Đèn innova thay loại nào

hehe6922

Xe buýt
Website
sieuthitrungtam79.mov.mn
Chào cccm. Xe em innova 2009 đang dùng osram tăng sáng và đèn gầm nguyên bản nhưng bị nước vào nên pha gầm bong hết mạ rồi. Mùa này bắt đầu mưa và sương mù nhiều. Nay muốn cải thiện ánh sáng thì theo cccm nên làm ntn ngon bổ rẻ nhất ạ ( xe cỏ nên ko muốn đầu tư quá nhiều tiền ) ?
Ý em đang định mua bixenon gầm có pha cos về tự lắp nhưng ngặt nỗi nguyên bản nó ko phải đèn tròn nên khó lắp. Hoặc mua cặp bóng xenon H4 thay vào đèn pha trên, nhưng ko có bi liệu có ổn không ạ ? Ví dụ những loại bi gầm và xenon thì dùng loại nào tốt giá bao nhiêu? mua ở đâu ok nhất ạ ? Em ở xa thành phố nên chỉ muốn mua về tự làm thôi chứ đánh xe đến khó khăn quá . Thank cccm nhiều.

Nguyễn Tung MD

Xe đạp
thế cụ nên làm bộ bi gầm đài loan ạ
hàng này giờ là ổn nhất cụ ak

nguyenanh1230

Xe tải
Bi gầm đài loan chơi loại nào và giá khoảng bn cấc cụ nhỉ ?

hehe6922

Xe buýt
Website
sieuthitrungtam79.mov.mn
Bi gầm hiện nay có những loại ntn cccm nhỉ. Có loại nào vừa pha cos mà cả 2 chế độ vàng và trắng ko ạ ? Cụ nào có in box rõ giá từng loại cho em. Hôm nọ có mợ gọi ddienj thoại nhưng em lại quên mất rồi.

Nịna Vision

Đi bộ
Hôm trước em vừa ngâm cứu được quả này. Mời cụ ngó qua tham khảo thêm ạ :D

Binhtn99

Xe buýt
Cụ nói em thấy khó hiểu quá, tóm lại là cái đèn gầm của cụ bị ngập nước bong hết mạ choá đèn đúng không, và bây giờ cụ muốn tăng sáng cho cái nào, và hiện nay cái Osram cụ đang sài cho cái nào.
Nếu cụ muốn tăng sáng cho đèn pha thì cụ chơi luôn con Lumiled đi, xe cụ không có project cụ lắp con xenon vào nó thành cây cột điện à. Nếu cụ muốn độ thêm con bi nữa thì cũng được, nhưng cụ lại không muốn tốn kém. Vậy ý cụ bây giờ là như vầy đúng không.
Thời tiết sương mù, hay mưa, muốn tăng sáng nhưng lại phải có cả bóng vàng đi sương mù à. Cụ thâm thật. Cũng may gặp thằng em.
Giải pháp chu cụ đây. Làm con Đèn LED tăng sáng đổi màu hai trong một. Chỉ cần cụ nháy đèn hoặc tắt mở công tắc là đen tự chuyển chế độ sang vàng hoặc trắng. Vàng là 3000 kelvin, trắng là 6000 kelvin. Mưa gió thì chạy vàng, nắng hạn đổi sang trắng.

Link đây cụ tham khảo nhé: http://cartop.vn/den-led-doi-mau-trang-va-vang-philips-dual-color-philips-led
Video:
.
Đây là giải pháp tốt nhất cho cụ. Còn nếu cụ có nhiều xèng độ thêm quả bi xong chơi thêm con Đèn HID Xenon HB4, hoặc HB4 là ngon luôn.
Cái này hay ! bóng này lắp vào bi gầm taiwan được không cụ, cần 1 cặp chân H8

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
H8 e có nhé cụ, giá mềm oặt luôn đó :)

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Chào cccm. Xe em innova 2009 đang dùng osram tăng sáng và đèn gầm nguyên bản nhưng bị nước vào nên pha gầm bong hết mạ rồi. Mùa này bắt đầu mưa và sương mù nhiều. Nay muốn cải thiện ánh sáng thì theo cccm nên làm ntn ngon bổ rẻ nhất ạ ( xe cỏ nên ko muốn đầu tư quá nhiều tiền ) ?
Ý em đang định mua bixenon gầm có pha cos về tự lắp nhưng ngặt nỗi nguyên bản nó ko phải đèn tròn nên khó lắp. Hoặc mua cặp bóng xenon H4 thay vào đèn pha trên, nhưng ko có bi liệu có ổn không ạ ? Ví dụ những loại bi gầm và xenon thì dùng loại nào tốt giá bao nhiêu? mua ở đâu ok nhất ạ ? Em ở xa thành phố nên chỉ muốn mua về tự làm thôi chứ đánh xe đến khó khăn quá . Thank cccm nhiều.
Ỉn 09 thì cụ cải thiện pha cos bằng Led XHP70 L7 là ngon bổ rẻ tầm tiền, ko phải chế cháo gì, gắn 10p xong, giá dưới 2 chai xa xa.
Gầm cụ đã bong lớp mạ thì tốt nhất là cụ thay gầm khác rồi tính thay bóng chứ ko bóng nào lại đc chóa đó đâu ạ :D, hoặc có thể thay bi gầm pha cos cũng đc.

hanoi1266

Xe tải
cháu mua đèn pha xịn loại 1.7 triệu , bóng H4 thấy sáng ngon lành ,