[Camera] Đề pa lỗi cũng toát mồ hôi đấy các cụ nhỉ

ubisapro

Xe trâu
Do thầy dạy, có điều ai depa đc bằng phanh chân là siêu đới cụ :)
Đi học e thấy toàn dậy kéo phanh tay. kéo phanh tay mà đề pha xịt ko sao, thích pro chỉ chơi phanh chân, cẩn thận ăn chửi:))

Phần nhiều xe civic quên bài đã được học thôi. E nhớ e có bằng và 6 tháng sau mới mua xe AT, mới bắt đầu ngồi lái lại. Đi đến hôm thứ 2 thì làm phát đề pha dốc Đê dựng đứng. May mà còn tỉnh táo nhớ kéo phanh tay, ko thì đến siêu AT cũng ... tụt :)) hôm đó nhớ mãi, kéo phanh tay hết cỡ xong, còn phải rón rén thả phanh chân, sợ phanh tay ko giữ nổi thì toi. Ơn giời phanh tay giữ được, ko thì chắc e cũng phải gọi trợ giúp :))

Chỉnh sửa cuối:

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Đi học e thấy toàn dậy kéo phanh tay. kéo phanh tay mà đề pha xịt ko sao, thích pro chỉ chơi phanh chân, cẩn thận ăn chửi:))

Phần nhiều xe civic quên bài đã được học thôi. E nhớ e có bằng và 6 tháng sau mới mua xe AT, mới bắt đầu ngồi lái lại. Đi đến hôm thứ 2 thì làm phát đề pha dốc Đê dựng đứng. May mà còn tỉnh táo nhớ kéo phanh tay, ko thì đến siêu AT cũng ... tụt :)) hôm đó nhớ mãi, kéo phanh tay hết cỡ xong, còn phải rón rén thả phanh chân, sợ
phanh tay ko giữ nổi thì toi. Ơn giời phanh tay giữ được, ko thì chắc e cũng phải gọi trợ giúp :))
Mấy cụ trên đang bẩu toàn dạy chân kìa cụ :)), at đa số hỗ trợ ngang dốc rồi nên để bị tụt thì xuống đi xe máy cho lành cụ nhỉ :))

www.voto.vn

Xe tải
Thần chú của cụ hịn quá :D

HAMATA

Xe tải
Ai cũng có thời là lái mới :))

anhtho

Xe ngựa
em mới đi thi bằng đc vài tháng, trước tập trng xa hình cùng 1 ông bác. lúc nào đề pa vòng tua máy cũng lên ít nhất 3000 :((
Tập lái thế là thường :) Vòng tua thấp để chết máy và thi lại à ?

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Đcm cái con ranh 2b bon chen ghê, nó cà cuống nó lùi cho 1 phát thì nét bét, hết cơ hội bon chen.

4fun

Xe tải
Toát mồ hôi thật. Không hiểu cụ 30A 46080 mua bằng kiểu gì nhỉ cụ chủ. Mà cụ chủ cũng bản lĩnh thật để xe ngay sau ông mua bằng để cứ nháy nháy rồi trôi vào đầu xe cụ chủ. Em xem mà toát mồ hôi luôn. #-o#-o#-o

ngocbkk52

Xe hơi
Hi, giống em rồi. Từ lúc lấy bằng toàn lái AT, có lái MT thì cũng toàn đi đường phẳng, nên quên hết cả đời 3 với đời 4 lên dốc (nhớ được cái phải phanh tay thôi :))
Hôm đấy lái MT, rẽ từ giải phóng vào linh đường, ông đằng trước phanh, làm em cũng dừng ngay giữa dốc đường tàu, ngay sau xe em là ông xe bus, và 1 loạt xe (giờ cao điểm mới đau :().
Lúc đó cuống lắm, giữ phanh chân và kéo phanh tay, rồi chẳng nhớ làm gì tiếp theo, nhả phanh thì nó trôi xe xuống lão xe bus dí sát đít xe em :(
Thế là 1 loạt xe sau nó tít còi, mấy ông lên đập đập cửa kính xe bảo: "Mày có biết lái xe không? ... ", cuống lại càng cuống.
Thế là em mở cửa kính, bảo: Các anh đủn giúp em cái xe, em không biết lên dốc :v
Mấy ông ấy đủn thật, thế là em kéo gas nhả phanh tay,xe qua dốc, em phi thẳng luôn
Nghĩ lại giờ vẫn sợ :(

trinhhunghb

Xe lăn
Mấy cụ đi kiểu này cứ phải mang khúc gỗ theo để chèn bánh thôi ko nguy hiểm cho cc đi sau .

vip tien sinh

Xe ngựa
Hơi non...

tratida

Xe container
Chỗ Kim Mã Dưới dốc lên Kim Mã trên em rất hay bị xe máy tạt đầu ngay dốc phải phanh gấp, chết máy như thường
Còn sợ nhất là lùi lên vỉa hè mà bị chặn đít, quá tay tí là đụng. Có lần em xuống hầm xong không có chỗ để xe quay đầu không được phải lùi lên cũng đến nhục, chắc cú vẫn là phanh tay, nhưng dốc này thấp chắc ông lái bất ngờ lẫn thế nào đó

Xe thả hình

Xe tăng
Em cũng 1 lần bị hồi hộp khi đề pa dù đã có 5 kn lái số sàn. Đi đám cưới tại KS Marriot, dốc hầm để xe khoảng 10-12%, cụ trước trôi dốc cách xe em 1m, cụ sau Mẹc S sát mít, nhỡ tay nhỡ chân cái thì đền ốm.
Lái mới nên tìm cái dốc mà tập vài buổi, đúng bài là ngon thôi.

CuChuoi12g

Xe điện
choáng rồi,choáng rồi, chắc lái mới.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Em thề đây là tác hại của việc thày bh toàn dạy tắt là dùng phanh chân. Chuản mà dùng phanh tay thì hiếm trôi lắm, không thạo thì chỉ có chết máy là cùng.
Thầy dạy là chuận đấy. Nếu chỉ dạy dùng phanh tay đến khi gặp tình huống mà tay đang bận việc khác thì chỉ còn mỗi chưn để giải quyết thôi :D
Trước ông thày dạy của iem chỉ dạy phanh chưn, mãi sau mới bổ túc thêm món phanh tay :). đã thế còn để ga anti béo éo nghe thấy tiếng máy nổ khi depa. Ông bảo bọn mày luyện nghe tiếng máy và chết máy đi cho quen. Mãi sau khi thi xong dồi thì ông ý mới bẩu thực ra tao để thế cho nó tiết kiệm xăng :)).

Nói túm lại muốn lái xe tốt phải biết dùng phanh chưn nhé. Phanh tay để tăng thêm độ an toàn thôi

Mercedes_Benz

Xe điện
Mấy cái dốc thấp này thì chả cần phanh tay đâu, cứ đạp phanh chân rồi nhả côn thấy bám, thì nhanh chóng chuyển chân phanh sang ga, mớm thêm ga và nhả côn ra là ok

Mercedes_Benz

Xe điện
Em thề đây là tác hại của việc thày bh toàn dạy tắt là dùng phanh chân. Chuản mà dùng phanh tay thì hiếm trôi lắm, không thạo thì chỉ có chết máy là cùng.
Giờ em mới nghe thấy đi học lái xe, thầy dậy tắt dùng phanh chân, dùng phanh chân mà gặp mấy cái dốc như đi thi bằng lái thì có mà khóc ra tiếng mán. Dùng phanh chân nên dùng cho các con dốc thấp thôi, chứ dốc cao lại tắc đường thì cứ phanh tay cho lành, và depa bằng phanh tay là dễ nhất rồi vậy cần ghì thầy phải dậy tắt