Thảo luận Đèn báo dầu sáng khi phanh xe gấp

Minhnd

Xe điện
Chào các cụ, các mợ.
Hôm nay đi du xuân, khi phanh xe gấp (xe 5008) và phanh xe khi xuống dốc cao (chỉ một đoạn xuống hầm thôi) cháu thấy đèn báo dầu sáng và có cảnh báo gì đó (vì hiện lên nhanh quá nên cháu không kịp đọc). Vì đang ở xa và đúng dịp tết nên xin CCCM tư vấn xem như vậy có phải là lỗi nghiêm trọng không.

Cảm ơn CCCM.

hecauto86

Xe đạp
Nếu đèn cảnh báo phiễu đổ dầu như ảnh. thì xe đang bị thiếu dầu máy (có thể bác đi quá số km bảo dưỡng hoặc xe đang có hiện tượng ăn dầu dẫn tới dầu máy bị hthiếu)

Garage Anh Em

Xe đạp
Chào các cụ, các mợ.
Hôm nay đi du xuân, khi phanh xe gấp (xe 5008) và phanh xe khi xuống dốc cao (chỉ một đoạn xuống hầm thôi) cháu thấy đèn báo dầu sáng và có cảnh báo gì đó (vì hiện lên nhanh quá nên cháu không kịp đọc). Vì đang ở xa và đúng dịp tết nên xin CCCM tư vấn xem như vậy có phải là lỗi nghiêm trọng không.

Cảm ơn CCCM.
Xe bác khả năng cao bị ăn dầu máy rồi , dòng này hay bị , tạm thời thì bác thay dầu sớm hơn Km thôi

Minhnd

Xe điện
Xe bác khả năng cao bị ăn dầu máy rồi , dòng này hay bị , tạm thời thì bác thay dầu sớm hơn Km thôi
Cháu kiểm tra và theo dõi thì thấy thế này: sau khi bổ sung dầu cho đủ thì đi thêm hơn 2000 cây nữa vẫn không thấy hao dầu (hoặc có thể hao 1 chút). Sau đó thay dầu mới. Hiện tại đi được 1.500 cây vẫn thấy dầu không hao.
Cháu nghi rằng hôm thay dầu, thợ đổ thiếu dầu cho cháu nên mới bị vậy :(