền vệ thiên về kỹ thuật tấn công: XT, QH, HĐ?
Cái này giống kiểu Pep chọn đội hình ở CK C1.

Mời các cụ xem highlight này. Úc thắng Jordan ở phút 77 nhưng từ phút 60 trở đi UAE đã bắt đầu đá chùng xuống, thả cho VN ăn rồi. Công nhận cầu thủ và BHL UAE giỏi thật, Úc chưa ăn nhưng biết chắc sẽ ăn nên thả từ phút 60 trở đi =))
<iframe width="1536" height="864" src="
" title="YouTube video player" frameborder="0" allow="accelerometer; autoplay; clipboard-write; encrypted-media; gyroscope; picture-in-picture" allowfullscreen></iframe>

Xem highlight này cũng để biết ai đã giúp UAE ghi 3 bàn để rồi đừng có đổ tội cho Tấn Trường nhé. Tội nghiệp em nó! :D

chachipheo

Xe buýt
Có 1 thực tế khách quan. Nếu lấy thang điểm 10 để đánh giá thì:. UAE 10 điểm. VN 6 điểm thôi cụ. Cụ nào mà dám nói ra điều đó trên truyền thông, chắc xây nhà khỏi cần gạch với cư dân mạng .:D
Cụ ko công bằng tí nào :D . Đánh giá như e này : Hiệp 1 UEA 10 đ, VN 0 đ ; hiệp 2 UEA 2 đ, VN 10 đ => một tám , một mười :P

nghichnham

Xe tăng
Fan toàn các chã OF thì mới ảo tưởng VN ở trên đỉnh châu Á.

DucHoan

Xe tăng
Nhiều cụ tự nhục cao thật, chả phải trên mây đâu, đây nhà em ai cũng đoán vn thua cả. Nhưng tinh thần mới là cái quý trọng, nên vẫn mong vn thắng. Tuy thua, ai cũng thấy ta ko hay bằng họ, nhưng ai cũng vui.

Menlor

Xe tải

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Một số điểm sau trận UAE - VN
- Sai chiến thuật, cách tiếp cận trận đấu và lựa chọn cầu thủ.
- Tâm lý thi đấu của cầu thủ là rét cóng và xuống phong độ & thể lực mà trận gặp UAE thể hiện rõ nhất.
- Chưa có cặp tiền vệ nào thay thế xứng đáng TA - HD
- Và quan trọng nhất UAE mạnh hơn VN. Thất bại trận lượt đi chỉ là tai nạn của chính họ.

Đây là một thất bại rất quý giá, giúp đội tuyển VN trở lại mặt đất để chuẩn bị cho vòng 3
Thời gian qua đội VN đã nhận quá nhiều lời tán dương có cánh như thể đạt tầm nhất Châu Á rồi, người hâm mộ thì ngất ngây trong men say, nghĩ VN đã dự World Cup đến nơi

Trong trận thua của đội VN này UAE có vẻ đã buông sau khi Australia đánh bại Jordan, khi đó có thủng 3 trái họ cũng vào vòng 3. Nên mới tạo điều kiện cho VN ghi 2 bàn thắng danh dự, nếu ko có khi tỷ số cũng 4-0, 5-0.
Cụ có xuống mặt đất thì xuống thôi. Trước trận HLV đã xác định là cầm hoà nó đã khó chứ đừng nói thắng nó. Nhìn nó và mình đá với Malay là biết rồi. Còn người hâm mộ thì mấy người đọc tin trên mạng mới coi Vn thuộc top đầu châu Á thôi, chứ ai theo dõi cũng thấy chúng ta tạm đứng đầu ĐNA thôi, chơi tay đôi với những đội mạnh của châu á thì chưa có cửa đâu. Còn đây là lần đầu tiên chúng ta lập được một cột mốc lịch sử mà trước đây chúng ta ko bao giờ dám mơ đến, vậy thì cứ vui đi đã, tiếp tục hy vọng vào những lứa sau sẽ làm tốt hơn thế.

D nâu

Xe điện
Hiệp 1 thua là do lỗi chiến thuật, chiến thuật này đã từng bại trận ở 02 trận đấu U23 Chấu Á của Thầy Park từ năm trước. Tuy nhiên trước khi xem em nghe một bình lận viên nói rằng Việt Nam đã gần chắc cửa vào vòng trong nên trận này thử nghiệm 02 phương án chơi để sau này có sự lựa chon cho đội. Hơn nữa UAE là đội chủ nhà. Nếu họ thua thì ban tổ chức cũng khó xử, Nên theo kiểu xử của Trọng tài thì cho thấy là Việt Nam khó thắng trận hôm qua. Nói chung trận hôm qua thấy lạ lẫm khó đánh giá.

D nâu

Xe điện
Cụ có xuống mặt đất thì xuống thôi. Trước trận HLV đã xác định là cầm hoà nó đã khó chứ đừng nói thắng nó. Nhìn nó và mình đá với Malay là biết rồi. Còn người hâm mộ thì mấy người đọc tin trên mạng mới coi Vn thuộc top đầu châu Á thôi, chứ ai theo dõi cũng thấy chúng ta tạm đứng đầu ĐNA thôi, chơi tay đôi với những đội mạnh của châu á thì chưa có cửa đâu. Còn đây là lần đầu tiên chúng ta lập được một cột mốc lịch sử mà trước đây chúng ta ko bao giờ dám mơ đến, vậy thì cứ vui đi đã, tiếp tục hy vọng vào những lứa sau sẽ làm tốt hơn thế.
Làm gì có lứa sau nào tốt hơn. Lứa này đa số đã từng chinh phục U 20 thế giới mà các cụ còn bảo mơ đừng hòng với tới Nhật Bản , Hàn Quốc thì những lứa sau chắc mơ cũng chả giám.

Làm gì có lứa sau nào tốt hơn. Lứa này đa số đã từng chinh phục U 20 thế giới mà các cụ còn bảo mơ đừng hòng với tới Nhật Bản , Hàn Quốc thì những lứa sau chắc mơ cũng chả giám.
Cụ nói buồn cười thế. Những lứa sau nó ở tương lai, sao cụ biết nó ko tốt hơn nhỉ?

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Nhiều cụ tự nhục cao thật, chả phải trên mây đâu, đây nhà em ai cũng đoán vn thua cả. Nhưng tinh thần mới là cái quý trọng, nên vẫn mong vn thắng. Tuy thua, ai cũng thấy ta ko hay bằng họ, nhưng ai cũng vui.
Công nhận. Cả nước biết thua nhưng ai cũng ước mơ. Mình xem vì ước mơ vì mong có điều kỳ diệu. Bóng đá ko gì là ko thể cứ mơ thôi ạ. Còn ai cũng biết thực tế như nào mà, nhưng ai cũngtuowrng tượng nếu thắng sẽ vỡ oà như nào.

D nâu

Xe điện
Cụ nói buồn cười thế. Những lứa sau nó ở tương lai, sao cụ biết nó ko tốt hơn nhỉ?
Vì có thực mới vực được đạo, Lứa này có nhiều cầu thủ vào U20 thế thế giới và suýt vào tóp 4 đội mạnh nhất châu Á năm 2018 thì bây giờ mới có cơ sở để tin tưởng và hy vọng họ có nền tảng tốt sẽ phát huy tốt những giải đấu tiếp theo.
Còn truyền thống và sự phát triển của bóng đá Việt Nam xưa nay có gì nhiều thành tích đâu mà giám hy vọng lứa sau tốt hơn lứa này trong khi chưa được nhìn thấy một chút cơ sở gì để đoán tương lại, chả khác nào nói một cách mơ hồ viển vông.

STElectrics

Xe lăn
Em nghe “quả danh dự” thì nó cũng chỉ có một bàn thôi, đây lại 2 bàn và tí hoà :D. Em nghĩ hiệp một mình hơi lỗi tí. Nhưng cũng đúng là qua trận gặp đội mạnh này thì cần phải cố gắng hơn.
Căn cứ vào đâu cụ nghĩ mình tí hoà? Hôm qua em oánh cửa xỉu với mong muốn mình cầm cự được 0-0 hay 1-1 đã cảm thấy khó như lên giời rồi ạ.

Vì có thực mới vực được đạo, Lứa này có nhiều cầu thủ vào U20 thế thế giới và suýt vào tóp 4 đội mạnh nhất châu Á năm 2018 thì bây giờ mới có cơ sở để tin tưởng và hy vọng họ có nền tảng tốt sẽ phát huy tốt những giải đấu tiếp theo.
Còn truyền thống và sự phát triển của bóng đá Việt Nam xưa nay có gì nhiều thành tích đâu mà giám hy vọng lứa sau tốt hơn lứa này trong khi chưa được nhìn thấy một chút cơ sở gì để đoán tương lại, chả khác nào nói một cách mơ hồ viển vông.
Xin phép cười cái và dừng tranh luận với cụ. :))

STElectrics

Xe lăn
H1 VN đá được cái gì cụ? Cầm bóng không đc, chuyền liên tục sai địa chỉ, không sút được trái nào!

Trùng cái gì mà Trùng. Quả thằng P mà tài nó thổi pen thì tỷ số là 3-3 và ông UAE ngồi nhà xem tivi chứ ở đó đá trùng xuống!
Thưa cụ, hiệp 1 UAE nó đá ntn cụ rõ rồi đấy. Phút 60 mà mình được quả Pen em sợ tỉ số nó lại là 4-2 hoặc khủng khiếp hơn chứ ở đấy mà mơ 3-3 ạ.

nhuataiche

Xe container
Bóng đá VN phát triển hay ko dựa vào đầu tư tiền của, chất xám, sự nỗ lực của cầu thủ và hlv, của các ông bầu, các nhà quản lý. Bóng đá ko phát triển nhờ dựa vào quá khứ.

VN ta có ngày hôm nay là do nhiều ông bầu đã âm thầm lặng lẽ đầu tư vào cầu thủ trẻ từ cả chục năm trước. Họ đang và sẽ tiếp tục làm vậy chứ ko chỉ nói suông, do đó sự phát triển của bóng đá nước nhà hoàn toàn ko phải là mơ hồ viển vông.