[Thảo luận] Đêm 22/4 xe em bị ném vỡ kính; bắt được thủ phạm

totorauxom

Xe điện
Em vẫn quý mấy chú cơ động mặc dù mắc bệnh anh hùng núp
bọn chóa vàng thì thật đáng ghét

viso

Xe tải
Thực ra mấy bạn mũ cối phạt xé hóa đơn nộp tiền vào kho bạc thì ai vi phạm cũng phải tâm phục khẩu phục. Nhưng đây là hành nhau để nộp giá ngoài các bạn ấy bỏ túi nên mọi người bức xúc cũng đúng.

LX570

Xe hơi
Với những việc thế này mà chẳng thấy ai khen xxx một câu. Em chán các bác toàn lên đây chê họ, e thấy họ cũng làm được nhiều việc tốt đấy chứ

thtvuf

Xe điện
Em thấy vụ này cụ chủ thớt xử lý chuẩn ...gì thì gì an toàn vẫn đặt trước.
Cụ cũng gặp may vì gặp được mấy chú nhiệt tình. Em mấy lần gọi 113 chả thông máy, có lần thông thì các chú hỏi mãi chả lên đường nên đành té khẩn trương ...
Còn các hướng xử lý khác em thấy hơi quá...

bob07

Xe tải
Em nhận ra cụ chí bờm rồi nha : Bộ Tổng Tham mưu cùng xe Focus Sedan của cụ. Mong cụ đi off vào sáng chủ nhật này ...

the tai

Xe tải
em bị trường hợp là bị thằng nào đấy nó thù em mà đập kiếng xe em bằng hòn đá xanh bự to tướng nhưng may là xe có dán phim cách nhiệt nên chỉ bị nứt bể chứ không bị văng vụn như xe bác.

Tran Thanh Binh

Xe tải
thớt của cụ có nhiều người vodk quá.e đọc mãi mà ko đến cuối trang.lần sau cụ nên thay kính chống gạch đá nhé.bọn thanh hóa là hay giấu gạch trong người lắm.bum bum

Coltplus2008

Xe điện

minhnd2804

Xe đạp
em đồng ý luôn, cụ có cần em giúp gì thì alo em:)

Chi tiết như thế này các bác ạ:
Lúc gần 11h đêm qua em đi đến cầu Mai động theo hướng từ Minh Khai đi cầu Vĩnh tuy thì nhìn thấy 3 thằng (2 áo trắng 1 áo đen) đang đi bộ đến ở vỉa hè bên phải cầu. Khi cửa sau xe em ngang bọn chúng, thằng áo đen vung tay ném cái gì đó làm vỡ tan kính xe em. Em lập tức vòng lại, thằng áo đen chạy ngang qua đường về hướng Lò Đúc, 2 thằng còn lại lững thững qua đường, em đỗ xe ngay trước mặt 2 thằng này định xuống giữ chúng nó lại. Vợ và mẹ em kêu ầm lên là đừng xuống, sợ chúng nó có dao. Lúc đấy em cũng nghĩ nhanh và cũng thấy rợn rợn vì bọn nó ko thèm bỏ chạy biết đâu chúng nó có vũ khí thật. Em rất ức nhưng đành lái xe vòng lại đi về Lĩnh Nam để đưa mẹ em về.
Theo tường thuật của cụ này thì chỉ duy nhất 1 thằng áo đen có tội (nghịch dại, tội ngu thôi), như vậy có 5 cậu Thanh Hóa bị tẩn oan (chắc chắn trong 5 cậu này cũng có 1 vài cậu ngoan, thậm chí rất ngoan). Nhưng thôi, tẩn cũng được, âu cũng là 1 bài học, chọn bạn mà chơi, chọn thời gian và địa điểm mà chơi. Thường các anh CA phường trẻ và cơ động trẻ không có bao cát tập thường xuyên nên ngứa ngáy chân tay lắm, già đòn non nhẽ, bố mẹ gia đình không dậy được thì cho các chú ấy dậy. Không bênh làm gì.
Thông thường chúng ta thường ác cảm với các anh bên công an, nhưng thú thực lắm lúc nhìn thấy bóng áo các anh là cảm thấy lòng mình ấm lại, yên tâm hẳn. Nhất là những lúc đêm hôm vắng vẻ, chỗ xa lạ đất khách quê người. Ngón tay có ngón dài ngón ngắn, đâu cũng có người này người kia, cơ bản tốt là được.
- Cụ chủ thớt nếu đúng bên BTTM thật thì cụ chắc là dân bàn giấy, không phải bộ phận trực chiến đấu vì cụ không hề nghĩ đến gọi lực lượng bên cụ ra hỗ trợ mà chỉ trông vào mấy anh CSCĐ. Nếu đúng dân bên BTTM thì kể cả bắt về CA phường các cụ cũng sẽ dẫn độ về bên các cụ rồi QĐ sẽ xử lý (mà về xử lý bên đó thì 6 chú Thanh Hóa ra bã là cái chắc) các anh CA làm gì có quyền giữ lại. Chắc cụ đi mượn cái đỏ đỏ về để lên xe cho oai.

youngchan

Xe tải
Website
www.facebook.com
Qua vụ này em thấy phải đi dán kính thôi. Xe em lúc nào cũng kè kè cái dùi cui mua ở Lạng Sơn có thể thò ra thụt vào nhưng mà gặp thằng cầm "nửa chỉ" thì em cũng té

NHK

Xe hơi
E vodka cụ , chiến thuật cụ thể, rõ ràng, hợp lý
Ơn chuá cho kết thúc có hậu và may mắn
Nhưng nêu ko có chuá và nếu cụ có 1 mình - 1 ống tuýp và 1 chai xịt cay thì cụ cũng có thể xử được bọn này đấy.
De xe lại - hạ kính xuống và gọi nó đến để chửi (hoạc làm bất cứ thứ gì để nó ghé mặt vào lôi cụ ra để tẩn cụ, thì xịt 1 phát vào chính giưã mặt nó. Thằng hung hắng nhất chính là thằng đấy. Hai thằng còn lại thì cụ 1 tay ống nước, 1 tay xịt cay chơi tốt, cứ chuí ra khỏi xe vụt cho thằng chó nằm dưới đất 1 phát nưã vào ống quyển thì 2 cu kia chạy luôn. hoặc là cụ cũng té luôn, hoặc là cụ bơm tiếp cho nó kiềng mặt

6699

Đi bộ
Viết chữ cũng lâu chứ, các bác cứ nóng ruột... đợi thui.

Hùng Pirelli

Xe buýt
Em là Em cứ theo lời Bác khuyên để lần sau biết mà còn tránh.

ga.quay

Xe tải
hay quá, em thêm vững tin về xã hội ^^