[Thảo luận] Đề nghị "Không phun nước rửa kính khi xe đang chạy trong nội thị"!!!!

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Em nghĩ rằng đường chật thì phải nhìn trước ngó sau xem có 2B bám ***, cập hông hay không rồi mới phun nước rửa kính!
Còn đường to và phân làn rõ ràng như Giải Phóng chẳng hạn, xin lỗi, em chỉ muốn có cái vòi Rồng để giải tán cái đám 2B cứ phi vào làn ô tô chèn ép em!:"> Em ghét nhất cái thể loại 2B cứ xông vào giữa xe em với giải phân cách cứng giữa đường để vượt!!!:(
Hí Hí,
Cụ chủ có quả chữ kí hơi bị ấn....tượng đấy!
Em thì nghĩ khác:
- Mình góp phần cho các bác đi 2B đi "ngoan" hơn bằng cách: ép nhè nhẹ các bác ấy vào gần phân cách và rà phanh nhẹ nhẹ, các bác ấy thấy nguy hiểm lần sau sẽ không đi nữa.
- Các bác ấy lạng trái, lạng phải "tráng bánh cuốn" qua đầu xe mình, bác bấm còi to 1 lần bất ngờ khi tới gần rồi từ từ ép họ ra đúng làn cũng là một cách. Miễn là mình không ác ý, chỉ góp phần làm cho các bác ấy dần quen thôi.
- Bằng 2B ở ta cấp quá dễ và chắc 50% xe 2B lưu thông không có bằng lái nên gây nhiều bức xúc cho giao thông công cộng, đặc biệt là các bác 4B. Chừng nào 2 bánh chấp hành luật giao thông tốt tốt chút em nghĩ sẽ ổn thôi.
- Xe ô tô bây giờ việc tổ chức thi bằng đã khá ổn, khác hẳn trước đây 2-3 năm: chi phí làm bằng đắt, trung bình 10tr nên ai có nhu cầu mới làm chứ không làm cho oai. Công đoạn thi thố giờ chặt trẽ và nhìn chung khá nghiêm (tất nhiên cái này phải dần dần) nên tình hình giao thông vài năm tới em dự là khá ổn.
Và điều quan trọng cuối cùng em nghĩ, dần dần, kinh tế phát triển, xã hội phát triển - văn minh hơn, con người dần sợ chết hơn >>>>Sẽ ứ dám đi ẩu (như bọn khoai tây ý, chúng có đi ẩu bao giờ đâu. Đơn giản vì chúng sợ chết :P :P :P).

Em có chú nhóc F1, trước đây hồi đi học cấp 1, toàn rẽ phăng phăng qua đường Giải phóng về nhà. Giờ đi bộ xuống lòng đường cũng chả dám nữa. Chỉ đơn giản là các cháu được học hành, được giáo dục ở lớp - ở trường - ở nhà khá đầy đủ nên biết sợ. Có vậy thôi.

tuanmt

Xe máy
Hic, giờ em mới biết. Sau này em sẽ không phun nước rửa kính chỗ đông người nữa.
Hi, nhưng mà em chưa có 4b. Cứ hứa trước được không các Kụ

aikolai

Xe hơi
Xin lỗi cụ chủ Topic, em không hiểu cụ đi kiểu gì mà bị nước rửa kính bắn vào.

Thật ra em nghĩ hãn hữu lắm mới đc dính nước rửa kính như cụ, bởi bình thường lượng nước phun lên không phải là nhiều, vận tốc cần gạt không phải lớn, nên nước văng ra đến mức độ bắn vào người đi đường chắc không phải là nhiều. Nếu cứ như cụ chắc em cũng xin lập vài cái topic hữu ích hơn như : Đề nghị không chạy nhanh khi trời mưa, đề nghị tránh vũng nước, đề nghị không lấn làn, đề nghị không vứt rác khi đi xe, đề nghị không bật pha, đề nghị không lắp đèn xê nông,........

Thật, em hay vào đọc, ít khi viết, nhưng đọc topic này em cũng thấy ngứa nên.... bậy chút, kính cụ thông cảm

kochino

Xe tăng
~X(chết thật, em đi 2b mấy lần bị bắn vào em lại cứ tưởng trời mưa chứ, hóa ra là có cụ rửa kính :))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hí Hí,
Cụ chủ có quả chữ kí hơi bị ấn....tượng đấy!
Em thì nghĩ khác:
- Mình góp phần cho các bác đi 2B đi "ngoan" hơn bằng cách: ép nhè nhẹ các bác ấy vào gần phân cách và rà phanh nhẹ nhẹ, các bác ấy thấy nguy hiểm lần sau sẽ không đi nữa.
- Các bác ấy lạng trái, lạng phải "tráng bánh cuốn" qua đầu xe mình, bác bấm còi to 1 lần bất ngờ khi tới gần rồi từ từ ép họ ra đúng làn cũng là một cách. Miễn là mình không ác ý, chỉ góp phần làm cho các bác ấy dần quen thôi.
- Bằng 2B ở ta cấp quá dễ và chắc 50% xe 2B lưu thông không có bằng lái nên gây nhiều bức xúc cho giao thông công cộng, đặc biệt là các bác 4B. Chừng nào 2 bánh chấp hành luật giao thông tốt tốt chút em nghĩ sẽ ổn thôi.
- Xe ô tô bây giờ việc tổ chức thi bằng đã khá ổn, khác hẳn trước đây 2-3 năm: chi phí làm bằng đắt, trung bình 10tr nên ai có nhu cầu mới làm chứ không làm cho oai. Công đoạn thi thố giờ chặt trẽ và nhìn chung khá nghiêm (tất nhiên cái này phải dần dần) nên tình hình giao thông vài năm tới em dự là khá ổn.
Và điều quan trọng cuối cùng em nghĩ, dần dần, kinh tế phát triển, xã hội phát triển - văn minh hơn, con người dần sợ chết hơn >>>>Sẽ ứ dám đi ẩu (như bọn khoai tây ý, chúng có đi ẩu bao giờ đâu. Đơn giản vì chúng sợ chết :P :P :P).

Em có chú nhóc F1, trước đây hồi đi học cấp 1, toàn rẽ phăng phăng qua đường Giải phóng về nhà. Giờ đi bộ xuống lòng đường cũng chả dám nữa. Chỉ đơn giản là các cháu được học hành, được giáo dục ở lớp - ở trường - ở nhà khá đầy đủ nên biết sợ. Có vậy thôi.
Lại vẫn là ý thức cụ nhẩy!!!

Riêng vụ ép 2B thì chỉ khi nào em nhìn thấy họ tụt lại hẳn phía sau và tốc độ chậm thì em mới nhè nhẹ bám sát hết đất vào phía giải phân cách cứng giữa đường thôi chứ em chẳng dám ép họ! Rầm một phát thì không phải đầu cũng phải tai!!!
Còn vụ còi thì em cũng rất sợ, nhất là với các mợ đi 2B, còi một phát có khi giật hết cả nẩy lên rồi tự ngã vào xe mình cũng chết! Em gặp một phát rồi, trên dg Yên Phụ, có một mợ sang đường từ bên trái em. Em thấy mợ ấy không nhìn nên còi 1 phát ngắn thôi, thế mà mợ ấy giật mình bóp phanh thế nào ấy mà cả người lẫn con Attila đổ vật ra đường!!!

trongkhanh09

Xe tăng
một lần em đi 2B, gặp thằng cha lái Mec S biển 1721 nó phun nước rửa kính, phun luôn vào mặt em
em dừng lại bảo với nó thì nó còn chửi em "@#@$%, xe tao tao rửa liên quan *** gì đến mày"
em nói thật, cái loại vô văn hóa như thế mà ngồi vào xe S thì bẩn cả xe

Pet_HUT

Xe container
Em thì em thấy các cụ nói đều có ý đúng cả, đi 2b thì nói 4b là lấn hết cả vào làn xe máy, còn đi 4b thì bảo mấy ông 2b cứ hở ra 1 tí là chen vào...
Theo em vấn đề ở đây là ý thức, trước khi kéo cái vòi xịt rửa kính, các cụ quan sát 1 tí là ổn ngay mà. OF nhắc nhở nhau để chúng ta cùng thấy thoải mái khi tham gia giao thông.
Còn những bác tài ko phải là OFer còn nhiều lắm, làm sao để các bác ý có ý thức đây!!!

hungvit

Xe tăng
Website
www.aclik.vn
em đề nghị trước khi cấp đăng kiểm bắt buộc xe phải độ 2 cái ô 2 bên mang cá để "phù" ra trước khi "phụt" ;))

SGAT

Xe đạp
Ôi văn hóa giao thông thì lắm chuyện phải bàn ,phun nước rửa kính chỉ là một trong vô vàn cái của người sử dụng 4B ,nó sẽ được nâng dần lên khi xã hội văn minh lên ,kiểu như vào một nơi công cộng mà mấy công dân thủ đô ăn mặc thì lịch sự (còn hơn công dân EU) nhưng mức độ làm ồn thì kinh khủng và không hề để ý mọi người nhìn mình với con mắt khang khác ......Dạ còn nhiều lắm ý ,em không kể nữa

Website
www.geotextile.com.vn
Kính các bác.

Thi thoảng em đi trên đường bằng xe đạp, hay gặp mấy bác xe có động cơ cứ nổ máy mà ức quá :( . Gần như lần các bác ấy nổ máy mà em đi bên cạnh em cũng nghe thấy tiếng.
Em được biết mấy xe taxi và xe ôm đa phần có dung tích xy lanh nhỏ, tuy nhiên nhiều bác xe ngon toàn động cơ to, lại còn độ cánh gió bằng các vật liệu rất chi là nguy hại cho môi trường.
Em có kiến nghị nhỏ là: đề nghị các cụ đi xe có động cơ, khi xe đang chạy trong nội thành không nổ máy làm ảnh hưởng đến người và các phương tiện tham gia giao thông khác. Các bác muốn nổ máy thì nên ở nhà mà nổ, hoặc khi chạy đường ngoại thị nhá.
Cụ này hài vãi .:P. Đã vodka cụ

Huỳnh Tùng

Xe buýt
úi, từ trước đến nay em chẳng để ý đến việc này. có lẽ là do chẳng thấy bác nào phi lên gõ kính cửa cả. Cảm ơn bác đã góp ý. Lần sau em sẽ cố gắng để ý thôi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
một lần em đi 2B, gặp thằng cha lái Mec S biển 1721 nó phun nước rửa kính, phun luôn vào mặt em
em dừng lại bảo với nó thì nó còn chửi em "@#@$%, xe tao tao rửa liên quan *** gì đến mày"
em nói thật, cái loại vô văn hóa như thế mà ngồi vào xe S thì bẩn cả xe
Có mấy ai mua S-Class mà tự . . . lái đâu cụ!!!:P

Mà cụ nhớ biển số dai nhỉ?:D

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Khi nào cụ đi xe máy bị phụt một giọt hoá chất rửa kính vào mặt thì xem có hãm không nhá.
Em ko hiểu bác đi thế nào lại hay bị phun vào thế, em cũng hay đi 2b mà mười mấy năm qua chưa bị bao giờ. Hay là bác gặp phải cái xe lỗ phun nó lệch ra ngoài ??? chứ em nói thật em rất hay rửa kính vì em muốn tầm nhìn sạch , chỉ hơi bẩn là em khó chịu rồi nhưng chẳng giờ bắn tung tóe cả! trừ khi 2b đỗ quá sát hoặc đi quá sát 2 bánh phía trứoc, mà lúc đấy lại lo mà tránh ông 2b chứ lo gì đến rửa kính.

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Nói thật là kính xe bẩn thì anh em mới phun nước rửa kính, chứ tự nhiên kính sạch thì phun làm gì. Chẳng nhẽ đợi chỗ nào vắng mới phun được ạ? Đợi đến lúc đấy co khi phang vào đâu rồi vì kính bẩn nhìn lờ mờ. Em nói thế có đúng không ạ?

blue esc

Xe tải
Cơ mà các cụ cũng đi gần oto làm cái gì để nó bắn vào, em thấy bình thường trên đường rõ là làn oto mà nhiều cụ vẫn cố lăn xe máy vào rồi kêu bị bắn. Cái này cũng same same mấy vụ xe oto đi qua vũng nước thì tăng ga làm bà con té ướt hết ấy. Không trách được ai cả, chỉ là mình đi thì phải chú ý bảo vệ mình thôi. Chứ xe oto bắn nước rửa kính cụ đã kêu thì nếu bị xe bus cho cả cơn mưa vào người thì dám chắc cụ cầm gạch tương xe nó lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Em xin lỗi nếu đã phun nước rửa kính vào cụ/mợ nào, em xin hứa lần sau trước khi rửa kính em sẽ cẩn thận hơn. Nhưng các cụ các mợ cũng tránh ô tô ra cho em nhờ(đi đúng phần đường cho 2 bánh, không bám đuôi quá gần), Em chưa bao giờ bị nước rửa kính bắn vào người khi đi 2 bánh vì đường em đi em đi không chen lấn xô đẩy.

typn2003

Xe hơi
EM nghĩ cụ chủ thớt nói đúng đấy ạ. Em cung 02 lần bị các bác 2 bánh nhắc nhở vì phun nước rửa kính rồi, nên sau đó em rất để ý chuyện phun nước, trước khi chạy xe em đều phun nước rửa luôn, còn trời mà mưa phùn gió bấc thì cũng mong các bác 02 bánh ngàn lần thông cảm cho.

Nấm mỡ

Xe điện
Nhà cháu rất để ý vụ nước rửa kính này, và cả vụ chẹt qua vũng nước/đá dăm có thể bắn lên người đi đường nữa.
Dưng thi thoảng vưỡn bị, chả ai nắm tay được từ sáng đến tối mờ :P

manhktqd

Xe hơi
Đúng ồi, rửa cũng được dưng mà phải để ý xung quanh.

getztam

Xe buýt
Đề nghị các cụ đi oto trong nội thành thì thào kính chắn gió phía trước ra nhé để khỏi phải rử kính. Chỉ khi nào ra khổi nội thành thì mới được lắp kính phía trước vào. Cụ nào đồng ý thì mời Tửu iem!

Kính các bác.

Thi thoảng em đi trên đường bằng 2b, hay gặp mấy bác 4b phun nước rửa kính mà ức quá :(. Gần như lần nào các bác ấy phun mà em đi bên cạnh em cũng dính bắn vào người ( may là em nghiêng mặt né được chứ không vào mắt, vào mồm là chuyện bình thường :().
Em được biết mấy chú taxi thì thường hay rửa nước lã, tuy nhiên nhiều bác xe ngon thường mua hoá chất rửa kính rất độc hại đến môi trường. ( chả biết mà bắn vào mắt thì có sao không nữa...chỉ thấy bị bắn vào người là muốn lên...chiến đấu ....thui b-()

Em có kiến nghị nhỏ là: đề nghị các cụ 4b khi xe đang chạy trong nội thành không phun nước rửa kính làm ảnh hưởng đến người và các phương tiện tham gia giao thông khác. Các bác muốn rửa kính thì nên dừng lại mà phun, hoặc khi chạy đường ngoại thị nhá.

Vài lời cùng các bác. Mong ủng hộ.