[Funland] Đây là thời điểm tốt để múc BĐS - Có tiền tôi sẽ đầu tư BĐS

vuvanphong

Xe điện
E mà có tiền e cũng mua bđs.
Khổ - do cái vế "em mà có tiền", nó đang tồn tại, nên vế mua nó không khó thực hiện đối với nhiều người!
Đó thực sự là cầu tiềm năng!

Thực sự: Cầu về BĐS đang rất thiếu, đặc biệt là BĐS dạng ở được ngay!
Nói như ở HN
Số người làm quần quật hàng chục năm, chưa mua được ngôi nhà thứ nhất mình nó nhiều lắm.
Cho nên bảo BĐS Hà Nội giảm/đóng băng thì em nghĩ có khả năng đó!

NQN

Xe tăng
Đất tỉnh e vừa có thông tin sốt cái lại tăng 2 3 giá liền mà chả lùa dc con gà nào nên giờ lại giảm 4 5 giá cũng chả ma nào ngó !

doanquangpham

Xe tải
Em đang định vác sổ đi cắm mua tiếp đây mà còn hơi run tay chứ tiền thịt thì em mua lâu rồi 😂😂

river8x

Xe tải
Cụ đang nhầm giữa tài sản và tiêu sản. Chúng ta đang nói chung về mọi người có tiền tích lũy họ muốn giữ tiền thì làm j. Ăn chơi du lịch thì ai cũng muốn, hầu hết mọi người có chút tiền để phòng khi có việc nay tiền trượt giá nên muốn đầu tư vào đâu để giữ giá trị đồng tiền.
Để giữ giá trị đồng tiền đề phòng khi có việc thì cụ mua vàng thôi, khi cần tiền cái là thanh khoản đc ngay. Lao đầu vào đất cát tầm này dễ bị mấy thằng cò đất đầu cơ nó úp cái bô lên đầu, khi cụ đã bị thao túng tâm lý thì nói gì cũng bằng thừa

zoro1970

Xe điện
Cảm như chủ thớt hô không đúng thời điểm, nhưng 5-10 năm nữa thì có cái đồ thị y chang !=D>

lodudu

Xe điện
Giờ hình như đang ấm lên ah các cụ

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Thật ra thời điểm nào cũng là thời điểm tốt để đầu tư bđs , giá bđs sẽ luôn có xu hướng tăng trong dài hạn . Có điều các cụ chọn được bđs giá phù hợp và thanh khoản tốt , không dùng quá nhiều đòn bẩy thì chắc chắn sẽ không bị lỗ .

TamMao

Xe hơi
Em cũng vừa mua. Miếng bé thôi. Mà em thấy chẳng stress như Cụ j ở trên nói nhỉ 🥴

Justforfuntoo

Xe container
Em mua hết từ năm ngoái lúc dân tình cắt lỗ rồi, mua cho thuê lấy dòng tiền và nhìn bđs tăng theo thời gian nên chả thấy stress gì
Bđs nghỉ dưỡng thì đang ở chân sóng đấy, vẫn đang cắt lỗ so với đỉnh, cụ mua cái nào cho thuê luôn được, thì về lâu dài vẫn ổn

savisevic

Xe hơi
Em không bảo cụ là tuýp đó, ý là những người ngày đêm canh mua đi bán lại và nuối tiếc thì sống trong stress mệt lắm. Ông bạn em cuối năm ngoái thấy chung cư lên cao nên hắn sốt ruột bán một căn chung cư chốt lời.

Bán xong thấy đúng căn của mình được rao lại 2 lần, mỗi lần thêm đâu đó mấy trăm củ. Từ lúc đó đến giờ gặp nhau lần nào lão cũng than thở chuyện đấy, kiểu là sống trong tiếc nuối, ngủ không ngon vì cứ nghĩ về việc bán sớm quá, đi làm bao giờ mới được cả tỷ đồng lãi đó :D Đấy, dù lão đã lãi cả tỷ so với hồi mua vào rồi nhưng vẫn tiếc nuối ngẩn ngơ mất ăn mất ngủ, trông rất mệt mỏi.
Bạn cụ bán Cc xong tiền làm gì? Nếu gửi ngán hàng thì than thở là đúng rồi.
Nếu mua đất thì ngon.
Đất lên đều đều. Chung cư đến tuổi thì khó bán lắm

Beontop

Xe tải
Để giữ giá trị đồng tiền đề phòng khi có việc thì cụ mua vàng thôi, khi cần tiền cái là thanh khoản đc ngay. Lao đầu vào đất cát tầm này dễ bị mấy thằng cò đất đầu cơ nó úp cái bô lên đầu, khi cụ đã bị thao túng tâm lý thì nói gì cũng bằng thừa
Chiến tranh hay dịch dã thì tích vàng là nhất cụ ạ.
Có nhiều xiền hơn thì phòng thân 1 miếng đất nho nhỏ mà tạo được dòng tiền thì cũng hay mà.

vuvanphong

Xe điện
Cảm như chủ thớt hô không đúng thời điểm, nhưng 5-10 năm nữa thì có cái đồ thị y chang !=D>
Mua đất lướt thì em không chắc! Mua dạng tích sản thì em chưa thấy sai! Tất nhiên cũng có game thua nhưng lựa chọn khéo thì ngon và an toàn

xukute

Xe tăng
Em định FOMO làm căn chung cư vì vợ nó gây sức ép ghê quá.
Cơ mà cầm 3t mới được căn cc cấp thấp xây cả chục năm ở Long Biên cảm thấy không đáng tí nào.
Mấy căn NOXH bên long biên năm 2020 có 17tr/m2 giờ rao lên 30tr/2, nhà thì cũ nát thiết kế theo kiểu nhà ngày xưa mà giá trên trời.
Nhìn sang các căn xây mới thì toàn 4-50tr mới thấy sau này dễ có 1 thế hệ nằm thẳng lắm nếu không có được hỗ trợ tốt từ gia đình

Whoamidear

Xe tải
Khổ - do cái vế "em mà có tiền", nó đang tồn tại, nên vế mua nó không khó thực hiện đối với nhiều người!
Đó thực sự là cầu tiềm năng!

Thực sự: Cầu về BĐS đang rất thiếu, đặc biệt là BĐS dạng ở được ngay!
Nói như ở HN
Số người làm quần quật hàng chục năm, chưa mua được ngôi nhà thứ nhất mình nó nhiều lắm.
Cho nên bảo BĐS Hà Nội giảm/đóng băng thì em nghĩ có khả năng đó!
:))

savisevic

Xe hơi
Em định FOMO làm căn chung cư vì vợ nó gây sức ép ghê quá.
Cơ mà cầm 3t mới được căn cc cấp thấp xây cả chục năm ở Long Biên cảm thấy không đáng tí nào.
Mấy căn NOXH bên long biên năm 2020 có 17tr/m2 giờ rao lên 30tr/2, nhà thì cũ nát thiết kế theo kiểu nhà ngày xưa mà giá trên trời.
Nhìn sang các căn xây mới thì toàn 4-50tr mới thấy sau này dễ có 1 thế hệ nằm thẳng lắm nếu không có được hỗ trợ tốt từ gia đình
Cụ mua cc khu Việt hưng ấy.
Em sang đó thấy thoáng mát thật.
Thôi chưa có chỗ ở thì mua cho vợ nó yên tâm.
Bđs ở VN sẽ ko bao giờ giảm vì các bác nhà mình nhiều đất lắm, ko dại để nó chết

Giữ vàng vật chất mới là cái đau đầu nhất. Không dám đi chơi xa, lo ng này dòm, người kia ngó, trộm cướp,.. Để lộ ra ngoài có khi còn dẫn đến mất mạng.

baogiomuaduocxe

Xe điện
Nói thật lòng là dù không muốn thì bds vẫn đang lên. E đang cảm thấy tiền mất giá, trong khi kiếm thì khó ( tình hình chung). Thôi cũng đành cố bóp mồm miệng mua thêm 1 miếng. Dù rất nhiều cụ trên này phân tách thể hiện bds sẽ xuống. Nhưng e chờ mãi...

Z90

Xe tăng
Hãy mua khi còn có thể...!