[Funland] Đêm chán chém gió về sự ảnh hưởng của dịch bệnh đến kinh tế của các cụ.

Mr.Lex

Xe buýt
Cụ chủ bình yên quá, chúc mừng cụ!

LunaLX

Xe tải
Chắc 2 cụ nằm nhà nghĩ ra vậy thôi. :D
Đi lính là 1, thi vào các trường quân sự là 2. Hầu hết đều nhà ko có mấy đk và học lực cũng phải rất khá đó ạ.
5 năm đại học, 10-15 năm bôn ba khắp các đơn vị đó cụ ơi. Có bjo đc ở gần vợ con đâu. Các cụ nghĩ sướng thì e nghĩ sau nên các cụ nên hướng cho các con theo ngành này ạ
Công an mới nhiều con ông cháu cha chứ bên e thì ko có mấy đâu. Cực hiếm luôn đó.
Tất cả đều phải tự lực đó ạ.
Và 90% cũng chỉ có luơng thôi. Luơng quân đội học 5 năm ra trường cũng chỉ 6-7t thôi.
Em co
Chắc 2 cụ nằm nhà nghĩ ra vậy thôi. :D
Đi lính là 1, thi vào các trường quân sự là 2. Hầu hết đều nhà ko có mấy đk và học lực cũng phải rất khá đó ạ.
5 năm đại học, 10-15 năm bôn ba khắp các đơn vị đó cụ ơi. Có bjo đc ở gần vợ con đâu. Các cụ nghĩ sướng thì e nghĩ sau nên các cụ nên hướng cho các con theo ngành này ạ
Công an mới nhiều con ông cháu cha chứ bên e thì ko có mấy đâu. Cực hiếm luôn đó.
Tất cả đều phải tự lực đó ạ.
Và 90% cũng chỉ có luơng thôi. Luơng quân đội học 5 năm ra trường cũng chỉ 6-7t thôi.
Mình có nói gì đến vấn đề của cụ đâu mà cụ bảo nghĩ ra nhỉ, mình chỉ đưa ra chuyện của mình thôi.
Còn việc của cụ, cụ làm quân đội thì cũng là nhà nước, đương nhiên làm gì mà bị ảnh hưởng bời covid - 19.
Còn các cụ trên này nói quân đội gì đó, theo em nghĩ, xã hội đã phân công lao động, ai trình độ ntn thì vào nghề đó, ko nên có sự so bì được.
Ví như em làm quản lý sản xuất, cũng lương 18 - 20 triệu/ tháng, nhưng đêm hôm vất vả ngoài công trường, đêm về nhiều khi sự cố cứ nằm zalo điều hành, vợ bảo nhìn như tự kỷ, thế nhưng cũng cùng mức lương đó ở Cty em, đội quản lý ở văn phòng ngồi điều hòa, làm văn bản giấy tờ, trưa có khi toàn phắn đi uống rượu, đêm về ngủ ngon..vv
Em cũng đâu thể so sánh thế được, tóm lại là xã hội phân công lao động rồi, cứ thế mà ta làm thôi