[Funland] Đêm và Em

comiki

Xe lăn
Ko ngờ mợ Ốc xinh tươi thế mà cũng nhiều tâm sự, chúc mợ luôn vui tươi, yêu đời và mạnh mẽ nhé @};-@};-@};-

Ocxinh_85

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
{Kinh doanh Bất động sản}
Đêm và Em, nhưng em lại lỡ đọc vào buổi sáng. Nặng nề quá mơ à!
Chúc mợ luôn bình yên!
Hihi từ lâu rồi anh ơi. Giờ ko có gì phải nặng nề cả :) cảm ơn anh. Chúc anh vui khoẻ nhé :)

Ocxinh_85

Xe container
Ko ngờ mợ Ốc xinh tươi thế mà cũng nhiều tâm sự, chúc mợ luôn vui tươi, yêu đời và mạnh mẽ nhé @};-@};-@};-
Hihi Em cảm ơn cụ :)

Thỉnh thoảng lại có lúc hâm dở sến súa tí xong thôi mà :) may càng già càng đỡ hơn ạh :)

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Từ hơn 2 năm rồi. Giờ chả có tâm trạng gì cạ :)
Đọc lại thấy ngày đó sến vãi chưởng :D
Có gì mà sến.
Đấy chính là khi mình sống thật với mình khi trái tim chưa già cỗi. Và là khi mình còn khao khát bình yên và hướng thiện. Biết tin và mong đợi những điều tốt đẹp của cs.
Khi nói đó là sến, có lẽ do giông bão vùi dập mà ko còn dám tin ai. Tự mình xù lông nhím gai góc. Tạo cái áo giáp bảo vệ mình. Luôn thận trọng và nghi ngờ. Lạnh lùng hơn và sẵn sàng cay nghiệt hơn.
Mỗi người đều có sự lựa chọn tùy ý.
Người thì làm lại, cho mình thêm 1 cơ hội.
Người thì nói kệ cmn, méo cần thêm ai.

Tùy nhé mợ. Trên all , có lẽ mình là người thương mình nhất :)
Tỉnh táo là đúng, thực tế là đúng. Nhưng đừng cười chê ngày xưa sao lại sến. Đơn giản là ngày xưa là cơn mưa vương vấn dấu vết thanh xuân. Những gì đã qua, dù ko quay trở lại. Vẫn nên dành cho nó sự trân trọng. Vì đó là ta trân trọng chính mình.

Nhiều năm ngỡ hết thanh xuân
Một ngày dừng bước, lại bù thanh xuân :D

Chúc mợ bình yên .

bbad

Xe hơi
Ngu nhất là nghĩ rằng nó đã một lần đổ vỡ thì chắc là nó biết trân trọng cái đến sau.
Đàn ông hay đàn bà gì cũng thế.
Nếu thực sự tử tế đàng hoàng thì đã không đến mức đổ vỡ, cũng không đến nỗi phải chọn lầm.
Keke
Bọn đã bị vợ bỏ toàn bọn bỏ đi thôi. Các mợ thích thì cứ dùng, vài bữa chán thì cứ đá đi thôi.
Ở làng Vũ Đại người ta hay nói ấy các cụ, là chắc nó chừa mình ra :))

luu linh

Xe buýt
Vẫn còn sến súa, vẫn còn yếu đuối tức vẫn nhiều nữ tính mợ ạ.
Như em giờ, cs chả vui cũng chả buồn, chả sợ hãi, cũng chả tin tưởng. Muốn viết lách, tự sự gì đó mà chả viết nổi nữa đây này( quá khứ em cũng là đứa đầy thành tích văn chương chứ ko phải khô khan gì đâu)

Ocxinh_85

Xe container
Có gì mà sến.
Đấy chính là khi mình sống thật với mình khi trái tim chưa già cỗi. Và là khi mình còn khao khát bình yên và hướng thiện. Biết tin và mong đợi những điều tốt đẹp của cs.
Khi nói đó là sến, có lẽ do giông bão vùi dập mà ko còn dám tin ai. Tự mình xù lông nhím gai góc. Tạo cái áo giáp bảo vệ mình. Luôn thận trọng và nghi ngờ. Lạnh lùng hơn và sẵn sàng cay nghiệt hơn.
Mỗi người đều có sự lựa chọn tùy ý.
Người thì làm lại, cho mình thêm 1 cơ hội.
Người thì nói kệ cmn, méo cần thêm ai.

Tùy nhé mợ. Trên all , có lẽ mình là người thương mình nhất :)
Tỉnh táo là đúng, thực tế là đúng. Nhưng đừng cười chê ngày xưa sao lại sến. Đơn giản là ngày xưa là cơn mưa vương vấn dấu vết thanh xuân. Những gì đã qua, dù ko quay trở lại. Vẫn nên dành cho nó sự trân trọng. Vì đó là ta trân trọng chính mình.

Nhiều năm ngỡ hết thanh xuân
Một ngày dừng bước, lại bù thanh xuân :D

Chúc mợ bình yên .
Cảm ơn chia sẻ của cụ ạh :)

Chính vì đó là khi mình sống thật nên em mới up lên đây :) Thực ra nếu bây h bảo viết em vẫn viết được như thế này... Chỉ là, không còn muốn viết nữa thôi. Dù yêu thật, sống thật vẫn là tính cách con người em từ trước đến giờ.

Đôi khi chỉ là đi qua những năm tháng nhiều mệt mỏi ấy người ta không còn dễ phơi lòng mình ra như trước nữa thôi...

Chúc cụ ngày mới vui nhé :)

juve99

Xe cút kít
Chưa lần nào cầm tay con gái có xếp hàng dc hem ốc iu:">:">

nscd

Xe buýt
e thấy chị e rất hay nhầm lẫn về
một ông chồng tốt hay một bà vợ tốt.
lão chồng lãng mạn, vòng tay giang rộng, bờ vai ấm áp thì nhẹ nhất trái tim cũng chứa cả thiên hạ gái chứ đâu phải mình mình.
lão chồng có trách nhiệm với gia đình thì cục mịch, hói đầu, hôi rình, hưu non, nặng gánh gia đình, ví lép...
câc mợ muốn một tấm chồng tốt, chăm lo gia đình thì lại hay khoe ảnh xinh đẹp, rực rỡ,... thì còn khuya mới tìm thấy. gái tân muốn tìm còn khó bỏ bu ra kìa nữa là các mợ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đôi khi pn kiên cường và mạnh mẽ quá cũng không tốt, hãy tạo điều kiện hết mức có thể cho đàn ông làm tròn bổn phận để họ không thấy mình là người thừa trong chính ngôi nhà mình đang ở :))
Lý thuyết quá sư ơi.;))

Ocxinh_85

Xe container
Có thể là 1 phút lãng đãng hồi tưởng, nhưng trong thâm tâm mợ vẫn cần một bờ vai (ko cần kinh tế) để chia sẻ cuộc sống
Đó là sự thật bình thường mà :) mà ai nói em không cần kinh tế đấy :D ko có kinh tế để mà chết à hihi

Ocxinh_85

Xe container
Hơi phũ nhưng đường đến tập tiếp của bà mẹ đơn thân vô cùng ... hẹp bởi vì "cao không tới, thấp không thông". Việc tìm được một nửa mà mình thấy chấp nhận được và người ta cũng chấp nhận mình là quá thành công rồi còn việc người đàn ông đó chưa từng có vợ hay đã li hôn theo em nghĩ chẳng liên quan gì đến đổ vỡ :))
Đạt được cái quá thành công ấy cũng khó lắm chứ cụ tưởng à :D

Chỉnh sửa cuối: