::::Đề nghị các cụ Fiat-tơ giúp đỡ, cấp cứu xe hộii viên!!!

Pham Ngoc Quynh

Xe máy
Website
www.nguyentampharma.com.vn
Em thấy bác ambato đổ nhiều đầu quá đấy.
Em hỏi các bác là có bác nào tập trung vào giúp bác Fiac không? hay chỉ bàn vào tán ra toàn chuyện ngoài lề thôi.
Em thấy xe bác Fiac không có bệnh gì nghiêm trọng cả vào tay em chỉ mất 1 ngày tối đa là 2 ngày + một chút $$$ trong số các bác lên giá thành là xong . Hết.
Bác chủ xe có thể chạy thoải mái trong phố giờ cao điểm. Em đã cho số ĐT của người có thể giúp các bác rồi nhưng không bác nào thèm quan tâm vào việc sửa xe gì cả mà chỉ quan tâm đến giải con nhà bà Thích với gạch đá thôi.
Bác cứ nói thẳng ra là xe của cụ chủ thớt bị bệnh gì để anh em có thêm kinh nghiệm thì hơn là cứ nói lấp lửng chả có bệnh gì nghiêm trọng, một chút $ là 1 USD hay 1k hay 5 k USD, cách nói không rõ ràng của bác làm mọi người rất khó chịu.

nguyengia.1980

Đi bộ
em biết bệnh của em rồi, bệnh nói đúng lại còn nói to, bệnh nhiều người quan tâm...em @fiac đây b-( em bị tước bằng rùi, bác nào xem có quan hệ thì giúp em xin lại với, bị tước bằng thì là " biến mất" vô thời hạn hay có thời hạn nhỉ? thôi em xin chừa rùi^:)^, em hứa sau này sẽ không thắc mắc gì nữa

nguyengia.1980

Đi bộ
bác cảnh sát giao thông ơi, thôi thì bác thương em đằng nào em cũng toi rồi bác có thể cho em biết nguyên nhân dc không?trong nội quy có ghi em sai phạm gì đâu....à quên em sai rồi " không gây mất đoàn kết nội bộ" , nhưng của đáng tội là em chỉ là người không biết muốn được học hỏi trên này, muốn mọi người có cùng hoàn cảnh như em rút ra đuoc những bài học thui mà!!!vì vậy em hay trình bảy hoàn cảnh trên này..hic..thui thì em đành đi bộ vậyX_X, bây giờ em mới hiểu cảm giác mình không làm sai nhưng lại đánh mất mình..đi đâu cũng phải xưng là em đây em là @fiac đây, một sinh linh bé nhỏ tham gia of dám vuốt râu hùm, bác voiz uy tín thật ^:)^ đúng là" lý kẻ mạnh luôn thắng" nghìn năm nay đã như vậy rùi.

thuybinh_2t

Đi bộ
oạch, thương cụ chủ thớt quá, cháu cũng là người khiêm tốn về kinh tế nên cũng theo dõi thớt này từ đầu nhưng không dám ý kiến gì bây giờ hạ màn rồi mới dám lộ diện:-ss, thấy cụ chủ thớt thế này thì cháu cũng bỏ luôn ý tưởng mua xe cũ" về làm thợ" thui, thôi để giành tiền mua xe mới vậy chứ các bác thợ ở trên này nhìu lắm nói hay nhưng chẳng làm được gì, cháu nghĩ rằng các cụ có tâm đến of nên xem xét trường hợp này từ đó để định hướng cho chuẩn về of, đây là một nơi quảng bá thương hiệu hay là một sân chơi tập thể(quảng bá về gì cũng dc nhưng không nên về oto vì phạm húy of;)), mà nếu là sân chơi thì nên công bằng không nên "ma cũ, ma mới" kiểu này, cụ fiac là người mới nhưng cũng hội tụ độ fun đấy nhưng là chưa đủ , cháu nghĩ cụ fiac muốn được trả lại tên cho em thì phải công khai xin lỗi cụ voiz đi...thế mới biết là chơi fiat thật lắm công phu, cháu sợ roài^:)^

thanh_hoi

Xe điện
Bác fiac, vấn đề của bác là chưa có kinh nghiệm lái xe mà lại chọn Fiat Tempra là con xe đầu đời. Em cũng đã từng cưới 1 em Siena cũng khá nát nhưng chắc còn hơn vợ hai bác nhiều vì xe em đời 2003 lận. Hồi mời lái nhiều khi cũng nản lắm, nhiều khi muốn vứt béng cái xe đi, khi thì đang đi nó chết đùng ra cái, lại hì hục xuống đẩy, rồi gọi cấp cứu ặc ặc, bao nhiêu đêm mất ăn mất ngủ vì nó và cũng mất khá nhiều tiền bác à, em tính phải tầm 20 chục triệu có dư chỉ riêng làm phần máy thôi đấy bác. Dần dần thì em nó cũng biết điều hơn, ít hỏng vặt. Do đó bác cứ bình tĩnh, con xe bác nó sẽ còn hỏng một vài thứ nữa sau đó mới ổn định được.
bác cảnh sát giao thông ơi, thôi thì bác thương em đằng nào em cũng toi rồi bác có thể cho em biết nguyên nhân dc không?trong nội quy có ghi em sai phạm gì đâu....à quên em sai rồi " không gây mất đoàn kết nội bộ" , nhưng của đáng tội là em chỉ là người không biết muốn được học hỏi trên này, muốn mọi người có cùng hoàn cảnh như em rút ra đuoc những bài học thui mà!!!vì vậy em hay trình bảy hoàn cảnh trên này..hic..thui thì em đành đi bộ vậyX_X, bây giờ em mới hiểu cảm giác mình không làm sai nhưng lại đánh mất mình..đi đâu cũng phải xưng là em đây em là @fiac đây, một sinh linh bé nhỏ tham gia of dám vuốt râu hùm, bác voiz uy tín thật ^:)^ đúng là" lý kẻ mạnh luôn thắng" nghìn năm nay đã như vậy rùi.

ThangUSD

Xe hơi
Bác fiac/nguyen.gia1980 thân mến!
Em theo dõi topic của Bác từ ngày đầu tiên và đều đặn lượn vào để cập nhật tình hình! Như vậy, với những gì đã diễn ra tại pic này, em nắm đầy đủ! Em quan tâm đến pic này cũng vì "nghèo mà muốn ngồi 4 bánh" :D

Nếu Bác vẫn thấy ấm ức trong lòng, thì:
Bác nên nêu tất cả những điều vướng mắc đó ra, đương nghiên phải có dẫn chứng cụ thể!
Việc dẫn chứng em nghĩ không khó, vì Bác là chủ nhân của em Tempra này, cho vài cái hình cho sinh động Bác ạ!
Theo như Bác, từ ngày có Quý nhân phù trợ, bệnh tình của em Tempra đã đỡ nhiều rồi, như vậy rất mừng cho Bác, tuy nhiên, Bác nên chỉ đích danh các công việc Bác quý nhân kia đã làm, như thế mới thuyết phục, phải không?
Nói gì thì nói, có chứng cứ vẫn hơn ngoáy phím mỉa mai Bác ạ!
Bác làm như thế vừa giải tỏa được cho Bác và cũng giải tỏa cho em (nghèo mà thích chơi 4 bánh
:D)

OF là sân chơi ảo, vui thì ta chơi, buồn ta nghỉ, sao đâu Bác!

@Bác Chuột Bạch: Bác nên bắt bệnh bằng chứng cứ để anh em có cơ sở tin tưởng Bác nhé.

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ :x

Phú Ông

Xe container
Tình hình là mạng thỉnh thoảng có vấn đề, cụ @fiac bẩu cụ bị tước bằng rồi kêu ca dư vậy là sai thêm nữa rồi đấy nhá! Nick của cụ vưỡn nguyên, cụ vào lại đi. Trong trờng hợp vào không được thì cụ thóat ra, 15' sau vào lại, điền nick name rồi đánh mật khẩu lại nhá!
Em cũng chả muốn comment bài trong thớt này nữa nhưng thấy cụ nói chưa đúng thì em bẩu lại cụ cho đỡ hiểu lầm, sợ cụ quýnh nhầm mật khẩu rồi cũng nên!

ambato

Xe máy
Em thấy bác ambato đổ nhiều đầu quá đấy.
Em hỏi các bác là có bác nào tập trung vào giúp bác Fiac không? hay chỉ bàn vào tán ra toàn chuyện ngoài lề thôi.
Em thấy xe bác Fiac không có bệnh gì nghiêm trọng cả vào tay em chỉ mất 1 ngày tối đa là 2 ngày + một chút $$$ trong số các bác lên giá thành là xong . Hết.
Bác chủ xe có thể chạy thoải mái trong phố giờ cao điểm. Em đã cho số ĐT của người có thể giúp các bác rồi nhưng không bác nào thèm quan tâm vào việc sửa xe gì cả mà chỉ quan tâm đến giải con nhà bà Thích với gạch đá thôi.
dạ vâng, em thì em theo dõi cái thớt này từ đầu nên chỉ nói cái suy nghĩ cá nhân thôi chứ em cung chẳng tư lợi gì. Thấy thương bác Vòi rất trách nhiệm + nhiệt tình nhưng lại bị cụ fiac "hiểu nhầm" + với một số cụ quăng đá đục nước béo cò, cạnh tranh mà ko lành mạnh em mới sả xì tret thoi. Chứ dầu thì em đổ vào xe em chứ ko dám đổ vào thớt nè đâu. Em thì em thích cái gì nó minh bạch ra chứ ko thích úp úp mở mở.

Lái xe nâng

Xe buýt
Mạng dạo nì đúng là có vấn đề, e đăng nhập, trên thì thấy đã vào được, dưới lại báo là bạn nhập nhầm mật khẩu :D

Can Khuong

Xe tải
em biết bệnh của em rồi, bệnh nói đúng lại còn nói to, bệnh nhiều người quan tâm...em @fiac đây b-( em bị tước bằng rùi, bác nào xem có quan hệ thì giúp em xin lại với, bị tước bằng thì là " biến mất" vô thời hạn hay có thời hạn nhỉ? thôi em xin chừa rùi^:)^, em hứa sau này sẽ không thắc mắc gì nữa
làm giề mà chửa chi cụ đã kêu toáng lên thế này, em thấy nick của cụ vưỡn nguyên mà, cụ kêu to quá làm có người bé cái nhầm lại tưởng cụ bị bắt nạt có chết không!

Can Khuong

Xe tải
oạch, thương cụ chủ thớt quá, cháu cũng là người khiêm tốn về kinh tế nên cũng theo dõi thớt này từ đầu nhưng không dám ý kiến gì bây giờ hạ màn rồi mới dám lộ diện:-ss, thấy cụ chủ thớt thế này thì cháu cũng bỏ luôn ý tưởng mua xe cũ" về làm thợ" thui, thôi để giành tiền mua xe mới vậy chứ các bác thợ ở trên này nhìu lắm nói hay nhưng chẳng làm được gì, cháu nghĩ rằng các cụ có tâm đến of nên xem xét trường hợp này từ đó để định hướng cho chuẩn về of, đây là một nơi quảng bá thương hiệu hay là một sân chơi tập thể(quảng bá về gì cũng dc nhưng không nên về oto vì phạm húy of;)), mà nếu là sân chơi thì nên công bằng không nên "ma cũ, ma mới" kiểu này, cụ fiac là người mới nhưng cũng hội tụ độ fun đấy nhưng là chưa đủ , cháu nghĩ cụ fiac muốn được trả lại tên cho em thì phải công khai xin lỗi cụ voiz đi...thế mới biết là chơi fiat thật lắm công phu, cháu sợ roài^:)^
Cụ này đúng là chán, cụ post mà chănmgr suy nghĩ giề, cụ nhìn lại nick của cụ chủ thớt xem có bị tước bằng thật không? cụ ấy kêu toáng lên vì cụ ấy không hiểu và chắc là với cái xe của cụ ấy cũng thế, cứ kêu đã, chả biết thế nào, cứ post đã mà chả biết có đúng không? giờ đến cụ cũng lại như vậy, cứ như cụ là âm binh của cụ chủ thớt ấy, cụ nghĩ xem, làm gì có mod nào rỗi hơi mà tước bằng của cụ chủ thớt chỉ với mấy cái lý do mà cụ nghĩ, càng không có chuyện ma cũ, ma mới ở đây cụ ạ, nếu có chuyện bắt nạt này thì cụ và cụ chủ thớt đỏ đ it lâu roài.

Chỉnh sửa cuối:

fiac

Xe tải
làm giề mà chửa chi cụ đã kêu toáng lên thế này, em thấy nick của cụ vưỡn nguyên mà, cụ kêu to quá làm có người bé cái nhầm lại tưởng cụ bị bắt nạt có chết không!
mấy hum trc em post bài đều bị từ chối và cái màn hình của em nó hiện dòng chữ "bác đã bị tước bằng" hic, em mượn ké nick nguyễn gia thì lại post bài dc luôn, ~X( đúng là hiện đại hại điện, đến máy tính của em còn có ma nữa là xe tempra [-O< thôi chắc tháng này em bị sao quả tạ rùi,,,em chẳng dám ra đường nữa đâu đợi sang tháng mới dám lượn, nếu có gì không nên không phải ..do con ma nhà em gây lên tất để các bác phiền lòng thì em xin nhận lỗi^:)^ em biết các bác sẽ đánh giá em là ....nhưng thôi mong các bác thông cảm cho em là người mới từ đầu đến chân nên như các cụ xưa đã nói " không biết là không có tội" để mà bỏ quá cho em!!! amen

isabinh

Xe điện
mấy hum trc em post bài đều bị từ chối và cái màn hình của em nó hiện dòng chữ "bác đã bị tước bằng" hic, em mượn ké nick nguyễn gia thì lại post bài dc luôn, ~X( đúng là hiện đại hại điện, đến máy tính của em còn có ma nữa là xe tempra [-O< thôi chắc tháng này em bị sao quả tạ rùi,,,em chẳng dám ra đường nữa đâu đợi sang tháng mới dám lượn, nếu có gì không nên không phải ..do con ma nhà em gây lên tất để các bác phiền lòng thì em xin nhận lỗi^:)^ em biết các bác sẽ đánh giá em là ....nhưng thôi mong các bác thông cảm cho em là người mới từ đầu đến chân nên như các cụ xưa đã nói " không biết là không có tội" để mà bỏ quá cho em!!! amen
bỏ qua, bỏ qua luôn, ai không bỏ qua là không băng bác. Em bỏ qua cho bác roài, xem bia bọt riệu chè thế nao đê

Em thỉnh thoảng vào mạng vẫn bị máy nó mắng thường xuyên như thế ... lúc đầu cũng chột dạ chắc tại mình hay đi cãi nhau nên bị bem lích .. sau thành quen ... kệ nó thì lại chả thấy làm sao.
Lúc nào cụ vác con Tem qua e đi thử xem nó ntn nhé ... em Temp này bản thân nhiều bệnh vặt + xe nát nên .. cái gì rồi cũng sẽ phải mó đến. Bộ CHK của xe bây h còn gin không nhể, không thì thay bố nó chế Nhật bãi vào đi cho yên tâm

fiac

Xe tải
ôi thế còn gì bằng nữa!bác cựu chủ tịch xuất quân thì em yên cái tâm rùi! em muốn gặp bác thì ở đâu ạ?

Makeno

Xe tăng
Em chả dại gì tư vấn cho cụ lày, lợi thì cụ ấy chả nhớ đến, thiệt tý thì lu loa là tại cái lọ, cái chai....!!!
Em đương ngồi ôm mấy "chịch" chờ cụ ấy sự cố là em nhảy ra bơm vá thêm rồi mua lại đây!
Em thì chỉ thích cụ ấy "móm" độ... dăm chục là em keng xà beng ngay!

fiac

Xe tải
đi 300km nội thành an toàn không bị lịm như trước!
Thật ra cái bệnh lịm xe lần trc của em tất cả là tại cái bơm xăng chết tiệt của em thui , lúc hoạt đọng lúc không nên hay bị chuẩn đoán là "hết xăng" ác ở chỗ là cứ em ngồi lên xe thì nó lại không hoạt động..amen!
Qua 300km hoạt động có một số chuyên gia ngồi gần em đều phán là" em biết đi xe" nhưng hiện tại xăng vẫn cực tốn 100km hết khoảng 18lit xăng!!! và nhiều người ngồi cùng bảo có mùi xăng trong xe đều chuẩn đoán là sai điện, xe hôm nay trở 5 người nên mới hiểu thế nào là bốc và ì..ngày mai em đưa xe vào hãng để làm lại điện , hôm nay mới phát hiện nguyên nhân hao nước là do khi nước sôi đẩy bật nắp két nuóc và trào ngược ra, bác vòi hàn tịt một nắp nhưng nắp kia không hàn nên vẫn bị hao(theo nhà thiết kế dùng cả hai nình nước)! Trong danh mục sửa chữa của bác vòi với em khâu điện nước là chiếm tỷ lệ cao nhưng hiện vẫn chưa chuẩn nhưng để tránh phải giải thích và trình bày nữa nên em đi sang chỗ khác sửa cho khách quan và toàn diện, em sẽ thông báo tiếp bệnh tình của con xe em để các bác cùng cảnh ngộ chiêm ngưỡng

fiac

Xe tải
Em chả dại gì tư vấn cho cụ lày, lợi thì cụ ấy chả nhớ đến, thiệt tý thì lu loa là tại cái lọ, cái chai....!!!
Em đương ngồi ôm mấy "chịch" chờ cụ ấy sự cố là em nhảy ra bơm vá thêm rồi mua lại đây!
Em thì chỉ thích cụ ấy "móm" độ... dăm chục là em keng xà beng ngay!
em xin loi bac về chuyện lợi và hại, em mà nhờ ai tư vấn thì không bao giờ trách vì người ta giúp em không lợi lộc gì, còn em mất tiền để làm thì em dc quyền thắc mắc, em đã không mặc cả hay khảo giá gì, trả không thiếu một xu đấy là cư xử của người quân tử không tèm nhèm dăm ba chuyện lẻ tẻ, bác thử dặt địa vị của bác xem mất tiền mà không dc việc thì xử lý thế nào, có những thứ giá trị hơn tiền bác ơi đó là những cái bác đang chuẩn bị ...nói đấy

isabinh

Xe điện
đi 300km nội thành an toàn không bị lịm như trước!
Thật ra cái bệnh lịm xe lần trc của em tất cả là tại cái bơm xăng chết tiệt của em thui , lúc hoạt đọng lúc không nên hay bị chuẩn đoán là "hết xăng" ác ở chỗ là cứ em ngồi lên xe thì nó lại không hoạt động..amen!
Qua 300km hoạt động có một số chuyên gia ngồi gần em đều phán là" em biết đi xe" nhưng hiện tại xăng vẫn cực tốn 100km hết khoảng 18lit xăng!!! và nhiều người ngồi cùng bảo có mùi xăng trong xe đều chuẩn đoán là sai điện, xe hôm nay trở 5 người nên mới hiểu thế nào là bốc và ì..ngày mai em đưa xe vào hãng để làm lại điện , hôm nay mới phát hiện nguyên nhân hao nước là do khi nước sôi đẩy bật nắp két nuóc và trào ngược ra, bác vòi hàn tịt một nắp nhưng nắp kia không hàn nên vẫn bị hao(theo nhà thiết kế dùng cả hai nình nước)! Trong danh mục sửa chữa của bác vòi với em khâu điện nước là chiếm tỷ lệ cao nhưng hiện vẫn chưa chuẩn nhưng để tránh phải giải thích và trình bày nữa nên em đi sang chỗ khác sửa cho khách quan và toàn diện, em sẽ thông báo tiếp bệnh tình của con xe em để các bác cùng cảnh ngộ chiêm ngưỡng
thẩm du đồ cổ chuẩn phết đấy chứ. riêng nắp bình nước bắt buộc vào hãng thay hang xịn, nó cỡ mấy c him đấy, cái lo so giảm áp của nó quan trọng cự kỳ, nhẹ thì nhanh sôi mà nặng thi rễ bùm các chỗ khác. nếu tiện ghé qua tớ tặng 1 cái không biết vừa không vì của siena nhưng là đồ đểu 6 sọi, mua về cũng bỏ nhưng nếu vứ cứ thư biết đâu ăn may. Tuy nhiên phải khẳng định hệ thống làm mát tốt và đu công suất thì hẵng tính đến cái nắp bình vì nhiệm vụ của nắp bình là như thế đấy, nếu không trào ra ngoài thì còn nặng tội hơn.
bêng tốn xăng thì rõ rang về rễ xử lý hơn nhể

Chỉnh sửa cuối: