[CCCĐ] Đến miền đất huy hoàng 1 thời, YOGYAKARTA, Indonesia. Horsepower

HorsePower

Xe container
Đi bộ từ đầu này sang đầu kia sân bay là 1 bài tập thể dục quá sức cho tinh thần hồi hương :)
Cũng đã đến cửa ra và ngồi đây sạc điện thoại

Nhìn cái nhà ga mới thấy mình đã đi bộ từ tít tịt đằng kia tới đây. Thật phi phàm :)

Chiếc máy bay đưa đoàn về Hanoi an toàn và đúng giờ sau bộ phim "Không Gia Đình", xem lại để nhớ cuốn chuyện yêu thích đọc thời trẻ con

HorsePower

Xe container
Hành trình của HP đến miền đất huy hoàng cũng đến hồi kết.
Đi để về, và về để đi, hành trình khép kín của đời người vẫn quay quay như Bánh xe Kinh Luân Tây tạng. Đền đài làm cho chuyến đi thật ý nghĩa với HP, khác hẳn những chuyến nghỉ dưỡng lười biếng.
Cám ơn các cụ mợ đã đọc bài và đặc biệt comment. Hẹn các cụ mợ chuyến đi sau của HP.

HorsePower

Xe container
Cụ đi Garuda, Vietnam Airlines của Indo thì xịn rồi.
Nhà cháu đi LionAir, delay cho 3 tiếng. 9 giờ tối bay mà 12h đêm mới cất cánh.
Các bạn Indo và khách Tây rất bình tĩnh và không tỏ ra nóng vội.
Garuda từng bị liệt vào danh sách các hãng hàng không kém an toàn nhất đấy cụ. Đấy là cách đây nhiều năm, không biết giờ khôi phục đc chưa. :)

Charmsalot

Xe tăng
Cụ cho hỏi có tuyến xe buýt từ trung tâm đi hai đền và quay lại ko cụ
Từ Yogya đi thì chắc chắn có cụ ạ. Có điều em không biết. :)):)):)) Em chỉ biết có tuyến chất lượng cao chạy từ sân bay đi Borobudur thôi. Nhưng không có tuyến buýt chất lượng cao quay lại sân bay cụ nhé. Chỉ có buýt thường đi về trung tâm thôi. Từ trong đền đi ra bến xe buýt thì cụ phải đi xe lôi. Đến bến xe thì chờ khoảng 20 phút sẽ có buýt. Không biết tiếng thì cụ dùng tay thật quyết liệt vào, người dân họ sẽ chỉ bảo rất tận tình.
Đền Prambanan thì nó ngay gần sân bay nên nếu không có taxi thì cụ làm cuốc xe ôm.

ech non

Xe buýt
Tks cụ ý em muốn biết là từ trung tâm yogya đi xe buýt đến các điểm đó mà

Từ Yogya đi thì chắc chắn có cụ ạ. Có điều em không biết. :)):)):)) Em chỉ biết có tuyến chất lượng cao chạy từ sân bay đi Borobudur thôi. Nhưng không có tuyến buýt chất lượng cao quay lại sân bay cụ nhé. Chỉ có buýt thường đi về trung tâm thôi. Từ trong đền đi ra bến xe buýt thì cụ phải đi xe lôi. Đến bến xe thì chờ khoảng 20 phút sẽ có buýt. Không biết tiếng thì cụ dùng tay thật quyết liệt vào, người dân họ sẽ chỉ bảo rất tận tình.
Đền Prambanan thì nó ngay gần sân bay nên nếu không có taxi thì cụ làm cuốc xe ôm.

HorsePower

Xe container

CRV 2019

Xe tải
Em ngồi nguyên nghe chuyện

Charmsalot

Xe tăng
Về lý thuyết thì có xe đi phải có xe về chứ cụ nhỉ.
Bởi vì cái xe DAMRI bus nó để mình ngoài đường cái, mình phải chuyển sang một chiếc xe khác nhỏ hơn. Xe này chở mình vào trong bãi xe Borobudur rồi quay ra.
Nhà cháu cũng tin tưởng tuyệt đối là đã có xe đến thì phải có xe về, nhưng không phải vậy cụ ạ.

HorsePower

Xe container
Bởi vì cái xe DAMRI bus nó để mình ngoài đường cái, mình phải chuyển sang một chiếc xe khác nhỏ hơn. Xe này chở mình vào trong bãi xe Borobudur rồi quay ra.
Nhà cháu cũng tin tưởng tuyệt đối là đã có xe đến thì phải có xe về, nhưng không phải vậy cụ ạ.
Thế thì bất cập quá nhỉ cụ. Để HP gọi điện cho tổng cục du lịch INdo điều chỉnh ngay hehe