[Luật] Đè vạch liền ở bốt Hàng Đậu

Nhiên Kiệt

Xe đạp
Chào các bác
Các bác nào đã từng bị lỗi đè vạch sơn liền tại ngã tư bốt Hàng Đậu- Phan Đình Phùng không ạ
E đi qua đây nhiều nhưng chiều nay do đường đông các xe đi ép quá nên đành phải bám sát bên bốt hàng đậu, sau khi đèn đỏ qua đi thẳng thì va phải vạch kẻ uốn khấp khúc tại phía trên
E linh tính là dễ ăn lỗi y như rằng khi tới đoạn rẽ phải Trần Nhật Duật các chú vẫy vào và cho xem cam
Do lần đầu bị phạt và cũng ko nắm rõ lỗi nên e coa đưa 200k mà các chú bảo 200 ko bõ công a xin chúng nó xoá, sau kèo lên 300k
không biết họ có xoá phạt nguội cho ko các bác nhỉ, có bác nào dính chưa cho e xin ý kiến ạ
Tks

otoboi

Xe tải
E cũng từng phải đè vạch chỗ này mà may chưa bị mất bánh mì

Nhiên Kiệt

Xe đạp
E cũng từng phải đè vạch chỗ này mà may chưa bị mất bánh mì
Chắc hôm đơ bác hên là bọn ngồi trực cam nó buồn ngủ, nay e bị phát mà giờ thấy dại quá biết thế kệ nó gửi giấy phạt nguội, đưa nó tiền rồi ko biết nó xoá cho ko

poiuy

Xe cút kít
Lỗi này lập BB xử phạt cũng chỉ 300k mà cũng đi hối lộ làm gì? Mà vạch nó chia đường cho đi xuôi tới 2/3 đường mà cũng đè vào vạch thì cũng đến chịu. Ngày xưa nó chia 1/2 thì đi 1 nhẽ.

louvainlaneuve

Xe đạp
Ở chỗ này dễ ăn lỗi vì nhiều cụ không để ý từ bốt cứ phi thẳng qua đến nơi mới thấy vạch phân làn thì thôi muộn rồi. Phanh lại chờ rẽ sang thì sợ phanh gấp xe sau tông đít.
Chỗ này còn lỗi dễ dính nữa là làn được phép rẽ phải và đèn đỏ đoạn rẽ ra Trần Nhật Duật. Nhiều cụ khi thấy đèn đỏ và đèn xanh được phép rẽ phải bật thì cứ thế mà rẽ (dù đang đi ở làn giữa). Và kết quả là "nhập quỹ"

Shadow381

Xe điện
Cứ đi bình thường bật xi nhan xin đường có gì đâu, tình trạng đường đông phải xi nhan từ từ chuyển làn miễn bảo đảm an toàn. Em có lần tương tự đc kia chả làm gì được chỉ bảo em đi kém, ừ kém đấy có sao ko?!

hongbinh

Xe buýt
chỗ này e đi làm hàng ngày, 4-5 năm rồi, thi thoảng cũng có đè vạch nhưng chưa bị rơi hèo lần nào

Chào các bác
Các bác nào đã từng bị lỗi đè vạch sơn liền tại ngã tư bốt Hàng Đậu- Phan Đình Phùng không ạ
E đi qua đây nhiều nhưng chiều nay do đường đông các xe đi ép quá nên đành phải bám sát bên bốt hàng đậu, sau khi đèn đỏ qua đi thẳng thì va phải vạch kẻ uốn khấp khúc tại phía trên
E linh tính là dễ ăn lỗi y như rằng khi tới đoạn rẽ phải Trần Nhật Duật các chú vẫy vào và cho xem cam
Do lần đầu bị phạt và cũng ko nắm rõ lỗi nên e coa đưa 200k mà các chú bảo 200 ko bõ công a xin chúng nó xoá, sau kèo lên 300k
không biết họ có xoá phạt nguội cho ko các bác nhỉ, có bác nào dính chưa cho e xin ý kiến ạ
Tks
Cụ yên tâm, 'anh em' nói xóa là xóa thôi :D

chỗ này e đi làm hàng ngày, 4-5 năm rồi, thi thoảng cũng có đè vạch nhưng chưa bị rơi hèo lần nào
May rủi thôi cụ :D
Lối rẽ phải từ Phan Đình Phùng vào nhiều cụ 'dính' phết, tựa như chỗ rẽ phải Nguyễn Thái Học - Lê Duẩn

Nhiên Kiệt

Xe đạp
Lỗi này lập BB xử phạt cũng chỉ 300k mà cũng đi hối lộ làm gì? Mà vạch nó chia đường cho đi xuôi tới 2/3 đường mà cũng đè vào vạch thì cũng đến chịu. Ngày xưa nó chia 1/2 thì đi 1 nhẽ.
Hình như lỗi này là 800-1tr mà nhỉ, ko biết bác đi nhiều chưa nhưng bác nói nge có vẻ bác giỏi nhỉ, đi sát bên trái phía bốt hàng đậu khi tới vạch xe khác nó ép ko đè mà cố dừng lại để đợi nhập làn thì cũng dễ bị húc đít, nhất là cái giờ 4h-4h30 xe rất đông

khanhvt74

Xe hơi
Cái này là của mấy anh xxx kiếm thôi cho xem ảnh zalo hù nhé. Còn hình ảnh đó chỉ phục vụ việc giám sát giao thông khi điều tiết. Còn viẹc sử dụng hình ảnh để xử phạt nguội hay phạt nóng thì phải sủ dụng hình ảnh cam đạt tiêu chuẩn của Bộ CA qui định, hiện nay chỉ có các tuyến cao tốc và một số vị trí trọng yếu như brt mới có cam đạt chuẩn để phạt nguội. Tóm lại bảo anh xxx cho em cái bb hoặc gửi phạt nguội cho em là ok thi mấy anh xxx sẽ chào bạn và mời đi cho lẹ nhé.

KENO

Xe buýt
Nghĩ lại biết thế kệ cho họ gửi giấy phạt nguội.
Đưa tiền rồi mà vẫn bị thì cay lắm bác ạ
thôi tầm tuần nữa Bác rep lại cho chúng E biết kết quả cuối cùng là nó có xóa ko, năm ngoái E cũng phí 200k chỗ này