Để tránh mất tiền oan vì những cái bẫy ở Hà Nội (cập nhật trang 1)

Ericsson337

Xe buýt
em ko nói phét em học luật cũng lười nhưng được cái hay nhìn nghang nhìn dọc nên mấy lần vào đường cấm là em quay ngay. chưa bi tóm lần nào
Nếu muốn đi đường Hà Nội thì phải "MẮT ĐẢO, TAY XOA, CHÂN NHẨY SẠP"

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
cảm ơn cụ. cái này e cũng dính mấy chưởng rồi nên cũng rút kinh nghiệm hehe]
Chào các cụ

Trước đã có một chủ đề tập hợp các điểm đen khiến các tài xế dễ bị mất tiền oan ở HN, nhưng không hiểu bây giờ biến đi đâu mất. Em làm lại một chủ đề mới và sẽ cập nhật liên tục ục theo thông tin các cụ cung cấp. Hi vọng chủ đề này sẽ giúp nhiều người tránh được những cái bẫy, bớt ức chế vì bị phạt oan.

Rất mong các cụ ủng hộ!

1- Ngã 3 Giải Phóng- bến xe Nước Ngầm: 2 làn rẽ trái to đùng giữa đường, muốn đi thẳng phải nép sát bên phải.

2- Đại Cồ Việt - Giải Phóng, làn xe đi sát phía tường công viên Thống Nhất rất hay bị bắt vì lỗi đè vạch liền. Nguyên nhân là nếu không chui vào hầm Kim Liên, lại chuyển vào làn bên phải thì có một cái vạch liền rất dài. Ai không chuyển làn từ sớm thì sẽ dính chưởng.

3- Cảnh bảo vạch rẽ trái hay trên vạch đi thẳng tại nút giao Trần Duy Hưng - Phạm Hùng http://www.otofun.net/threads/562186-canh-bao-vach-re-trai-hay-tren-vach-di-thang-tai-nut-giao-tran-duy-hung-pham-hung?highlight=

4- Trước Melinh Plaza trên đường đi Nội Bài: tương tự 1 http://www.otofun.net/threads/547035-chu-y-ve-vach-re-trai-o-bung-binh-vao-kcn-quang-minh-tren-duong-noi-bai-nhe

5- Đoạn đầu Giải Phóng cũng nguy hiểm mấy bác , đầu tiên là biển phân làn đi thẳng , sau tới đèn đỏ ở đoạn Phương Mai ở làn ngoài cùng là rẽ trái , trước lại biển chỉ đi thẳng , 3 biển rất gần nhau các bác để ý ko nhầm nhé

keptman

Xe buýt
Cụ bị vịn ở đây rồi ah. E thỉnh thoảng đi qua đây, chưa gặp xx bắt đoạn này bao giờ. Có lẽ xx cũng nhận thấy vô lý nên ko chặn chốt này.
E đi mấy lần cũng thấy vô lý lắm mà may chưa bị bắt lần nào ;)

mitcar

Xe đạp
cảm ơn cụ chủ THỚT nhiều ợ

Tuấn Tâm

Xe tăng
Ko đếm xuể đâu , có 36 phố phường thì 236 phố cấm rồi chỉ có đi bộ thôi .

maydongbo

Xe hơi
Từ Hai Bà Trưng rẽ trái Lê Duẩn cũng hay có XXX đứng rình, thấy làn bên trái thoáng lấn sang rẽ trái là bị hỏi thăm luôn.

Ericsson337

Xe buýt
Các cụ chú ý bây giờ xxx hay bắt lỗi cháy đèn phanh và đèn soi biển số nên các cụ đi đường nếu thấy bác nào bị cháy thì nhắc nhở nhau nhé!!!

VNM

Xe điện
Đoạn từ Khuất Duy Tiến rẽ trái sang Đại lộ TL: 1/2 là cho rẽ trái, 1/2 cho đi thẳng, nhiều cụ bị dính sai làn khi không cua kịp vào mũi tên đi thẳng.

caotyt2013

Đi bộ
Chào cả nhà! Em là lái xe mới có gì các bác chỉ giáo nhé. Em xin cam ơn !

tuancb

Xe buýt
Các cụ ở thủ đô quen đường quen biển, em ở tỉnh thỉnh thoảng xuống thì cứ chuẩn bị tinh thần trước là gặp xxx kiểu gì cũng phải giải ngân.

pnew

Xe điện
Chào các cụ

Trước đã có một chủ đề tập hợp các điểm đen khiến các tài xế dễ bị mất tiền oan ở HN, nhưng không hiểu bây giờ biến đi đâu mất. Em làm lại một chủ đề mới và sẽ cập nhật liên tục ục theo thông tin các cụ cung cấp. Hi vọng chủ đề này sẽ giúp nhiều người tránh được những cái bẫy, bớt ức chế vì bị phạt oan.

Rất mong các cụ ủng hộ!

1- Ngã 3 Giải Phóng- bến xe Nước Ngầm: 2 làn rẽ trái to đùng giữa đường, muốn đi thẳng phải nép sát bên phải.

2- Đại Cồ Việt - Giải Phóng, làn xe đi sát phía tường công viên Thống Nhất rất hay bị bắt vì lỗi đè vạch liền. Nguyên nhân là nếu không chui vào hầm Kim Liên, lại chuyển vào làn bên phải thì có một cái vạch liền rất dài. Ai không chuyển làn từ sớm thì sẽ dính chưởng.

3- Cảnh bảo vạch rẽ trái hay trên vạch đi thẳng tại nút giao Trần Duy Hưng - Phạm Hùng http://www.otofun.net/threads/562186-canh-bao-vach-re-trai-hay-tren-vach-di-thang-tai-nut-giao-tran-duy-hung-pham-hung?highlight=

4- Trước Melinh Plaza trên đường đi Nội Bài: tương tự 1 http://www.otofun.net/threads/547035-chu-y-ve-vach-re-trai-o-bung-binh-vao-kcn-quang-minh-tren-duong-noi-bai-nhe

5- Đoạn đầu Giải Phóng cũng nguy hiểm mấy bác , đầu tiên là biển phân làn đi thẳng , sau tới đèn đỏ ở đoạn Phương Mai ở làn ngoài cùng là rẽ trái , trước lại biển chỉ đi thẳng , 3 biển rất gần nhau các bác để ý ko nhầm nhé
Xin bổ sung một bẫy vượt phải.
Hiện nay ở HN, nhiều đường GTCC chia làn đường rất lớn, đủ chỗ cho hai xe chạy song song trên cùng một làn. Trong khi nhiều cụ nhà ta vẫn có thói quen đi sát phía bên trái của làn nhiều cụ nóng vội vượt bên phải và bị vịn.
Mong các cụ cố gắng đi đúng nguyên tắc "đi bên phải theo chiều đi của mình"

khanhpd18

Xe hơi
Website
proone.vn
Cảm ơn các cụ đã truyền lại những kinh nghiệm đi đường rất quý báu ạ :D

Ani

Xe hơi
Cảm ơn cụ tổng hợp và cảnh báo.

MEC

Xe hơi
Em thấy trên đường Giải Phóng nhiều Ngã Tư có biển phân làn nhưng em vẫn thấy các xe vi phạm (đi thẳng thì đi vào làn của xe rẽ trái) ngay trước mặt các chú xxx mà các chú ấy không làm gì là sao hả các cụ. Tình trạng này rất phổ biến vì em thường xuyên đi qua đoạn đường này. Híc híc, chẳng bít thế nào, em không bít có nên đua đòi theo các cụ ấy không nhỉ???

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Nút giao Mê Linh đã bổ sung mũi tên đi thẳng rồi các cụ nhé (mục 4)

nickname

Xe buýt
Từ Hai Bà Trưng rẽ trái Lê Duẩn cũng hay có XXX đứng rình, thấy làn bên trái thoáng lấn sang rẽ trái là bị hỏi thăm luôn.
Em không hiểu đoạn này, tại sao chỗ rẽ trái lại lấn sang làn rẽ trái là sai?