[Funland] ĐÁY sóng và ĐỈNH sóng, dành cho các cụ là con gà.

apple.hn

Xe tải
Em quan tâm nhưng thấy cái ví dụ ở #1 nên lại thôi ạ =)) =)) =))

Chắc nhiều cụ ghét em, cho em xin lỗi nhé :))
Có mấy chỗ cá mập đang âm thầm gom hàng để 1-2 năm sau tạo sóng rất rất to\:D/ mà hiện tại tuyệt đối không có thông tin gì trên đài báo và ở trên đây[-X
Có cụ nào quan tâm không em share cho nè, em không phải đi lùa gà đâu:-bd

terwa

Xe tăng
giờ hình như qua đáy rồi thì phải

Gia_Khanh

Xe điện
Công nhận , e cũng ngưỡng mộ cụ ấy, nhưng e ko làm đc, cứ ôm đất xong e làm trang trại , trồng hoa bán;)), ai cũng ôm đất thì ko làm kinh tế phát triển, cũng may e làm cho bọnnc ngoài cũng xơ múi đc tý ngoại tệ, nên đỡ có lỗi
Chuẩn cụ ah, bạn e bảo VN nền công nghiệp chính là Bđs mà :(

DGT

Xe hơi
Em cứ tưởng cụ thế nào !
cụ mà có ăn thì cụ chả bao giờ chia sẻ , cụ cứ lùa gà , bở ăn thì cụ đã múc hết
Minh chứng là em có đọc qua còm cụ , mua cũng chỉ là vài tỷ , lại mua đất dự án , cụ cũng bị lùa , như lùa gà , khi cụ thấy đất đó bất khả chiến thắng cụ còn quay ra chơi luôn cả chủ đầu tư khi người ta đang cố gắng hoàn thành hợp đồng
Cụ gọi cả luật sư ra .... cụ đẩy quả bom sang tay người khác và lúc đó giọng cụ khác lắm kia , sơ qua thế đã đủ biết chất cụ
giờ này chắc cụ có mấy tý , em thì nghi là Phú yên ,Đồng hới hoặc dải gần tuy hoà
Cụ om xong cụ bây giờ đi dìm hàng các nơi khác phải không ,và cụ lại chơi bài quăng bom sang tay người khác
cụ muốn tạo sóng ư ?
em nói thẳng cụ luôn - tầm cụ còn chưa đủ tuổi , lùa gà nho nhỏ thì may ra
Mấy nick của cụ giống giống nhau
Tầm cụ thì chỉ nhìn được thế thôi , và khả năng cụ cũng đến vậy thôi , cụ làm chiên gia em nghe buồn cười lắm
E cũng nhận định như ý cụ, thấy mấy cụ nhao vào đa tạ xin mật thư nên e nảy ý đó, hề hề tuy vậy những thớt thế này Rất hay, bổ ích và nhận định của cụ rất thú vị e vốt ka cả 2 cụ

DGT

Xe hơi
Cụ nói khó nghe thế:D
Em chết nhiều rồi, em rút ra từ em và các anh em chơi cùng ấy chứ|-)
Em lùa được con gà nào đâu, em làm gì đủ tuổi, toàn cá mập lùa em ấy chứ\m/
Chẳng qua bóc mẽ mấy con cá to đang lùa gà thôi, cụ đừng hiểu sai thớt em lập:))
Tính em nó thế, thích chọc gậy bánh xe, nếu có ảnh hưởng đến cụ thì cho em xin lỗi\:D/
Cụ cứ biên cho mọi ng đọc e thấy cũng hữu ích, còn tin hay k là tuỳ mỗi ng, e cũng khoái mấy ông chọc gậy bánh xe thế mới có màn hay chứ cụ, e mời cụ 1 ly đã he he

DGT

Xe hơi
Cụ ý nói thế rồi mà còn lắm cụ xin ib thế :))
Ngon thì cụ ý đã vác cả họ ra rồi
Chả đến phần các cụ đâu
Các cụ định vào ăn đổ vỏ à :))
Cụ cứ quá lời, biết đâu duyên mỗi ng cụ ơi. E mà là cá mập thì e còn tạo 2,3 sóng cơ.

DGT

Xe hơi
:-o:-o:-o:-o:-o
6tỉ 1 lô thị trấn? Chắc đường to buôn bán được?
Chơi 1 lô đất nền trên 5 tỉ thanh khoản sẽ khó hơn đầu tư nhỏ lẻ chia sẻ miếng bánh ra, mặt khác sẽ giảm rủi ro chôn vốn.
6 tỉ là bình thường mà cụ, thị trấn Vùng cao giá đó Mua đc ô 5 m mặt, vị trí bình bình.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Có mấy chỗ cá mập đang âm thầm gom hàng để 1-2 năm sau tạo sóng rất rất to\:D/ mà hiện tại tuyệt đối không có thông tin gì trên đài báo và ở trên đây[-X
Cụ cho e xin tt vs ạ

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ cho e xin tt vs ạ
Kính cụ:

Nhưng em e giờ này qua đáy mất rồi, hầu như không ai bán đất sạch đẹp đâu ạ, còn đỉnh sóng là sau khi Phú Quốc chính thức lên thành phố:D

bica2020

Xe đạp
Xin Bác chút thông tin. Bài đầu của Bác e rất thích, rất có kinh nghiệm và thật tâm.

202

Xe container
Cụ nào có tí tiền trong thời gian này mà chưa rành về chơi đất thì cứ bình tĩnh nghiên cứu kỹ;;)
Em có vài lời chia sẻ cho các cụ MỚI mon men sờ vào đất, còn các cụ lão làng thấy em viết gì sai cũng bỏ quá cho emb-)
1. Đất là tài sản có giá trị nhưng giá trị thay đổi theo thời gian. Càng những vùng đông dân cư thì đất càng có giá trị$-)$-)$-)$-)$-)
2. Cơ sở hạ tầng phát triển thì giá đất sẽ đi lên theo. Nhưng ngày nay nhờ đội cò lái thì giá đất ở những nơi chuẩn bị được đầu tư cơ sở hạ tầng hoặc mới có ý tưởng chứ chưa chắc đã thành hiện thực sẽ được các cò đánh sóng lên tận sao Hoả đợi các cụ ở đó:-j:-j:-j:-j:-j
3. Muốn đẩy được giá đất lên thì sẽ dựa vào những tiện ích sẵn có và tiềm năng hình thành trong tương lai. Mua bất động sản dựa vào những tiện ích hiện có thì ít khi đất khu đó giảm, còn những tiềm năng hình thành trong tương lai thì dễ làm cho các cụ bị lừa nhất, tốt nhất đừng có tin, đang bị lừa đấy=))
4. Đại đa số những nơi nào đài báo và thông tin định hướng sẽ tiềm năng phát triển để hướng các cụ vào đầu tư, hoặc những nơi đất đang SỐT lên thì đó đều là thời điểm các cá mập đang thoát hàng, các cụ vào đầu tư lướt sóng may ra còn ăn chút đỉnh, cụ nào sa chân vào không kịp nhảy là chết đúng đỉnh sóng=))=))=))=))=))
VD: Phú Quốc, Vân Đồn, Bắc Vân Phong 2018, Đà Nẵng Quảng Nam 2019, Hạ Long 2018-2019, các huyện ngoại thành 2018-2019.......
5. MIẾNG NGON KHÔNG DÀNH CHO CÁ CON. Những chỗ nào ngon và tiềm năng thì cá mập đã âm thầm ôm hàng trước đó thậm chí từ lâu rồi. Sau đó sẽ là bài đánh sóng lên cao rồi thoát hàng.
VD: các cò có chào mời các cụ chỗ này ngon lắm tiềm năng lắm các cụ phải mua đi không thì sau này sẽ tiếc, các cụ phải nghĩ ngược lại là nếu ngon thì cũng đé.o đến lượt mình, họ vác cả họ ra đầu tư hết rồi=))=))=))=))=))
6. Những dự án đất càng to càng rộng thì thanh khoản càng thấp, mua để ở thì được chứ đầu tư cũng chết mà lướt sóng cũng chết.
VD: FLC Hạ Long tropical 200ha, Hoà Bình, Hoà Lạc, Nam Đà Nẵng, các huyện ngoại thành HN... bán cho ma cũng chưa hết chỗ đó:)):)):)):)):))
7. Đầu tư bất động sản chắc chắn và an toàn thì phải có vốn nhàn rỗi chiếm trên 50% và đầu tư trung hạn. Hạn chế dùng đòn bẩy và đầu tư lướt sóng vì chẳng may nhảy không kịp thì chết chìm=))

Đây là đôi lời ý kiến cá nhân chia sẻ của em, nói ra chắc chắn nhận được nhiều gạch đá, có gì động chạm đến các cụ thì các cụ cũng nhẹ tay:)):)):)):)):))
Chúc các cụ buôn bán thành công và đều thành đại gia=D>=D>=D>=D>=D>
Đơn giản là Quá thì ko an toàn

terwa

Xe tăng
Như thê này thì ko biết có ảnh hưởng gì tới sóng không:D

còn chứng thì e là con gà, cụ nào rành vào chém xem;;)

Chỉnh sửa cuối:

hapi_property

Xe tải
Như thê này thì ko biết có ảnh hưởng gì tới sóng không:D

còn chứng thì e là con gà, cụ nào rành vào chém xem;;)

e cũng đang me đầu tư chứng không biết thời điểm này có hợp lý và kiếm được tý cháo nào ko? Các cụ nào rành về chứng cho e tý thông tin bổ ích nhé :P

hunglawyer

Xe buýt
Cụ cho xin ít thông tin để kiểm chứng. Cảm ơn cụ.

hunglawyer

Xe buýt

mrland1234

Xe tải
tầm này mà ôm thuỷ nguyên là chết sặc.Lên quá khủng khiếp từ 2018 đến cuối năm ngoái. Đừng có cụ nào dai mà lao đầu vào.