[Cảnh báo] Đèn đỏ chân cầu vượt Láng Hạ - Lê Văn Lương

namhen

Xe buýt
Ý thức người đi đường kém + ý thức ông cắm biển, đèn ko có => giao thông loạn!

Trác Đông Lai

Xe buýt
Ớ thế giờ muốn lên cầu mà đèn nó đỏ thì chờ đèn nó xanh hả cụ?Nếu như ví dụ nhà cháu đằng sau mà không muốn lên cầu thì phải chờ cụ đằng trước( muốn lên cầu) dừng hết đèn đỏ để cụ ý lên cầu sau đó nhà cháu mới đi được à? Cung đường này nhà cháu ít đi vì chẳng bh có việc gì qua đây.
Chào cụ; cụ không lên cầu thì vẫn đi thẳng được cụ ạ. Đèn đỏ trên cao chỉ cấm các phương tiện lên cầu thôi. Phần đường còn lại ở đường Láng Hạ, tức là trừ đi làn BRT, vẫn đủ cho hơn 2 làn xe ô tô đi. Do đó, nếu cụ chưa quá bám sát đuôi xe sẽ lên cầu thì cụ hoàn toàn có thể đảo sang bên làn ngoài cùng bên phải để đi tiếp hướng đi dưới chân cầu.

ZzVerMouthzZ

Xe máy
Chào cụ; cụ không lên cầu thì vẫn đi thẳng được cụ ạ. Đèn đỏ trên cao chỉ cấm các phương tiện lên cầu thôi. Phần đường còn lại ở đường Láng Hạ, tức là trừ đi làn BRT, vẫn đủ cho hơn 2 làn xe ô tô đi. Do đó, nếu cụ chưa quá bám sát đuôi xe sẽ lên cầu thì cụ hoàn toàn có thể đảo sang bên làn ngoài cùng bên phải để đi tiếp hướng đi dưới chân cầu.
Vâng cảm ơn cụ:)) chứ em đi cái đường Láng ngã tư sở rẽ phải thì nó bé tí mà lại sợ cái vạch kẻ đường chỉ có rẽ phải.
Nhưng mà quái nhỉ khi cắm đèn đỏ chỉ để cho cái việc không lên cầu :)) mong là nó sẽ có tác dụng + thêm ý thức cho nhân dân

thinhtd

Xe container
Cái đèn Láng Hạ - LVL thực tế không có tác dụng gì; em làm ở Láng Hạ, ngày nào cũng đi về qua cái đèn này, bà con có dừng thì dừng chỗ đèn đỏ cho người đi bộ sang đường, chứ còn cái đèn trên cao cấm đi lên cầu thì cứ như làm cảnh thôi.
Cái đèn đỏ cấm lên cầu em thấy hình như nó đấu cùng với cái đèn đỏ cho người đi bộ sang đường. Khong tin mai cụ ra bấm cái đèn đỏ cho người đi bộ mà coi.
Em cũng làm ở Láng Hạ.

Trác Đông Lai

Xe buýt
Cái đèn đỏ cấm lên cầu em thấy hình như nó đấu cùng với cái đèn đỏ cho người đi bộ sang đường. Khong tin mai cụ ra bấm cái đèn đỏ cho người đi bộ mà coi.
Em cũng làm ở Láng Hạ.
Đèn đỏ cho người đi bộ nó sẽ đỏ cùng với đèn lên cầu khi mà có xe BRT tới. Còn nếu người đi bộ tự bấm thì không đỏ phần đèn lên cầu đâu. Em thỉnh thoảng cũng phải bấm để đi ngang qua đường đây.

Cơ mà có liên quan gì đến post của em đâu cụ ơi! Cụ đọc kỹ post của em không lại hiểu nhầm ý em thì khộ.

cutkitAMG

Xe tải
Mấy lần đi qua đoạn này em cũng giật mình, có đèn cấm lên cầu, rồi biển cấm theo giờ.

Duc Sang

Xe container
Hôm qua đi ngang đây em đã thấy ;)

Trung Thái

Xe tải

inovavgj

Xe container

ubisapro

Xe trâu
Ở đây có đèn xanh đỏ chỉ hướng lên cầu nhằm tránh xung đột với BRT , em đi qua xuốt , đèn rất rõ ràng dễ nhìn chứ không hề khó nhìn .Có cả biển cấm xe máy theo giờ nữa . Tuy nhiên đa phần người đi đường éo quan tâm cái đèn với cái biển đó mấy . Nhưng mà chả ông nào nhận ý thức mình kém mà toàn chửi đâu đâu , còn lâu lắm giao thông mình mới khá được
Chuẩn cơm mẹ nấu ợ. Đèn ở đây dễ nhìn chứ ko khó như cụ chủ nói. Cơ mà khi đèn đỏ, ko chỉ 2b mà ngay cả 4b cũng đầy xe vượt. Cá biệt e còn thấy đè đầu người đi bộ sang đường (nhưng đoạn đèn đỏ để người đi bộ sang đường). Méo hiểu nghĩ cái j nữa.

Linhboss

Xe đạp
cảm ơn cụ đã update thông tin cho anh em

GLC43

Xe buýt
Ớ thế giờ muốn lên cầu mà đèn nó đỏ thì chờ đèn nó xanh hả cụ?Nếu như ví dụ nhà cháu đằng sau mà không muốn lên cầu thì phải chờ cụ đằng trước( muốn lên cầu) dừng hết đèn đỏ để cụ ý lên cầu sau đó nhà cháu mới đi được à? Cung đường này nhà cháu ít đi vì chẳng bh có việc gì qua đây.
Đèn chỉ có tác dụng với xe lên cầu, xe đi thẳng ko cần dừng ạ. Chính vì vậy đèn lắp trên cao chứ không cắm bên phải ạ.

GLC43

Xe buýt
Đèn em thấy cao ngang gần = ngọn cây mà cụ

- Nó cao đến nửa tầng 2 nhà cụ. Nó có độ cao chuẩn đó ạ. Nó có tác dụng với phương tiện lên cầu nền vươn ra ngoài rất dễ nhìn mà.

Mr.Tùn

Xe buýt
Website
www.incensetravel.com