[Công nghệ] Đèn hình nhiệt kế sáng

tvc

Xe máy
Mấy hôm nay xe tôi cứ khởi động là đèn hình nhiệt kế sáng lên. Nó có màu xanh lá cây. Sau 3 phút nó mới tắt. Trước đây không thế. Khởi động vài giây là mọi đèn đều tắt. Xin các bác tư vấn xem lỗi ở chỗ nào và cách khắc phục.
Cảm ơn các bác

Canhdieuvang

Xe buýt
Bác ko để ý thôi đèn đó là dùng cho các xe ko có đồng hồ báo nhiệt và có chữ cool ở dưới nữa đi một lúc máy nóng nước làm mát tăng nhiệt lên mới tắt nhé ko sao hết đâu

tvc

Xe máy
Đúng như bác nói, xe tôi không có đồng hồ báo nhiệt mà chỉ có cái đèn đó thôi nhưng cũng kg thấy chữ cool. Cảm ơn bác đã tư vấn

dantochoch36

Xe tải
xe cụ là xe gì loại máy xăng hay dầu vậy. cái đó là loại báo nhiệt độ nước làm mát đ/c. nếu đèn xanh nổi lên là nhiệt độ đc đang bị lạnh quá không nên di chuyển ngay vì nếu xe di chuyển tức là động cơ có tải và sẽ gây ma sát lớn trong đ/c. đợi khi đèn tắt tức là nhiệt độ đ/c đã được làm nóng đến nhiệt độ an toàn thì cụ hãy xho xe lăn bánh. còn nếu đèn đó chuyển mầu đỏ thì cho xe sát vào lề đường tắt máy . bật đèn cảnh báo ( nút 2tam giác đỏ). ra ngoài xe hút thuốc gọi cứu hộ.

tvc

Xe máy
Xe tôi máy xăng bác dantochoch36 ạ. Cảm ơn bác đã chỉ dẫn. Tôi giờ mới biết thông tin ấy đấy. Tôi đang băn khoăn là khi máy nóng quá thì làm sao biết mà dừng xe.

anhtho

Xe ngựa
Xe tôi máy xăng bác dantochoch36 ạ. Cảm ơn bác đã chỉ dẫn. Tôi giờ mới biết thông tin ấy đấy. Tôi đang băn khoăn là khi máy nóng quá thì làm sao biết mà dừng xe.
Bác ko phải lo gì vì khi mới mở khoá điện, xe nào cũng hiện một số đèn và sẽ tắt đi sau đó. Cái đèn có hình nhiệt kế bật khi chạy một thời gian thì mới đáng ngại, còn khi mới chạy thì nhiệt độ nước còn rất thấp, nó chỉ hiện lên để cụ biết có cái đèn đó và đèn đó còn làm việc.

onggia70

Xe tải
Bình thường không có vấn đề gì. Cụ chỉ chạy 1-2 phút là đèn xanh tắt thôi. Nếu đèn nhiệt kế đỏ thì mới đáng ngại.