[Funland] Đề xuất phí ra đường.

obi

Xe tăng
Cứ cần tiền là nghĩ đến dân, thế này chả mấy nữa là dân kiệt sức mất.

kutingayxua

Xe tăng
E thấy hiện tại nước mình rất thiếu tiền để dùng trong nhiều việc. Thiết nghĩ tại sao người dân lại ko chung tay với đất nước để xây dựng đất nước mình ngày càng giàu đẹp hơn.
E có đề xuất thu phí ra đường của mọi người. Mỗi lần 1k thôi, số tiền rất nhỏ nhưng ý. Ích nước lợi nhà.
Các cụ cho ý kiến để gửi cho đại biểu nhé!
Hỏi khí ko phải cụ ở đoàn đại biểu nào thế ạ

xe cộ gì

[Tịch thu bằng lái]
Tại sao cụ lại có những ý tưởng điên dồ như cái đại biểu gì ấy nhỉ, ko còn gì để làm hay sao mà nghĩ ra những thứ ko thể ngửi được
nếu nói ra ngửi được ai lại vào chỗ đó....he he:)):)):)):))

NonameNonick

Xe điện
Ặc, em có nói cụ đâu, mà sao cụ vội thanh minh. Hay cụ chính là thằng cha ĐB cuốc hụi vừa phát biểu?!
Em mà là thằng cha đó thì lại đang chém gió phần phật bên ngoài hành lang tòa nhà cuốc hội; chả có thời gian lên OF chém gió với các cụ đâu ạ. ;)

NonameNonick

Xe điện
"Đây là 1 v.đề rất nhạy cảm, cần phải lấy ý kiến của tất cả các ngành, sự vào cuộc của các cấp chính quyền, kết hợp với c.tác vận động tuyên truyền, giáo dục..."fỏng cụ?
Dạ vâng cụ. Cụ nói đúng như bên tuyên giáo, chẳng lệch đi tý nào!!!
Có thể ta thí điểm tại một số sân bay tại Hà Nội, và Tp HCM, tiếp theo sẽ áp dung rộng rãi trên mọi cửa khẩu của VN. ;)

hanh trang 5

Xe hơi
Không thể để nhưn dưn tự do đái, ỉa, ăn uống, chick xoạc và thở dc đề xuật quá hay đề nghị cho zô nhị quyết chi bộ

coixay13

Xe tăng
Dạ vâng cụ. Cụ nói đúng như bên tuyên giáo, chẳng lệch đi tý nào!!!
Có thể ta thí điểm tại một số sân bay tại Hà Nội, và Tp HCM, tiếp theo sẽ áp dung rộng rãi trên mọi cửa khẩu của VN. ;)
Nhà cháu copy trộm của lão Ngọc Hoàng giả đấy ạ!

Baggio8x

Xe tải
Thu luôn cả phí về nhà nữa cụ ạ.
Ha ha, đúng là cười ra nước mắt.
Theo em thì mỗi người dân nên lắp 1 cảm biến vào mít, và đánh thuế trung tiện, vì khi trung tiện là xả thải khí độc hại ra môi trường, cần phải đóng thuế "chịu đựng" cho ngân sách. Đặc biệt thuế này sẽ thu cao ở các không gian hẹp kiểu như xe bus, tàu điện, taxi :D

samoclan

Xe điện
Mỗi ngày 1k đã là khó, cụ đề xuất mỗi lần thì chết em.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
e đề nghị thu phí làm quan, cứ ông nào làm quan nộp 100% tài sản, đương chức NN nuôi, lúc đấy xe công hay chuyên cơ cũng được, nhà công vụ biệt thự nguy nga cũng ok hết. Kèm theo khôi phục lại cấm gia đình ảng viêng làm kinh tế. Tiến tới xây dựng đội ngũ chính trị gia chuyên nghiệp. Có rồi thì hồng phúc cha truyền con nối gì ok hết

Mate20pro

Xe hơi
Cái này cần phải được bàn kỹ và lấy ý kiến của nhân dân cụ ạ ;)
Theo iem là vưỡn nên thu theo lũy kế, nhân dân nào tóe doe đi nhiều thì nộp nhiều là đương nhiên, xót của thì lần sau nhớ chú ý ăn uống vs, vừa khỏe cái thằng người lại hết mọi bệnh tật, một công đôi ba việc. He he

Hai Toan

Xe container
Tiền đó tiền nước . Cái em nói là “thuế môi trường “ ạ , cái này tính riêng , cụ nào bụng dạ yếu phải trả nhiều hơn .
Lấy thông tin từ BV,các nhà thuốc đông y,Thengf nào ,con nào mà bị Đại Tràng,Dạ dày thu thuế gấp ba lần cho nó sợ không dám bị đau nữa.

Hieu Altis2011

Xe buýt
E thấy hiện tại nước mình rất thiếu tiền để dùng trong nhiều việc. Thiết nghĩ tại sao người dân lại ko chung tay với đất nước để xây dựng đất nước mình ngày càng giàu đẹp hơn.
E có đề xuất thu phí ra đường của mọi người. Mỗi lần 1k thôi, số tiền rất nhỏ nhưng ý. Ích nước lợi nhà.
Em bổ sung thêm, ngoài phí ra đường còn có phí ngồi trên giường, phí tiểu đường, phí lên phường, phí nôn vào tường, phí những ai tên là Trường, Cường... :)):)):))

NonameNonick

Xe điện
Theo iem là vưỡn nên thu theo lũy kế, nhân dân nào tóe doe đi nhiều thì nộp nhiều là đương nhiên, xót của thì lần sau nhớ chú ý ăn uống vs, vừa khỏe cái thằng người lại hết mọi bệnh tật, một công đôi ba việc. He he
Úi, không bệnh tật thì chị Tế lại thất thu cụ ạ!
Cái vụ tào tháo đuổi chắc phải tính đến rồi. Em xin ý kiến vụ táo bón lạm dụng thời gian dùng WC cũng nên tính toán để thu phí nữa cụ ạ.

HoangTra

[Tịch thu bằng lái]
Người như cụ mà không vào được nghị gật thì hơi phí!

honda_cub79

Xe lăn
Ý kiến của cụ hay quá, nhà cháo ủng hộ :D

thngaylangthang

Xe ngựa
Cđ nào, xh nào cũng cần thuế, phí ... chừ đã nhìu bằng hay hơn xưa gồi nhỉ :D "cứ gô cổ nó lại nếu k nộp ..." một câu nói trong tác phẩm nào đó mừ em hổng nhớ :)) :))