Để tránh mất tiền oan vì những cái bẫy ở Hà Nội (cập nhật trang 1)

VNM

Xe điện
Chào các cụ

Trước đã có một chủ đề tập hợp các điểm đen khiến các tài xế dễ bị mất tiền oan ở HN, nhưng không hiểu bây giờ biến đi đâu mất. Em làm lại một chủ đề mới và sẽ cập nhật liên tục ục theo thông tin các cụ cung cấp. Hi vọng chủ đề này sẽ giúp nhiều người tránh được những cái bẫy, bớt ức chế vì bị phạt oan.

Rất mong các cụ ủng hộ!

1- Ngã 3 Giải Phóng- bến xe Nước Ngầm: 2 làn rẽ trái to đùng giữa đường, muốn đi thẳng phải nép sát bên phải. Không hề có biển báo phân làn từ xa.

2- Đại Cồ Việt - Giải Phóng, làn xe đi sát phía tường công viên Thống Nhất rất hay bị bắt vì lỗi đè vạch liền. Nguyên nhân là nếu không chui vào hầm Kim Liên, lại chuyển vào làn bên phải thì có một cái vạch liền rất dài. Ai không chuyển làn từ sớm thì sẽ dính chưởng.

3- Cảnh bảo vạch rẽ trái hay trên vạch đi thẳng tại nút giao Trần Duy Hưng - Phạm Hùng http://www.otofun.net/threads/562186-canh-bao-vach-re-trai-hay-tren-vach-di-thang-tai-nut-giao-tran-duy-hung-pham-hung?highlight=

4- Trước Melinh Plaza trên đường đi Nội Bài: tương tự 1 http://www.otofun.net/threads/547035-chu-y-ve-vach-re-trai-o-bung-binh-vao-kcn-quang-minh-tren-duong-noi-bai-nhe
Đoạn này còn dính cái tội không xi nhan nữa. Em để ý mấy lần rồi.

Ngoctoan82hn

Xe tải
chỗ bùng binh trần duy hưng phạm hùng e thấy nhiều cụ bị vịn vì lỗi đi sai mũi tên chỉ đường lắm.các cụ cẩn thận nhé,có 1 topic của bác nào cảnh báo chỗ đó rùi đấy,các cụ cho em hỏi cái,đường đê la thành hướng từ nguyến chí thanh ấy cấm ô tô theo giờ hay cấm ô tô luôn hướng đi lên láng hạ ấy nhỉ???
Hướng đó đi được 24/24 mà cụ. Còn hướng ngược lại ( Háng Lạ tới NCT) thì cấm 24 /24 ạ

Doang

Xe tải
Các cụ đi đường Giải Phóng từ nội thành ra qua ngã 3 bến xe Nước Ngầm thì nhớ ém sát bên phải nhé, vì chỉ có 1 làn bé tẹo cho đi thẳng. :))
Chỗ này gọi là bẫy chủ yếu là do biển chỉ dẫn trên cao chia đường thành 4 làn, trong khi đi đến gần ngã 3 thì biển chỉ dẫn bên tay phải đường cắm là chia làn đường thành 2 làn rẽ trái và đi thẳng, làn dành cho xe rẽ trái là rất to. Nếu cụ nào không đi quen đường sẽ nhìn theo biển trên cao, đi đến gần ngã 3 khi nhìn thấy biển bên phải đường thì trở tay không kịp. Cái này là do bên GTCC không tháo biển chỉ dẫn trên cao sau khi kẻ vạch phân lại làn đường vô tình tạo thành cái bẫy tại đây, xxx đã lợi dụng ke hở này để thịt cánh lái xe. Hiên tại biển trên cao đã được thay bằng biển chỉ dẫn chia đường thành 2 làn đi thẳng và rẽ trái ( đồng nhất với biển phía dưới bên tay phải đường và vạch kẻ đường). Tuy nhiên các cụ vẫn cần để ý vì làn đường cho xe rẽ trái vẫn rất to nên nếu đi thẳng các cụ đi sang nửa đường phía bên tay phải

GàBG

Xe hơi
Đoạn này còn dính cái tội không xi nhan nữa. Em để ý mấy lần rồi.
Vừa sáng đọc Thớt này thế mà trưa nay em đi qua đây vẫn tí thì bị tóm, may mà nhìn thấy xxx từ xa kịp chui xuống hầm. XXX chỉ biết chỉ cạp nong theo :D

Chỉnh sửa cuối:

VNM

Xe điện
Vừa sáng đọc Thớt này thế mà trưa nay em đi qua đây vẫn tí thì bị tóm, may mà nhìn thấy xxx từ xa kịp chui xuống hầm. XXX chỉ biết chỉ cạp nong theo :D
May cho cu nhe, ti thi mat hop sua.

Website
vstargps.com
Ra đường bây giờ là mắt trước mắt sau :))

comatec

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã cảnh báo, đi đường HN bi giờ chắ phải có 4 mắt thì mới quan sát hết được, đi đúng luật thì cứ như là đánh võng í.

LamKhanh

Xe tải
Lái xe ngoại tỉnh lên đọc thớt này khi lâu mới đi Hà Lội.

namthieunam

Xe tăng
Cám ơn cụ đã chia sẻ, e sẽ lưu ý~o)~o)~o)~o)

Ngoctoan82hn

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã cảnh báo, đi đường HN bi giờ chắ phải có 4 mắt thì mới quan sát hết được, đi đúng luật thì cứ như là đánh võng í.
2 mắt nhìn đường và biển còn 2 mắt đảo tìm XXX núp ạ.

LX_tuoi_100

Xe tăng
Chả ở tỉnh nào như HN, Các tp phố khác cứ có điểm P là đỗ thỏa mái chả ai đuổi, chả ai thu phí trông xe, HN thì gần như ko có chỗ đỗ xe free. Chỗ nào rộng thì toàn thành điểm trông xe, chỗ ko cấm đỗ thì dân đuổi vì đỗ đường nhà họ. Biển báo thì tệ nhất cả nước vì quá nhiều vô lý, Xxx thì dày đặc và rình chứ ko đứng ngay đó để nhắc nhở người dân trước khi họ có thể vi phạm vì hệ thống biển báo và tín hiệu ko rõ ràng và trái nhau...kể ra thì vô kể các cụ nhỉ.

hanobaby

Xe tăng
Đề nghị bác chủ thớt tập hợp, hệ thống lại phản ánh của ofs,và gửi đến cq có thẩm quyền nhé.

nickname

Xe buýt
đọn đầu giải phóng cũng nguy hiểm mấy bác , đầu tiên là biển phân làn đi thẳng , sau tới đèn đỏ ở đoạn phương mai ở làn ngoài cùng là rẽ trái , trước lại biển chỉ đi thẳng , 3 biển rất gần nhau các bác để ý ko nhầm nhé
Hôm qua em đi qua chỗ này, thấy các bóng áo vàng vớt được khá nhiều xe mắc bẫy!

nickname

Xe buýt
1- Ngã 3 Giải Phóng- bến xe Nước Ngầm: 2 làn rẽ trái to đùng giữa đường, muốn đi thẳng phải nép sát bên phải.
Có người mới cập nhật về chỗ này: Có biển báo phân làn treo trên cao, chỉ rõ gồm 2 làn: rẽ trái và đi thẳng.
Nhưng mà dưới đất thì làn rẽ trái vẫn to đùng, nên khả năng đi nhầm vẫn cao!

Mark-2888

Xe hơi
em ko nói phét em học luật cũng lười nhưng được cái hay nhìn nghang nhìn dọc nên mấy lần vào đường cấm là em quay ngay. chưa bi tóm lần nào

Ericsson337

Xe buýt
Chỗ Đê La Thành rẽ phải ra Nguyễn Lương Bằng chả phải bẫy nhưng rất nhiều người dính.
Hồi trước có biển "đèn đỏ dừng tại đây", giờ đã nhổ đi, lại càng nhiều người dính
khi bi dính rồi và được xxx chào thì chao ôi "Cảnh sát nhìn em cảnh sát cười, em nhìn cảnh sát lệ tuôn rơi" vì mất hộp sữa con em rồi!!!. "Cảnh sát nhìn em cảnh sát mời (mời vào làm việc), em nhìn cảnh sát Bác Hồ rơi" ^#(^

lanph2

Xe buýt
Các cụ đi từ Đại Cồ việt rẽ trái ra Phố Huế chú ý nhé
Chỉ 1 làn ngoài cùng sát bên trái thôi.
Mấy buổi sáng em đi qua thấy xxx bắt khá nhiều
Cho em hỏi, không đi xuống hầm. Thì phải đi vào cùng làn xe máy trước 1 đoan ạ?