Để tiền trong Civic liệu có an toàn

PARASUCO

Xe tăng
Thắc mắc hơi GATO tí nhưng em nhiều lúc cầm tiền không thể đem đi cất về nhà hay gửi ngân hàng ngay được , toàn phải đi lòng vòng chỗ này chỗ kia, mỗi lần thế chằng dám để tiền trong xe. Tiền thì lúc nhiều lúc ít chứ không phải lúc nào đều nhau nhưng tính em thì cứ cẩn thận tiền cứ phải dính vào người, để quên trong xe hôm nào là ngồi 1 lúc cũng thấp thỏm rồi .

Thật ra không phải là sợ mất xe ( mất xe thì tiếc gì mấy đồng trong xe nhở ) quan trọng là chỉ sợ số mình đen, đúng hôm mấy anh trộm chọn đúng xe mình cậy cửa thì cũng nguy . Liệu trình độ mấy anh trộm nước mình đã đến độ cậy cửa xe được chưa các cụ nhở ?

Em hỏi nghiêm túc đấy .

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Xe em toàn để tiền trong xe ... (toàn tiền 10K & 20K trong hộc) vẫn chả thấy mất đồng nào. Rửa xe xong cũng thấy vẫn còn đó... Nói vui vậy chứ hên xui thôi :D. Cất $ trong hộp và kéo kín lại, chứ bác để 50tr trong xe mà nghĩa lộ thì chắc cũng có khả năng bị đập vỡ kính lắm. Hôm trc thằng đối tác bên Malay sang VN nó bảo chỉ dám để đồ đạc trong cốp sau, ko dám để trong xe, vì sợ đỗ xe ngoài bãi, bọn trộm nó nhìn thấy là nguy ...(b)

mr_chipheo

Xe buýt
Dạ tốt nhứt cụ giấu nó kín đê, mấy lần em đi với Dám đốc, em cứ phải ôm khư khư cái cặp của em, trong thì chả có cái gì, nhưng mà em sợ để trong xe khác gì nhử trộm, các bác ấy nhỡ tay là kính vỡ toang. Mà e nghe hình như có vụ như thế rồi đới, em cứ phải đề phòng trước cho chắc cú:21:

Xuan Son

Xe buýt
Thắc mắc hơi GATO tí nhưng em nhiều lúc cầm tiền không thể đem đi cất về nhà hay gửi ngân hàng ngay được , toàn phải đi lòng vòng chỗ này chỗ kia, mỗi lần thế chằng dám để tiền trong xe. Tiền thì lúc nhiều lúc ít chứ không phải lúc nào đều nhau nhưng tính em thì cứ cẩn thận tiền cứ phải dính vào người, để quên trong xe hôm nào là ngồi 1 lúc cũng thấp thỏm rồi .

Thật ra không phải là sợ mất xe ( mất xe thì tiếc gì mấy đồng trong xe nhở ) quan trọng là chỉ sợ số mình đen, đúng hôm mấy anh trộm chọn đúng xe mình cậy cửa thì cũng nguy . Liệu trình độ mấy anh trộm nước mình đã đến độ cậy cửa xe được chưa các cụ nhở ?

Em hỏi nghiêm túc đấy .
Bác bị lo lắng về mặt tâm lý là chính. Theo em bác cứ vứt tiền vào cái hộc CD ấy, xong rồi đè CD + bà lằng nhằng gì đó lên. Thế là yên tâm.
P/s: Chỉ có điều là nhớ đi ra khỏi xe thì kéo hết kính lên và bấm khóa xe là yên tâm 100%.
Hoặc khi nào bác mang theo tiền tỷ thì bác alo cho em, em đến em trông xe hộ bác. :)):)):)):)):))

dongnat

Xe điện
tiền thì em hay đổi ra tiền chẵn, để ở dưới cái thảm lót chân, nhớ dàn đều ra cho nó giống như sàn xe. mà bất đắc dĩ hẵng để :)):)):)):))

Tâm lý là chính, bác cứ để trong xe, nhưng đừng để ngừoi ta tò mò thấy đc, máy tham thì ai cũng có.... Em toàn để laptop trong xe.

tuấnigon

Xe hơi
Website
uploadpic-tuan.blogspot.com

Em hỏi nghiêm túc đấy .
ui bác hay đậu xe chổ nảo thế, chỉ em cái :P:P:P.

Đùa thôi, em nghĩ bác nên bỏ vào cốp, trộm nó có thể đập bể kính xe nếu thấy nhiều tiền đấy.

tientai

Xe hơi
Hơ hơ, mỗi cụ 1 ý kiến. Theo em tốt nhất là nếu ít thì bác để trong xe cũng được vì nhỡ có bị đập kính lấy mất tiền thì it cũng đỡ xót còn kính vỡ thì đã có bảo hiểm. Còn nếu nhiều thì tốt nhất tiền cứ phải liền với ruột, các cụ dạy rồi. :21:
Chúc bác chẳng bị vỡ kính bao giờ nhé:))

rungtung

Xe hơi
Cụ chủ thớt cho em hỏi biển số xe của cụ số mấy nhể. :P

Pobeda

Xe buýt
Ông bạn tôi ngày trước chuyên để tiền trong xe, nhưng không cho vào cốp mà rải trên sàn xe rồi phủ tấm rải sàn lên.

Chưa mất lần nào.

Nhưng bây giờ thì không làm thế nữa - vì không còn cả tiền lẫn xe.

Shinta

Xe tăng
có 3 thông số quan trọng sau:
1. nhiều tiền ko
2. có lộ ko (lộ gián tiếp như tai vách mạch rừng biết hoặc để vứt tè le giữa xe luôn)
3. kính có chống đạn hay ko
...
em mỡi nghĩ ra tới thế thôi ạ :^)

Nazai

Xe buýt
Hộp đựng đồ Cv không có khóa :102:
nếu nhiều $ em toàn để cốp đằng sau dưới lốp sơ cua, tính em là hay cẩn thận bấm khóa xong vẫn phải kiểm tra thủ công bằng tay mới yên tâm :21:

hungapu

Xe buýt
Bác muốn biết an toàn hay ko thì bác ngồi trong xe ấn chốt cửa từ chìa và thử mở từ bên trong ra xem nó như thế nào ? Lại chả đi viện tai mũi họng ngay .

dangkimthu

Xe tăng
SF nhà em lại có 1 cái hay, cái ghế sau gập ngược lại, bình thường mà có người ngồi rất bất tiện(ngồi ngược mà)nhưng đến lúc cần để tiền hay đồ gì quý, cứ gập ghế xuống thành như sàn xe phía sau, ở duới nhét gì cũng đc, kể cả 4 cái lap luôn(chỗ dưới để người ngồi sdau để chân nên khá sâu)

Côngnôngv12

Xe buýt
Xe em Vios, có một cái hộp nhỏ ở dưới ghế phụ, cơ mà em chả bao giờ có nhiều tiền để phải kéo cái ngăn ấy ra. Nếu để đồ có giá trị thì em vẫn thích để cốp sau hơn. :69:

Tom Tit-Tot

Xe tăng
topic này lạ nhảy, chỉ sợ ko có tiền thoai, có tiền thì thiều gì chỗ để:
- ít thì để đâu cũng được
- nhiều thì gửi ai cũng cầm.

Em nghĩ chỉ lo cách kiếm tiền thoai chứ đừng bàn cách giữ tiền, lấy vợ khỏi lo giữ tiền, lo giữ vợ :6::6::6:

mercurate

Xe tăng
Rồi, em biết các cụ để $ trong cốp roài, để hôm nào làm một mẻ. Bác nào định nhập hội cùng em điểm danh nào

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Không bao giờ để ví, túi hay đồ nọ kia lộ trong xe mặc dù là không có gì, khả năng đi thay kính là rất cao. Nghiện lên rồi, 5 xịch cũng quý :6: