Để tránh mất tiền oan vì những cái bẫy ở Hà Nội (cập nhật trang 1)

nickname

Xe buýt
Chào các cụ

Trước đã có một chủ đề tập hợp các điểm đen khiến các tài xế dễ bị mất tiền oan ở HN, nhưng không hiểu bây giờ biến đi đâu mất. Em làm lại một chủ đề mới và sẽ cập nhật liên tục ục theo thông tin các cụ cung cấp. Hi vọng chủ đề này sẽ giúp nhiều người tránh được những cái bẫy, bớt ức chế vì bị phạt oan.

Rất mong các cụ ủng hộ!

1- Ngã 3 Giải Phóng- bến xe Nước Ngầm: 2 làn rẽ trái to đùng giữa đường, muốn đi thẳng phải nép sát bên phải.

2- Đại Cồ Việt - Giải Phóng, làn xe đi sát phía tường công viên Thống Nhất rất hay bị bắt vì lỗi đè vạch liền. Nguyên nhân là nếu không chui vào hầm Kim Liên, lại chuyển vào làn bên phải thì có một cái vạch liền rất dài. Ai không chuyển làn từ sớm thì sẽ dính chưởng. Chú ý có một cái cầu vượt bộ hành cắt ngang đường. Phải chuyển làn từ chỗ cái cầu vượt này thì mới kịp

3- Cảnh bảo vạch rẽ trái hay trên vạch đi thẳng tại nút giao Trần Duy Hưng - Phạm Hùng http://www.otofun.net/threads/562186-canh-bao-vach-re-trai-hay-tren-vach-di-thang-tai-nut-giao-tran-duy-hung-pham-hung?highlight=

4- Trước Melinh Plaza trên đường đi Nội Bài: tương tự 1 http://www.otofun.net/threads/547035-chu-y-ve-vach-re-trai-o-bung-binh-vao-kcn-quang-minh-tren-duong-noi-bai-nhe

5- Đoạn đầu Giải Phóng cũng nguy hiểm mấy bác , đầu tiên là biển phân làn đi thẳng , sau tới đèn đỏ ở đoạn Phương Mai ở làn ngoài cùng là rẽ trái , trước lại biển chỉ đi thẳng , 3 biển rất gần nhau các bác để ý ko nhầm nhé

Chỉnh sửa cuối:

emtaplai oto

Xe tăng
Các cụ đi từ Đại Cồ việt rẽ trái ra Phố Huế chú ý nhé
Chỉ 1 làn ngoài cùng sát bên trái thôi.
Mấy buổi sáng em đi qua thấy xxx bắt khá nhiều

cucho

Xe tăng
Ngã tư Khuất Duy Tiến-Nguyễn Trãi, Khuất Duy Tiến-ĐL Thăng Long, Phạm Hùng.

Vẫn bị bắt do đi thẳng lại đi vào làn sát bùng binh

Chẳng phải bẫy, các bác nên chú ý đi cho đúng kẻo ăn phạt

thinhkieuphong

Xe điện
mấy chỗ có đèn đỏ muốn rẽ trái thì cứ đứng sát lề trái, rẽ phải thì đứng sát lề phải nếu ko là dễ bị bắt lắm

chuotbachhn

Xe hơi
chỗ bùng binh trần duy hưng phạm hùng e thấy nhiều cụ bị vịn vì lỗi đi sai mũi tên chỉ đường lắm.các cụ cẩn thận nhé,có 1 topic của bác nào cảnh báo chỗ đó rùi đấy,các cụ cho em hỏi cái,đường đê la thành hướng từ nguyến chí thanh ấy cấm ô tô theo giờ hay cấm ô tô luôn hướng đi lên láng hạ ấy nhỉ???

nmc007

Xe đạp
Trên đường 5 hướng từ HN về HP, qua ngã tư đoạn rẽ vào Trường ĐH nông nghiệp I em thấy xe con đi thẳng hay dính lỗi đi vào làn xe tải (đoạn này có 4 làn đường: ngoài cùng bên trái để rẽ trái, 2 làn giữa cho đi thẳng, 1 làn trong cùng bên phải để rẽ phải). Nhưng 2 làn giữa cho đi thẳng: xe con phải đi vào làn bên trái, làn bên phải dành cho xe tải và xe khách. Không biết là từ đầu đường 5 có biển quy định làn xe con, làn xe tải không nhỉ?
Cụ nào có kinh nghiệm đi đường 5 xin chia xẻ thêm nhé.

QuietmanQ

Xe điện
Các cụ đi đường Giải Phóng từ nội thành ra qua ngã 3 bến xe Nước Ngầm thì nhớ ém sát bên phải nhé, vì chỉ có 1 làn bé tẹo cho đi thẳng. :))

nickname

Xe buýt
Các cụ đi đường Giải Phóng từ nội thành ra qua ngã 3 bến xe Nước Ngầm thì nhớ ém sát bên phải nhé, vì chỉ có 1 làn bé tẹo cho đi thẳng. :))
Mấy chỗ mà các cụ ở trên nêu chưa phải là bẫy. Chỗ này mới đích thực là bẫy, vì đường đang to đùng, đến chỗ đèn đỏ thì tự nhiên có 2 làn rẽ trái, chỉ có 1 làn đi thẳng sát bên phải. Không hề có biển báo từ xa, chỉ có vạch kẻ sát chỗ đèn đỏ. Đa số mọi người muốn đi thẳng thì lại trót đi vào làn rẽ mất rồi.

yenthanh2410

Xe tải
Giống quả phân làn củ chuối trước Melinh Plaza trên đường đi Nội Bài roài, không biết chuyển làn trước kiểu gì cũng tèo.
Mấy chỗ mà các cụ ở trên nêu chưa phải là bẫy. Chỗ này mới đích thực là bẫy, vì đường đang to đùng, đến chỗ đèn đỏ thì tự nhiên có 2 làn rẽ trái, chỉ có 1 làn đi thẳng sát bên phải. Không hề có biển báo từ xa, chỉ có vạch kẻ sát chỗ đèn đỏ. Đa số mọi người muốn đi thẳng thì lại trót đi vào làn rẽ mất rồi.

nickname

Xe buýt
chỗ bùng binh trần duy hưng phạm hùng e thấy nhiều cụ bị vịn vì lỗi đi sai mũi tên chỉ đường lắm.các cụ cẩn thận nhé,có 1 topic của bác nào cảnh báo chỗ đó rùi đấy,các cụ cho em hỏi cái,đường đê la thành hướng từ nguyến chí thanh ấy cấm ô tô theo giờ hay cấm ô tô luôn hướng đi lên láng hạ ấy nhỉ???
Chỗ này cũng là bẫy, nhiều cụ biết rồi mà vẫn không thể tránh.

nickname

Xe buýt
Với các biển cấm ở HN, thì chỉ có taxi và ô tô tải là bị cấm theo giờ.
Còn ô tô con đã cấm là cấm luôn

tungle3010

Xe đạp
chỗ Mê Linh Plaza trên đươgnf đi nội bài là nó phân tận 2 làn trong cùng chỉ để rẽ trái bác ạ
xe muốn đi thẳng phải rẽ sớm sang bên phải thì mới chuyển làn nhanh được , không thì dễ sai làn lắm

chuotbachhn

Xe hơi
chỗ mê linh plaza 100% xe lạ đi qua bị,đang mũi tên đi thẳng đột nhiên lù lù 2 làn đường có mũi tên rẽ trái.Mà lưu lượng xe thì đông toàn xe khách xe tải có bác nào tay lái lụa lắm cũng ko thể cua 1 phát mà ra dc đến làn để đi thẳng dc.xxx mà đứng ở đây thì có mà vợt ko hết

chuotbachhn

Xe hơi
Với các biển cấm ở HN, thì chỉ có taxi và ô tô tải là bị cấm theo giờ.
Còn ô tô con đã cấm là cấm luôn
vâng cảm ơn cụ,e nhớ rồi chỗ đấy cấm taxi theo h.Nhưng mà ở chỗ thành công từ nguyên hồng rẽ vào nó cấm xe con nhưng cũng ghi h e chả biết đằng nào mà lần.Ko hẳn hoi mấy ông phường ra tóm thì nhục luôn cụ ạ

liva

Xe hơi
Rất bổ ích ,cám ơn bác chủ.

No Fear

Xe điện
vâng cảm ơn cụ,e nhớ rồi chỗ đấy cấm taxi theo h.Nhưng mà ở chỗ thành công từ nguyên hồng rẽ vào nó cấm xe con nhưng cũng ghi h e chả biết đằng nào mà lần.Ko hẳn hoi mấy ông phường ra tóm thì nhục luôn cụ ạ
Xxx phường Thành Công lượn suốt bắt đi ngược chiều theo giờ và dừng đỗ sai. Nhất là đoạn gần mấy trường cấp 1.2.

trunggenius

Xe điện
1- Ngã 3 Giải Phóng- bến xe Nước Ngầm: 2 làn rẽ trái to đùng giữa đường, muốn đi thẳng phải nép sát bên phải. Không hề có biển báo phân làn từ xa.

2- Đại Cồ Việt - Giải Phóng, làn xe đi sát phía tường công viên Thống Nhất rất hay bị bắt vì lỗi đè vạch liền. Nguyên nhân là nếu không chui vào hầm Kim Liên, lại chuyển vào làn bên phải thì có một cái vạch liền rất dài. Ai không chuyển làn từ sớm thì sẽ dính chưởng.
Cả 2 quả này em đều bị bắt rồi... may mà được xí xóa :P

thinhkieuphong

Xe điện
hôm nọ em tạo topic chứ ai :D. http://www.otofun.net/threads/562186-canh-bao-vach-re-trai-hay-tren-vach-di-thang-tai-nut-giao-tran-duy-hung-pham-hung?highlight=
Cụ đi từ Nguyến chí thanh lên thì ko vào được Đê La Thành đâu, cấm cả 2 chiều mà :D

hôm nọ em đi 4B vào khu thành công thì em đi NCT --> vòng lên trên quay lại rẽ vào Huỳnh Thúc Kháng --> đi vào Nguyên Hồng rồi rẽ vào Thành Công. Phố này cấm xe dừng theo giờ thôi (2 giờ cao điểm lúc sáng và chiều). Nhưng mà ngày thường đỗ trên vỉa hè hoặc lòng đường hoặc chân trong chân ngoài thì xxx phường vẫn tóm như thường. Chỉ có t7, cn họ nghỉ thì đỗ thoải mái thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Có biển báo không cụ ơi.
Em thấy mỗi mũi tên dưới đường và cực kỳ khó đi mà không dẫm vạch