[Thảo luận] đèn đỏ được phép rẽ phải

Thường thì các tuyến đường đến ngã tư có phân hướng để rẽ trái - đi thẳng - rẽ phải. Nếu cụ đứng sai làn khi rẽ thì bị xxx tóm thôi. Còn những chỗ có vạch mắt võng rồi thì chắc làn bên cạnh không cho rẽ cùng hướng bên vạch mắt võng. Trường hợp như cụ chủ thớt, theo hiệu lệnh đèn, cụ dừng làn giữa để đi thẳng lên cầu Long Biên hoặc rẽ trái theo Yên Phụ thì không vấn đề, rẽ phải vào Trần Nhật Duật chắc lỗi sai làn.

onlyunme

Xe hơi
Thường thì các tuyến đường đến ngã tư có phân hướng để rẽ trái - đi thẳng - rẽ phải. Nếu cụ đứng sai làn khi rẽ thì bị xxx tóm thôi. Còn những chỗ có vạch mắt võng rồi thì chắc làn bên cạnh không cho rẽ cùng hướng bên vạch mắt võng. Trường hợp như cụ chủ thớt, theo hiệu lệnh đèn, cụ dừng làn giữa để đi thẳng lên cầu Long Biên hoặc rẽ trái theo Yên Phụ thì không vấn đề, rẽ phải vào Trần Nhật Duật chắc lỗi sai làn.
cụ khí nào đi qua đấy xem nhé.
Em nói thật là 1 làn chỉ được rẽ phải (có vạch mắt võng) còn 1 làn là được đi thẳng và rẽ phải.
em hay đi qua đấy. hôm trước thấy 2 bố đi làn ngoài rẽ phải khi đèn đỏ. mà 2 chú công an đứng đấy đếch vẫy vào. không hiểu thế nào.
đương nhiên em ko hỏi là kinh nghiệm đi thế nào. mà em thắc mắc trong luật giao thông thì nếu em đi làn ngoài và rẽ phải khi đèn đỏ (trong trường hợp không gay ảnh hưởng giao thông) thì em sai lỗi gì trong luật giao thông.

Matizcoi

Xe cút kít
Biển phụ cho rẽ phải ko cần đèn, đường 2 làn đều có mũi tên cho rẽ phải, ko hiểu khi đèn đỏ đi ở làn 2 xong rẽ phải thì bắt lỗi gì vậy các cụ :D

korando TX-5

Tháo bánh
Chào các cụ em có tình huống mà không biết đúng sai thế nào. nhờ các cụ chỉ giáo ạ.
Ở Hà Nội, đoạn đi qua bốt hàng đậu để đâm ra ngã 4 Hàng đậu - Yên Phụ - Trần Nhật Duật - 1 hướng đi thẳng lên cầu Long Biên
Thì khi đi từ hàng đậu đến ngã 4 em thấy:
Đèn giao thông: có đèn xanh đèn đỏ, và có đèn và biển đèn đỏ được phép rẽ phải.
Đường có 2 làn: 1 làn rẽ được phép đi thẳng và rẽ phải, 1 làn chỉ được rẽ phải.
Vậy khi đèn đỏ. Nếu không vướng người phía trước em được phép đi cả 2 làn để rẽ phải không ạ.
Em hỏi mấy bác taxi thì bảo muốn rẽ phải khi đèn đỏ thì chỉ được đi làn giành riêng cho rẽ phải. còn nếu đi làn kia thì phải chờ đèn xanh mới được rẽ phải.
Có đúng không ạ, sao em thấy cứ sai sai. luật có quy định không ạ
Bác chỉ đc đi 1 làn được ưu tiên rẽ phải thôi nhé.
Cái làn đi thẳng và rẽ phải hiện đang phải chấp về hành đèn đỏ. Bác mà đi làn đấy là bị phạt. Nhẹ thì không tuân thủ vạch kẻ đường hoặc đi sai làn đường.
Nặng thì cứ không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông (vượt đèn đỏ)

lazang-go

Xe tải
Cụ nhầm thì phải. Theo như những gì em biết đến giờ thì có 3 thứ để đc rẽ luôn:
- Vạch mắt cá màu vàng cùng với mũi tên rẽ.
- Đèn mũi tên rẽ ở ô đèn xanh đang sáng
- Biển Đèn đỏ được phép rẽ phải
hoạc có đảo hình tam giác , và co làn xe nằm giữa đảo và mép phải của đường thì auto rẽ phải được

Matizcoi

Xe cút kít
Cái làn đi thẳng và rẽ phải hiện đang phải chấp về hành đèn đỏ. Bác mà đi làn đấy là bị phạt. Nhẹ thì không tuân thủ vạch kẻ đường hoặc đi sai làn đường.
Có mũi tên (vạch kẻ đường) cho rẽ phải, có biển phụ cho phép rẽ phải ko cần phải đèn xanh, mà các cụ vẫn còn bị phạt thì tài quá, em cãi ngay.
Có cụ nào giải ngố giúp em ko, chứ mông lung quá hehee

ubisapro

Xe trâu
Cụ lên đến xe lăn rồi mà còn trả lời thế này. Cụ giải ngố dùm e và cụ Matiz xem CS chào e vì lý do gì. Lớ ngớ e chửi bỏ mọe :)) Cái chỗ này e đã từng phanh gấp 1 lần vì có ông đang đi thấy đèn chuyển đỏ bên làn trái thì phanh gấp.Điên mình e xuống xe hỏi lý do và được trả lời đúng như ông taxi trong bài thớt. E bảo cứ đi,e rẽ cùng và chịu trách nhiệm. Ấy thế mà còn quay ra nhắc e, ko được đâu, rẽ là xxx vợt đấy :))

Mà méo hiểu đâu ra cái quan niệm, có vạch mắt võng thì khi rẽ phải khi đèn đỏ phải chui vào đó nhỉ???
Bác taxi nói đúng đấy. Nếu không tin thì cứ thử đi làn không dành riêng mà rẽ phải khi đèn đỏ xem thử thế nào? (cách hay nhất được CS chào).

Biển phụ cho rẽ phải ko cần đèn, đường 2 làn đều có mũi tên cho rẽ phải, ko hiểu khi đèn đỏ đi ở làn 2 xong rẽ phải thì bắt lỗi gì vậy các cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

onlyunme

Xe hơi
Đấy bác ơi. cái mấu chốt chính là ở câu bác nói.
--
""""Bác chỉ đc đi 1 làn được ưu tiên rẽ phải thôi nhé.
Cái làn đi thẳng và rẽ phải hiện đang phải chấp về hành đèn đỏ """

Cái này được quy định ở đâu vậy bác.
vì nhiều khi em thấy làn ngoài thì vắng tanh đếch ông nào đi. trong khi cả 7-8 chú rẽ phải xếp hàng nối đuôi nhau đi nhìn đến ngộ.

onlyunme

Xe hơi
Cụ lên đến xe lăn rồi mà còn trả lời thế này. Cụ giải ngố dùm e và cụ Matiz xem CS chào e vì lý do gì. Lớ ngớ e chửi bỏ mọe :)) Cái chỗ này e đã từng phanh gấp 1 lần vì có ông đang đi thấy đèn chuyển đỏ bên làn trái thì phanh gấp.Điên mình e xuống xe hỏi lý do và được trả lời đúng như ông taxi trong bài thớt. E bảo cứ đi,e rẽ cùng và chịu trách nhiệm. Ấy thế mà còn quay ra nhắc e, ko được đâu, rẽ là xxx vợt đấy :))

Mà méo hiểu đâu ra cái quan niệm, có vạch mắt võng thì khi rẽ phải khi đèn đỏ phải chui vào đó nhỉ???
cám ơn bác đã nói rõ những điều em khó nói.
em theo các cụ thượng tôn pháp luật. cơ mà em thấy theo luật thì ông taxi sai.
thế mà em lên hỏi. bị chửi sml. nghĩ tủi nhục muôn phần ^^

Matizcoi

Xe cút kít
cám ơn bác đã nói rõ những điều em khó nói.
em theo các cụ thượng tôn pháp luật. cơ mà em thấy theo luật thì ông taxi sai.
thế mà em lên hỏi. bị chửi sml. nghĩ tủi nhục muôn phần ^^
Ai chửi, mời làm kèo cá độ đi cụ, cụ ubisapro mang xe mang bằng ra thực hiện luôn, em làm chứng và chung tiền phạt nếu em với cụ í sai (vì đến tận giờ em vẫn chưa nghĩ ra tại sao lại có lỗi hehe)

ubisapro

Xe trâu
Ai chửi, mời làm kèo cá độ đi cụ, cụ ubisapro mang xe mang bằng ra thực hiện luôn, em làm chứng và chung tiền phạt nếu em với cụ í sai (vì đến tận giờ em vẫn chưa nghĩ ra tại sao lại có lỗi hehe)
E chưa dính gọi vào lần nào, nhưng tháng đi qua chỗ này 1-2 lần. Ông cùng làm chỗ e bị gọi rồi, nhưng ông đó nhẹ nhàng lắm. Xuống chỉ bảo: tôi ko thấy cấm nên tôi rẽ. Kết quả: xxx nhắc nhở, a rẽ phải bên làn ngoài cần cua rộng sẽ nguy hiểm cho xe anh và người bên Yên Phụ =))

Matizcoi

Xe cút kít
E chưa dính gọi vào lần nào, nhưng tháng đi qua chỗ này 1-2 lần. Ông cùng làm chỗ e bị gọi rồi, nhưng ông đó nhẹ nhàng lắm. Xuống chỉ bảo: tôi ko thấy cấm nên tôi rẽ. Kết quả: xxx nhắc nhở, a rẽ phải bên làn ngoài cần cua rộng sẽ nguy hiểm cho xe anh và người bên Yên Phụ =))
Vẫn mông lung lắm :))
Em nhờ cụ chã sgb345 vào giải ngố ạ

Matizcoi

Xe cút kít
chưa ra dự thảo người vi phạm cần chứng minh mình ko vi phạm đâu. Chính vì thế nên ai bảo vi phạm thì mời chứng minh =))
Khôn như cụ quê em đầy :P
Cơ bản, đến tận giờ em vẫn ko hiểu tại sao sai, mà tất cả các cụ đã còm trong thớt này (trừ em, cụ với cụ chủ thớt) đều chung 1 í mới sợ.

ubisapro

Xe trâu
Khôn như cụ quê em đầy :P
Cơ bản, đến tận giờ em vẫn ko hiểu tại sao sai, mà tất cả các cụ đã còm trong thớt này (trừ em, cụ với cụ chủ thớt) đều chung 1 í mới sợ.
Bởi vì e cũng ko biết tại sao sai nên ko thể chỉ ra được :))

Còn e nói rồi, cái quan niệm làn dành riêng để rẽ phải khi đèn đỏ là do tự sáng tác ra nên ... "tự giác" thực hiện:D Cái lý luận của ông taxi thì chẳng có cái dẫn chứng luật nào cả mà toàn ... tự diễn biến, tự chuyển hóa. Ai bảo sai thì mời chứng minh sai, còn chỗ này rẽ phải cả 2 làn khi đèn đỏ chả cấm :))

Đang rỗi nên e chém thêm. hôm trước cu e hỏi e đoạn Nguyễn Văn Huyên rẽ phải ra Phạm Văn Đồng. Nó bảo ở đó có vạch mắt võng, ko có biển hay đèn cho rẽ phải khi đèn đỏ. Nó bảo được rẽ vì cái làn mắt võng vàng đó để rẽ phải khi đèn đỏ. E cạn cmn lời luôn, vẫn lội OFFB suốt ngày đới ợ, giống cụ Muôn biết ở trên kìa. Lên xe lăn mà trả lời vậy thì e chịu, chắc đúng chuẩn vào ốp chém gió rồi @@

Chỉnh sửa cuối:

Csglvl

Đi bộ
Các bác ơi cho e hỏi với ạ, chỗ ngã tư hàng đậu rẽ ra hàng giấy có biển báo đèn đỏ đc rẽ ko ạ

Csglvl

Đi bộ
E ghét chó vàng vl các bác ạ

Csglvl

Đi bộ
Đ ị t cái *** mẹ bọn chó vàng các bác ạ. Mấy hnay ở khi cầu diễn chỗ đường từ đường nguyễn văn giáp rẽ ra trần hữu dực ở cầu diễn có bọn chó đấy bắt láo vãi *** các bác ạ. E từ nguyễn văn giáp rẽ ra trần hữu dực. E dừng đèn đỏ r bật xi nhan, đèn xanh e mới bắt đầu đi và xi nhan vẫn bật. Rẽ xong đi vài mét thì tắt xi nhan xong lên trên thì bọn chó vẫy. Xong e hỏi lỗi gì thì nó bảo e vượt đèn đỏ e còn chỉ đèn xanh vẫn đang chạy thì nó lại bảo e ko xi nhan. E lại bảo e xi nhan r đi vài mét mới tắt. xong chúng nó mới bảo đi đi. E đang vội đi làm nên ko muốn đôi co. Ở đấy nhiều người ko để ý đi đúng vẫn mất tiền oan đó ạ. Đ Ị T CON *** MẸ MẤY THẰNG CHÓ CA ở đấy nhé. Đọc được mấy dòng này của tao thì chúc chúng mày (chỉ chúng mày thôi nhé) làm ăn càng xảo trá hơn nhé. Bọn mày làm bẩn cái áo công an nhân dân đấy. Mong sao chúng mày đọc được dòng này của tao. *** con mẹ chúng mày

Chỉnh sửa cuối:

Csglvl

Đi bộ
*** cái *** mẹ bọn chó vàng các bác ạ. Mấy hnay ở khi cầu diễn chỗ đường từ đường nguyễn văn giáp rẽ ra trần hữu dực ở cầu diễn có bọn chó đấy bắt láo vãi *** các bác ạ. E từ nguyễn văn giáp rẽ ra trần hữu dực. E dừng đèn đỏ r bật xi nhan, đèn xanh e mới bắt đầu đi và xi nhan vẫn bật. Rẽ xong đi vài mét thì tắt xi nhan xong lên trên thì bọn chó vẫy. Xong e hỏi lỗi gì thì nó bảo e vượt đèn đỏ e còn chỉ đèn xanh vẫn đang chạy thì nó lại bảo e ko xi nhan. E lại bảo e xi nhan r đi vài mét mới tắt. xong chúng nó mới bảo đi đi. E đang vội đi làm nên ko muốn đôi co. Ở đấy nhiều người ko để ý đi đúng vẫn mất tiền oan đó ạ. *** CON *** MẸ MẤY THẰNG CHÓ CA ở đấy nhé. Đọc được mấy dòng này của tao thì chúc chúng mày (chỉ chúng mày thôi nhé) làm nghề giao thông thì chết cũng ở giao thông nhé. Bọn mày làm bẩn cái áo công an nhân dân đấy. Mong sao chúng mày đọc được dòng này của tao. *** con mẹ chúng mày
Đ Ị T CON MẸ LŨ CHÓ VÀNG NHÀ CHÚNG MÀY NHÉ. ĐỌC BÀI CỦA TAO ĐI LŨ CHÓ VÀNG

duylong24101991

Đi bộ
Nhiều cụ đang bị hiểu sai cái vạch kẻ mắt võng. Thứ nhất cụ rẽ phải hay đi thẳng là phải căn cứ theo dấu mũi tên trên làn đường. Ở đây làn trong và ngoài đều có mũi tên rẽ phải + có biển cho phép rẽ phải khi đèn đỏ thì các cụ đều có thể rẽ phải ở 2 làn mà không mắc lỗi không tuân thủ vạch kẻ hay vượt đèn đỏ. Còn làn có mắt võng kèm mũi tên rẽ phải thì các cụ đã đi lên đó là mặc định phải rẽ phải và không dừng trên làn đó. Còn làn trong không có mắt võng và có mũi tên đi thẳng rẽ phải tức là các ông đi thẳng rẽ phải đều được dừng và đi trên đó, thế thôi