[Thảo luận] Đê Thượng Thanh- Củ đậu bay các lái xe chú ý!

cincin

Xe tải
Em vừa đi từ Cầu Đuống- Cầu Long Biên bằng đường đê Thượng Thanh qua khu vực chân cầu Nhật tân một chút, đường vắng, mỗi mình xe em, đèn đường thì không có. Đằng xa có 2 xe máy đi từ từ, em biết ý để đèn cốt, vừa đi qua thì "bộp' một phát. Biết là ăn củ đậu rồi, phanh xe xuống thì.....hai máy lượn luôn. Quay lại xem xe thì một vết sước trên nóc xe gần kính lái, chắc là gạchb-(. Em dự là mấy trẻ trâu thủ sẵn đồ, đi ngang xe là táng. May cho em là chắc nó ném trượt nên vọt lên nóc xe, nên mới chỉ xước trên nóc. Quả đấy mà trúng kính lái thì không biết sự việc sẽ đi đến đâu. Nghĩ cảm thấy chán, sao lại đi hại người khi người ta không làm gì mình. Buồn cho cái nhân tình thế thái, đạo đức xuống cấp quá. Đang bức xúc, lên chia sẻ cùng các bác. Mong các bác đi qua khu vực đó cẩn thận.#:-s

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái xã hội này có tội tình gì mà bị làm cho tệ hại đến thế này cơ chứ?X_X

anatagasuki

Xe tải
Vì dạo này cấp bằng lái xe dễ quá, mua xe cũng dễ nên cờ hó cũng biết đi 2 bánh đấy cụ ợ.. ko phải người đâu.

Vova

Xe container
Đọc mà thấy buồn, gặp những vụ thế này thì chắc tự nhủ là coi như số đen, ra đường bị c hó cắn :(.

cuongdt86

Xe tăng
Đúng là chẳng thể hiểu nổi cái xã hội loạn lạc này rồi sẽ đi về đâu nữa khi Thế giới người ta càng ngày càng văn minh thì 1 bộ phận k nhỏ người ở đất nước này càng ngày càng xuống dốc không phanh về ý thức. Ra đường thì hở ra là đâm, là chém, là giết dù nguyên nhân rất nhỏ, mạng người như cỏ rác. Người ta đi đường cũng đã biết ý xuống cos rồi mà tự dưng lại ném gạch vào xe người ta. Hôm nay cháu về quê, đi về đến gần Bình Đà thì thấy xxx đầy rẫy, dân bu đen vào cái Ngân hàng gì đó, hóa ra là có thằng trộm tiền ngân hàng, trước khi trộm thì giết cả bảo vệ lẫn con chó, cuối cùng chẳng trộm được tiền thì nhảy cái xe máy. Tóm được thằng đó thì bắn chết cha nó đi, chẳng cần phải xử làm gì. Ôi cái xã hội này...:(

20L1966

Xe buýt
Chia buồn với cụ chủ, có lẽ mình phải trang bị cái lưới sắt như tàu hỏa

chigentra

Xe tải
chính em cũng bị 2 lần các cụ a. 1 lần đi parejo, bị ném vỡ gương sau bên phu. may mà có bảo hiểm nên đỡ; 1 lần đi với bạn từ kim bôi về, gần đến luong son thì bị nửa viên gach bung cả nẹp sượn . bọn trẻ đấy phải bắt được, tẩn cho 1 trận rồi bắt bố mẹ nó đền mới chừa

White Dragon

Xe tăng
Chia buồn với cụ chủ!
Nhưng em dự là hội này nó akay cụ từ trước khi cụ hạ từ pha xuống cót cơ.
Cái đường này bi h là đương trong nội thị roài. Em nghĩ cụ không được đi pha trên đường đó.

crazyfanBentley

Xe tải
Xã hội loạn lạc mà các kụ, nhà có nóc đâu, nóc ở tận TRUNG NAM HẢI mà.

Ferrari_F350

Xe tải
Bọn trẻ bây j chỉ được một số còn lại đa số là hỏng hết rồi các Bác ạ. E về quê nghe chuyện mà hãi quá nhiều thằng 15-16 mà Bố Mẹ phải trả nợ cho nó vài trăm triệu thế là chỉ còn nước bán đất trả nợ cho con. Cá biệt còn một số trường hợp được ăn học hẳn hỏi vẫn báo nợ tiền tỷ.

xdthienha

Xe điện
Bọn trẻ bây j chỉ được một số còn lại đa số là hỏng hết rồi các Bác ạ. E về quê nghe chuyện mà hãi quá nhiều thằng 15-16 mà Bố Mẹ phải trả nợ cho nó vài trăm triệu thế là chỉ còn nước bán đất trả nợ cho con. Cá biệt còn một số trường hợp được ăn học hẳn hỏi vẫn báo nợ tiền tỷ.
Bọn nó học tập 1 số đàn anh đi trước là "hai bàn tay trắng làm nên vô số....nợ nần"

nongdanit

Xe buýt
Em vừa đi từ Cầu Đuống- Cầu Long Biên bằng đường đê Thượng Thanh qua khu vực chân cầu Nhật tân một chút, đường vắng, mỗi mình xe em, đèn đường thì không có. Đằng xa có 2 xe máy đi từ từ, em biết ý để đèn cốt, vừa đi qua thì "bộp' một phát. Biết là ăn củ đậu rồi, phanh xe xuống thì.....hai máy lượn luôn. Quay lại xem xe thì một vết sước trên nóc xe gần kính lái, chắc là gạchb-(. Em dự là mấy trẻ trâu thủ sẵn đồ, đi ngang xe là táng. May cho em là chắc nó ném trượt nên vọt lên nóc xe, nên mới chỉ xước trên nóc. Quả đấy mà trúng kính lái thì không biết sự việc sẽ đi đến đâu. Nghĩ cảm thấy chán, sao lại đi hại người khi người ta không làm gì mình. Buồn cho cái nhân tình thế thái, đạo đức xuống cấp quá. Đang bức xúc, lên chia sẻ cùng các bác. Mong các bác đi qua khu vực đó cẩn thận.#:-s
Củ đậu bay nguy hiểm quá. Nếu sợ tắc đường thì giờ không lo nữa vì đường Ngô Gia Tự thông 1 bên đường rồi, khá rộng rãi đấy các cụ ạ.
( à cái chỗ đo đỏ là khu vực chân cầu Đông Trù ạ. Cầu Nhật Tân ở đường An Dương Vương ạ. )

Acupunture

Xe đạp
Bức xúc quá làm chi cho mệt, giảm năng suất nạp vok.Hãy tin Luật Nhân quả các cụ ới [-O<

coty

Xe tăng
em tuyền đi cung đường này, mà chưa bao giờ thấy hiện tượng trên cả. Nhưng có lần em cũng bị cạch một phát, cứ tưởng ai ném, dừng xe thì chẳng có ai, về em suy ra có khí do đường đang làm, đá răm nhều, xe máy hay xe ô tô khác chạy qua (bất kể ngược chiều hay cùng chiều!!) có thể bắn lên khiến ta tưởng như ai ném. Thực tế ấy khiến em để ý, rồi hôm nọ em có câu trả lời rõ ràng ở đoạn ngô gia tự (đoạn cù nhày đoạn thanh am ạ), một chú lexus bị xe buýt đi cùng chiều, chú buýt vượt nhanh và em trực tiếp nhìn thấy rõ một hòn đá bằng hai đầu ngón tay bắn từ lốp xe buýt lên thân xe lexus...

NguoiGia

Xe tăng
Thượng bất chính hạ tắc loạn. Các cụ đừng "búc xúc", cố chịu một thời gian.

Em dự là bao giờ hết tắc đường thì hết dững chuyện như thế.

Vui đê!

kensa

Xe hơi
xin chia buồn cùng cụ ,cái bọn vô học ,không hiểu chúng nghĩ gì mà lại có thể hành động như vậy