Đèn pha Camry LE tối quá

Pé Péo

Xe máy
Các bác cho em hỏi có phải do em gắn thêm đèn sương mù nên đèn pha tối hơn không ạ? Tối lắm, so với các xe khác thì xe em pha tối hơn nhiều, hay là mắc bệnh gì phiền các bác bắt bệnh hộ em với ạ :(

casio

Xe tải
cụ thay bóng xalon xem sao

RAVA

Xe ba gác
Các bác cho em hỏi có phải do em gắn thêm đèn sương mù nên đèn pha tối hơn không ạ? Tối lắm, so với các xe khác thì xe em pha tối hơn nhiều, hay là mắc bệnh gì phiền các bác bắt bệnh hộ em với ạ :(
-EM thấy con RAV4 nhà em khi nháy pha thì nó tắt dèn sương mù, ko giống như các xe khác như xe LD ở VN mình (vẫn sáng tất cả các đèn), mà đèn cũng sáng phết, em so sánh thì còn sáng hơn nhiều xe Hàn có đèn bi, mà Cam Mỹ cũng có đèn bi sao lại tối nhỉ? Bác thử vào hãng đo độ sáng xem?~X(

Lucky

Xe tăng
LE đèn cos tối lắm bác ạh, còn thua đèn Altis mặc dù đèn LE có pojector nhưng trong lại là halogen, đèn Pha thì tương đối sáng.

Pelorus

Xe buýt
cụ thay quả bóng xenon cho sáng ợ:P

quangzin

Xe tăng
Ko phải thế đâu bác ,đèn nó tối sẵn rồi nói thật chứ Cam le đèn cos hơi tối nhiều hôm đi tưởng chưa bật đèn . E đã thay bóng xenon vào và mắt e nó sáng trắng ra .

Pé Péo

Xe máy
Thanks các bác đã quan tâm :) Đúng là khi pha lên còn sáng chứ để chiếu gần tối lắm, tối hơn nhiều so với con KIA forte cũ của em, đến mức em nghĩ không đủ tiêu chuẩn độ sáng tối thiểu :( Lắp xenon thì thực sự em không thích, cũng sợ động chạm đến điện đóm lại lỗi tùm lum thì mệt lắm. Chắc phải chấp nhận "đi trong bóng tối" thế hả các bác ???

bighead

Xe tải
+1 vote cho bác lên xenon (em cũng đi Cam LE nên em biết rõ)
bác mua bộ xenon về, tháo bóng cũ ra, vặn bóng mới vào, cắm dây nguồn của bóng cos cũ vào cái ba-lát, cắm dây từ ba-lát vào cái bóng xenon là xong, không có chỉnh sửa gì thêm :-"
à có thể phải chế lại 1 chút chỗ cái dây cắm bằng cách là cắt vỏ dây cũ ra, quấn cái dây mới (theo bộ đèn) vào, băng kín lại là xong

em tuổi trẻ mà mắt yếu, hay đi tỉnh nên chơi xenon 5000k for cos và 3200k for projector fog đây, tự lắp hết nhé :>

hungbm

Xe điện
Cam LE xuất Mỹ thường là bản base nên trang bị rất nghèo nàn, nhưng ưu điểm lại giá cao, người Việt bánh khoái và nghiện nên dễ mua dễ bán. Cụ thêm tiền độ lên Bi xenon mà dùng cho nó sáng

Isu_zu

Xe container
Cam LE xuất Mỹ thường là bản base nên trang bị rất nghèo nàn, nhưng ưu điểm lại giá cao, người Việt bánh khoái và nghiện nên dễ mua dễ bán. Cụ thêm tiền độ lên Bi xenon mà dùng cho nó sáng
Trang bị rất nghèo nàn? cụ có biết e nó có những gì ko ạ?

Isu_zu

Xe container
-Cũng hơi nghèo, dưng mà có đèn LED và cửa nóc mới hay chứ?~X(
Cái này nó là sở thích cụ ạ, thích xe nhiều option, nhưng chả bao giờ dùng!!!vậy nhiều option để làm gì? quan điểm cá nhân em là:
- Option liên quan đến an toàn: BA, ABS, EBD, Airbag, DVD, Camera de, kính điện, ghế điện, báo áp suất lốp...nên có
- Option linh tinh: Cửa sổ trời, đèn báo rẽ trên gương hậu, Bluetooth, Navigation, Panorama, lazang lớn, lốp mỏng, ốp giả gỗ, cruise control...hầm bà lằng, có thì tốt (cũng chả mấy khi dùng), ko có ko sao. E khoái ghế nỉ hơn da, để nắng ko bị tái ...im, tuy nỉ thì dễ bẩn hơn.
Cũng như điện thoại, hàng tỉ chức năng, nhưng rồi cuối cùng thì: bắt sóng tốt, nghe rõ, pin lâu, rơi ko hỏng, check mail tốt, tí nhạc nữa là xong!
Vì vậy, option LE có thể quá ít với một số cụ, với e là đủ (dán mỗi V-cool, camera de). Thậm chí cửa nóc, cruise control còn chả dùng bao giờ. Ghế điện chỉnh mỗi lần rồi thôi. Em ghét nhất là có cụ ốp inox...kín cả xe!

MB E250

Xe tải
Cái này nó là sở thích cụ ạ, thích xe nhiều option, nhưng chả bao giờ dùng!!!vậy nhiều option để làm gì? quan điểm cá nhân em là:
- Option liên quan đến an toàn: BA, ABS, EBD, Airbag, DVD, Camera de, kính điện, ghế điện, báo áp suất lốp...nên có
- Option linh tinh: Cửa sổ trời, đèn báo rẽ trên gương hậu, Bluetooth, Navigation, Panorama, lazang lớn, lốp mỏng, ốp giả gỗ, cruise control...hầm bà lằng, có thì tốt (cũng chả mấy khi dùng), ko có ko sao. E khoái ghế nỉ hơn da, để nắng ko bị tái ...im, tuy nỉ thì dễ bẩn hơn.
Cũng như điện thoại, hàng tỉ chức năng, nhưng rồi cuối cùng thì: bắt sóng tốt, nghe rõ, pin lâu, rơi ko hỏng, check mail tốt, tí nhạc nữa là xong!
Vì vậy, option LE có thể quá ít với một số cụ, với e là đủ (dán mỗi V-cool, camera de). Thậm chí cửa nóc, cruise control còn chả dùng bao giờ. Ghế điện chỉnh mỗi lần rồi thôi. Em ghét nhất là có cụ ốp inox...kín cả xe!
Quan trọng nhất với Camry LE là giá cao và giữ giá và được dân Việt tin dùng không ngu như dân các nước khác đánh giá Camry LE quá rẻ như Mỹ chẳng hạn. Chính vì gu tiêu dùng của người Việt nên Toyota rất coi trọng độ bền của túi khí, đâm đụng mà người ngồi trong xe còn sống thì chưa nổ.

thongnhat

Xe buýt
Chuẩn quá, cụ như nói hộ em hết.
Em thì mắt cận, nếu có đèn xenon thì tốt, chả có cũng chả sao. Em không có Camry LE nhưng theo em tìm hiểu thì nếu là ghế nỉ thì cứ để yên thế mà đi, chụp cái vỏ ghế da vào sợ ảnh hưởng đến túi khí, phí đi.

Isu_zu

Xe container
Quan trọng nhất với Camry LE là giá cao và giữ giá và được dân Việt tin dùng không ngu như dân các nước khác đánh giá Camry LE quá rẻ như Mỹ chẳng hạn. Chính vì gu tiêu dùng của người Việt nên Toyota rất coi trọng độ bền của túi khí, đâm đụng mà người ngồi trong xe còn sống thì chưa nổ.
Cụ ở Mỹ phỏng ạ, Mer thì quá đỉnh rồi, ở 1 đẳng cấp cao vời vợi, e ko dám bàn, chúc cụ vui với E250 của cụ nhé.

CuKenPis

Xe buýt
Em cũng Le 2008 tự nhiên xịt một em Cos, cụ nào biết thay ở đâu quanh khu Hoàn Kiếm và ngoài giờ hành chính k ạ? Cho e hỏi luôn e Cos này là senon hay gì ạ, giá cả như nào ? Tks các cụ

ductienqn

Xe tăng
E cũng LE nhưng đã thay xenon chạy tạm được, trước chưa thay đi đêm gặp xe đi ngược chiều rất khó chịu.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Em cũng Le 2008 tự nhiên xịt một em Cos, cụ nào biết thay ở đâu quanh khu Hoàn Kiếm và ngoài giờ hành chính k ạ? Cho e hỏi luôn e Cos này là senon hay gì ạ, giá cả như nào ? Tks các cụ
xịt thì cụ chơi luôn xenon vào cho sáng hơn,e thấy cos cam ld cũng sáng,hoặc crv ấy,nếu bác vẫn thích zin thì ra hàng nó thay cho,qua chỗ bác cường black ấy

carina

Xe buýt
LE tối thật, em đã chạy 500 km với ông em, thấy đèn đóm tối om........