Để tránh mất tiền oan vì những cái bẫy ở Hà Nội (cập nhật trang 1)

huyta

Xe buýt
Trên đường 5 hướng từ HN về HP, qua ngã tư đoạn rẽ vào Trường ĐH nông nghiệp I em thấy xe con đi thẳng hay dính lỗi đi vào làn xe tải (đoạn này có 4 làn đường: ngoài cùng bên trái để rẽ trái, 2 làn giữa cho đi thẳng, 1 làn trong cùng bên phải để rẽ phải). Nhưng 2 làn giữa cho đi thẳng: xe con phải đi vào làn bên trái, làn bên phải dành cho xe tải và xe khách. Không biết là từ đầu đường 5 có biển quy định làn xe con, làn xe tải không nhỉ?
Cụ nào có kinh nghiệm đi đường 5 xin chia xẻ thêm nhé.
Làn sát dải phân cách có mũi tên rẽ trái + đi thẳng lên cứ vô tư thẳng, Đèn rẽ và thẳng thì cùng pha.
Biển thì từ đầu đường 5 đến ngã tư này Vũ Xuân Thiều - Ng Văn Linh có cắm và nhắc lại tại mấy chỗ biển 417 chứ ko phải 412 , nhưng riêng từ ngã 3 giao với đường 1 đến ngã 4 này thì ko có biển nhắc lại nên các cụ đi từ cầu TT xuống hay Bắc ninh ra để đi HP thì sẽ ko thấy biển nhắc lại đâu nên cứ chiến đấu mái thoải.

mimy

Xe tải
bác khưu hay bác nào quản lý đường bộ vào đọc đi

tungford

Xe buýt
Các cụ ở tỉnh về hà nội chơi không vào thớt này thì nộp tiền cho xxx là khó tránh khỏi

Pa Panh

Xe tải
Các cụ đi từ Đại Cồ việt rẽ trái ra Phố Huế chú ý nhé
Chỉ 1 làn ngoài cùng sát bên trái thôi.
Mấy buổi sáng em đi qua thấy xxx bắt khá nhiều
Nó xây cái cầu vượt để cho đi thẳng nhanh , còn dưới cầu cái cần nhất của oto là rẽ trái đi phố Huế cho nhanh thì lại cho rẻ trái bé tý , đúng là HN ngàn năm giao thông vẫn thế

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Mấy chỗ mà các cụ ở trên nêu chưa phải là bẫy. Chỗ này mới đích thực là bẫy, vì đường đang to đùng, đến chỗ đèn đỏ thì tự nhiên có 2 làn rẽ trái, chỉ có 1 làn đi thẳng sát bên phải. Không hề có biển báo từ xa, chỉ có vạch kẻ sát chỗ đèn đỏ. Đa số mọi người muốn đi thẳng thì lại trót đi vào làn rẽ mất rồi.
Giống hệt đoạn trên cao tốc Nội Bài, đoạn trước cửa Mê Linh plaza, hẳn 2 làn to tướng bên trái là dành cho rẽ trái, đi thẳng phải vào từ làn 3. Các cụ đi đến đây đi chậm kẻo rẽ nhanh quá gây tai nạn đấy. T-sư-bố bọn Giao thông và xxx

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Các cụ thử cãi với xxx trong một số cái bẫy như ở Mê Linh xem. Mình nói là nguyên tắc cao nhất của Luật GTĐB là tránh va chạm. Nếu có nguy cơ, tôi có quyền áp dụng biện pháp phòng tránh khẩn cấp, kể cả việc đi sai luật (sai làn) vì nếu chuyển làn gấp như ở đây (Mê Linh Plaza) chẳng hạn, tôi sẽ gây tai nạn!

chuotbachhn

Xe hơi
ở melinh plaza chỉ cẩn thêm tý sơn nữa kẻ cái làn 2 từ giải phân cách thêm vạch đi thẳng nữa mà mấy bố giao thông tiết kiệm làm a em khổ sở

giaydep

Xe buýt
Các cụ thử cãi với xxx trong một số cái bẫy như ở Mê Linh xem. Mình nói là nguyên tắc cao nhất của Luật GTĐB là tránh va chạm. Nếu có nguy cơ, tôi có quyền áp dụng biện pháp phòng tránh khẩn cấp, kể cả việc đi sai luật (sai làn) vì nếu chuyển làn gấp như ở đây (Mê Linh Plaza) chẳng hạn, tôi sẽ gây tai nạn!

Hay... Nếu bị vin em sẽ làm chuột bạch xem ntn.

Tribute

Xe container
Chuẩn, đi văn hóa kiểu này chẳng sợ bẩy nào hết
Nói thì dễ lắm, nhưng thực tế có muốn văn hóa cũng ko dễ đâu cụ ạ. Ví dụ chỗ Quang Minh plaza, đường đang 3 làn, trong đó 2 làn oto. Tự dưng đến gần ngã ba cả 2 làn ô tô phải tạt sang phải đè đầu 2b để đi thẳng. Em biết chỗ đó rồi, đi ở làn giữa trước khi đến giao cắt, giảm tốc dưới 40 vậy mà vẫn phải đè vạch liền mới sang được làn đi thẳng vì bên phải mình còn rất nhiều 2b cần giữ an toàn cho họ. Em vẫn cho rằng ko phải bọn GTVT Thủ đô này ngu, mà nó là liên minh ma quỷ với xxx vì lợi ích nhóm thôi. Nản quá cơ.

Bummer9332

Xe buýt
E cay cái bẫy trước cửa Mê Linh plaza lắm,chả hiểu thằng ngu nào nghĩ ra

vùng ven đô

Xe buýt
E cay cái bẫy trước cửa Mê Linh plaza lắm,chả hiểu thằng ngu nào nghĩ ra
Cụ bị vịn ở đây rồi ah. E thỉnh thoảng đi qua đây, chưa gặp xx bắt đoạn này bao giờ. Có lẽ xx cũng nhận thấy vô lý nên ko chặn chốt này.

Bino

Xe điện
chưa có biển cắm cụ ạ, nên xxx chưa phạt. Nhưng cũng phải công nhận thằng nào nghĩ ra trò phân 2 làn riêng cho rẽ phải cực kỳ ngu xuẩn, rất dễ gây tai nạn giao thông tại điểm này.

chuotbachhn

Xe hơi
chỗ melinh plaza e đi mấy tháng nay chưa thấy xxx bắt bao h các cụ ạ

moimuaxe2013

Xe tăng
chỗ mê linh plaza 100% xe lạ đi qua bị,đang mũi tên đi thẳng đột nhiên lù lù 2 làn đường có mũi tên rẽ trái.Mà lưu lượng xe thì đông toàn xe khách xe tải có bác nào tay lái lụa lắm cũng ko thể cua 1 phát mà ra dc đến làn để đi thẳng dc.xxx mà đứng ở đây thì có mà vợt ko hết
TS Bọn chó má kẻ 2 mũi tên rẽ trái không bắt đầu cùng nhau TRÊN 2 LÀN KHÁC NHAU.

Em đã nhìn thấy 1 mũi tên rẽ trái, mình đã vào làn giữa rồi nhưng mũi tên đi thẳng một lúc lại thành rẽ trái. To sư ba nó chứ, đông xe tải + xe 2B quá không chuyển kịp và đành đi thẩng làn này.

Chỗ này 100% dính chưởng kể cả đi chú ý vạhc đường. Nhìn thấy thì ôi em Lượm ơi không chuyển kịp nữa.

May hôm nay em đi Đền Hùng nên cô thương, bọn c_hó áo vàng ch_ết hết rồi nên không có thằng nào đứng bắt.

3 hồn 7 vía th_Ừng giao thông công chính nào đề xuất + ký duyệt kẻ 2 MŨI TÊN rẽ trái ở 2 làn khác nhau, điểm bắt đầu không cùng nhau RA NÓI CHUYỆN VỚI BỌN VÀNG ĐỨNG BẪU Ở ĐÂY.

Chỉnh sửa cuối:

cayenneturbo

Xe tải
Giống quả phân làn củ chuối trước Melinh Plaza trên đường đi Nội Bài roài, không biết chuyển làn trước kiểu gì cũng tèo.
E mới lên Nội Bài, đã theo các cụ cảnh báo rồi mà vẫn chém vạch đấy ạ, may hôm đấy xxx k làm, các cụ hết sức lưu ý chỗ này ạ.

Hoathanhtao

Xe điện
Ngã tư Trần Phú/Điện Biên Phủ cũng phải cẩn thận các Cụ nhé!
Nút giao này cực kỳ khó chịu bởi trước đó có luồng xe từ Cửa Nam nhập vào.
Nếu các Cụ không di chuyển vào được đúng luồng như dự kiến thì phải đi theo mũi tên kẻ dưới đường nhé,nếu không khả năng bị vịn khi qua ngã tư là rất cao.

adng

Xe điện
rõ ràng là ai cũng thấy bất hợp lý, tại sao không kêu lên người nào vẽ lại?
sao lại cứ phải chịu đựng?

Hoành

Xe tăng
rõ ràng là ai cũng thấy bất hợp lý, tại sao không kêu lên người nào vẽ lại?
sao lại cứ phải chịu đựng?
Dân kêu nhiều chứ cụ, nhưng nó là cái mỏ tiền của xxx đấy, bọn GTCC không phải không biết đâu, nhưng nó vẫn mặc kệ