Đèn Pha Cho SH

quanuts

Xe hơi
các đồng chí kia lắp Sê Nông bao jo chưa mà chém gió kinh thế.... SH việt vs I ta Lý nhà e lắp từ 2009vs 2010 đến jo có sao đâu, còn lắp cả báo động( made in Tàu Khựa)-450k....

longuy2222

Xe tăng
Thật ra có xe đi không sao có xe bị đấy cụ ah chẳng bit đường nào mà lần nhỡ mình nhọ lại đỏ bệnh cái thì mệt nhắm ạ :)
cụ phải chọn bóng chuẩn giống về chân và công suất tiêu thụ như sách hướng dẫn bọn Honda yêu cầu + thêm bóng xịn nữa thì sao hỏng đc j....... quan trọng là ko chơi pha màu sặc sỡ quá dễ bị xxx hỏi thăm lắm :))

KuAnh

Xe tăng
cụ phải chọn bóng chuẩn giống về chân và công suất tiêu thụ như sách hướng dẫn bọn Honda yêu cầu + thêm bóng xịn nữa thì sao hỏng đc j....... quan trọng là ko chơi pha màu sặc sỡ quá dễ bị xxx hỏi thăm lắm :))
Vâng thui em cứ đi cái pha zin cho lành dạo nay 141 nhìu lắm nên em hợ nắm ;))

cupidangel3112

Xe tải
em mới lấy SHVN, muốn lên đèn cho sáng hơn thì nên lắp bóng nào để đỡ hại điện hả các bác?
mà em thấy trên đường có xe có kiểu đèn cos thì màu vàng bình thường, nhưng bật pha thì lại thấy màu trắng như xenon ý ah, thế là thế nào ah?

Civic6689

Xe đạp
em mới lấy SHVN, muốn lên đèn cho sáng hơn thì nên lắp bóng nào để đỡ hại điện hả các bác?
mà em thấy trên đường có xe có kiểu đèn cos thì màu vàng bình thường, nhưng bật pha thì lại thấy màu trắng như xenon ý ah, thế là thế nào ah?
em cũng muốn thay ánh sáng vàng nguyên bản bằng ánh sáng trắng xanh,( cho thẩm mỹ ) , em thì nhát gan nên ko dám độ điện đóm,chỉ muốn chơi bóng cùng công suất nhug khác mầu,bác chơi chưa? chỉ cho em với

cupidangel3112

Xe tải
em cũng muốn thay ánh sáng vàng nguyên bản bằng ánh sáng trắng xanh,( cho thẩm mỹ ) , em thì nhát gan nên ko dám độ điện đóm,chỉ muốn chơi bóng cùng công suất nhug khác mầu,bác chơi chưa? chỉ cho em với
Em chưa bác ạ, đang xem cao nhân ở đây chỉ bảo. :D

NDT206

Xe đạp
Em nói các cụ đừng giận chứ ra đường em ghét nhất xe nào lắp đèn pha trắng. Sáng vừa vừa thì ko sao, nhiều người lắp bóng sáng quá làm loá hết mắt người đi ngược chiều. Bao nhiêu lần đi đường gặp những xe như vậy em toàn phải chạy chậm lại sợ quáng mắt lại gây tai nạn!

mr new

Xe tải
NDT206 nói:
Em nói các cụ đừng giận chứ ra đường em ghét nhất xe nào lắp đèn pha trắng. Sáng vừa vừa thì ko sao, nhiều người lắp bóng sáng quá làm loá hết mắt người đi ngược chiều. Bao nhiêu lần đi đường gặp những xe như vậy em toàn phải chạy chậm lại sợ quáng mắt lại gây tai nạn!
Em đồng ý với cụ. Em thậm chí còn ghét mấy ông đi đèn nguyên bản mà thời tiết bình thường cũng táng pha vào mặt người ta, ko lẽ đèn cốt ko đủ sáng??? Gặp mấy ông này em cũng tương pha lại luôn. Bình thường đi ko mưa gió hay sương mù, đường nội thành ko bao giờ em bật pha.

hellboy_che

Xe tải
bóng OSCRAM ko lên đc ánh sáng trắng đâu cụ ah . Hôm trc e mới qa bác Nam Vũ lắp thử bóng Oscram night breaker plus 90 H4 thì nó chỉ sáng hơn bóng zin theo xe thôi chứ vẫn màu vàng cụ nhé
cụ thử lắp bóng hella blue H4 5000k xem , e mới lắp thấy ổn lắm , ánh sáng trắng xanh 300k 1 bóng cũng mua chỗ bác Nam Vũ
ý bác là bóng Artic Blue ah?E ko thấy loại Hella blue như bác nói?

sekeleton

Xe đạp
E nói thật các bác đừng buồn nhé,mấy cái loại bóng siêu sáng mà 300k ý cũng chỉ bằng con bóng siêu sáng 70k mua ngoài chợ giời thôi,có khi còn ko sáng bằng,ngày trước e đi ex đã ngịch qua rất nhiều loại bóng rồi,nếu sáng nhất và đẹp nhất và bền nhất thì là bi xenon (kể cả bi của tàu cũng vẫn rất sáng và đẹp và bền )còn ko các bác cứ ra chợ giời hỏi loại bóng siêu sáng mấy chục thôi thay vào là ok.nhưng lưu ý các bác là lắp xenon thì cẩn thận 141 hỏi thăm e bị 2 lần rồi. còn bác nào muốn vừa sáng vừa ko bị bắt mà chơi xenon thì chịu khó mò trong mua rẻ có 1 cậu bán xenon 4300k là ánh sáng vàng nên dùng ko bị 141 hỏi thăm

yamaki

Xe buýt
E nói thật các bác đừng buồn nhé,mấy cái loại bóng siêu sáng mà 300k ý cũng chỉ bằng con bóng siêu sáng 70k mua ngoài chợ giời thôi,có khi còn ko sáng bằng,ngày trước e đi ex đã ngịch qua rất nhiều loại bóng rồi,nếu sáng nhất và đẹp nhất và bền nhất thì là bi xenon (kể cả bi của tàu cũng vẫn rất sáng và đẹp và bền )còn ko các bác cứ ra chợ giời hỏi loại bóng siêu sáng mấy chục thôi thay vào là ok.nhưng lưu ý các bác là lắp xenon thì cẩn thận 141 hỏi thăm e bị 2 lần rồi. còn bác nào muốn vừa sáng vừa ko bị bắt mà chơi xenon thì chịu khó mò trong mua rẻ có 1 cậu bán xenon 4300k là ánh sáng vàng nên dùng ko bị 141 hỏi thăm
Hỏi thăm lỗi gì vậy cụ? Để pha đi trong phố à?

yamaki

Xe buýt
Thay đổi kết cấu đèn chiếu sáng xe.
Vớ vẩn, thay đổi là thay đổi thế nào. Có lắp thêm hay đục khoét kết cấu gì đâu mà bắt lỗi. Đây là thay thế phụ tùng zin bằng phụ tùng của hãng thứ 3, ko phảu kết cấu. Csgt chỉ đc cái bắt láo.

sekeleton

Xe đạp
Vớ vẩn, thay đổi là thay đổi thế nào. Có lắp thêm hay đục khoét kết cấu gì đâu mà bắt lỗi. Đây là thay thế phụ tùng zin bằng phụ tùng của hãng thứ 3, ko phảu kết cấu. Csgt chỉ đc cái bắt láo.

bác ơi vấn đề là cứ xe xenon nó gọi vào,đa số toàn thanh niên,ko tội này thì tội kia,nhất là bị 141 bắt thì bác biết lằng nhằng thế nào rồi,lại khám người khám cốp.ko thì ko gương 1 lít. 2 hôm e bị hỏi toàn mất 1 lít ko cho nó .còn hơn lằng nhà lằng nhằng.ngày xưa e bị bắt cũng cãi chán rồi .e còn hỏi oto đi xenon dc sao cấm xe máy .Nc là không cãi dc với cán bộ nhà nước.
E rút kinh nghiệm ra tốt nhất là xe máy ko nên thay đèn xenon .không rất hay bị hỏi nhất là bị 141 và cơ động hỏi .đa số đi xenon lại toàn thanh niên,chắc chắn thường là không gương ,chưa kể giấy tờ có khi chả mang đi nên tốt nhất nên tránh voi chả xấu mặt nào.chứ không nói thật đã đi bi cầu rồi nhìn cái ánh sáng đèn halogen như kiểu mù dở ý kể cả là mấy cái bóng philip mấy trăm k

yamaki

Xe buýt
bác ơi vấn đề là cứ xe xenon nó gọi vào,đa số toàn thanh niên,ko tội này thì tội kia,nhất là bị 141 bắt thì bác biết lằng nhằng thế nào rồi,lại khám người khám cốp.ko thì ko gương 1 lít. 2 hôm e bị hỏi toàn mất 1 lít ko cho nó .còn hơn lằng nhà lằng nhằng.ngày xưa e bị bắt cũng cãi chán rồi .e còn hỏi oto đi xenon dc sao cấm xe máy .Nc là không cãi dc với cán bộ nhà nước.
E rút kinh nghiệm ra tốt nhất là xe máy ko nên thay đèn xenon .không rất hay bị hỏi nhất là bị 141 và cơ động hỏi .đa số đi xenon lại toàn thanh niên,chắc chắn thường là không gương ,chưa kể giấy tờ có khi chả mang đi nên tốt nhất nên tránh voi chả xấu mặt nào.chứ không nói thật đã đi bi cầu rồi nhìn cái ánh sáng đèn halogen như kiểu mù dở ý kể cả là mấy cái bóng philip mấy trăm k
Uh, tóm lại là chúng nó nhũng nhiễu dân. Bới bèo ra bọ.

akiyama_6868

Xe buýt
Cho em hỏi các cụ chút, lắp mấy bóng Philips loại ánh sáng trắng có bị mờ hay vàng chóa không ạ?

cupidangel3112

Xe tải
Thế em đầy đủ giấy tờ, gương lược, nói chung chả có lỗi gì, thay mỗi xenon thì có lỗi gì? cãi ra sao? :D bác Liêm Blue có rành không ah? chỉ giáo em phát. 141 em chưa dính, chỉ bị mấy CSCĐ vẫy thôi, mấy lần chả ăn đc em đồng nào. :D

ftubigboy

Xe đạp
Em hóng thớt này mãi, các bác nói nhiều loại đèn quá... Về kỹ thuật thì em không rành lắm đâu ạ, nhưng bác náo lắp rồi thì cho anh em xem cái mặt mũi em nó ntn với không ạ. Quan trọng là các bác độ đèn là cũng thích hình thức rồi, nhưng lại lăn tăn cái khoản cháy chập và bị xxx hỏi thăm hehe. Bác nào độ rồi thì up ảnh cho anh em tham khảo, đẹp rồi + ưng rồi thì chuyển sang vấn đề kỹ thuật làm sao cho cái đẹp không bị cháy cập thôi ạ :D

hellboy_che

Xe tải
e thấy SH 2012 có cái miếng che mạ crom chống chói đằng trước đèn pha, dập nổi chữ Sh khá đẹp, ko biết có lắp cho SH đời trước được ko các bác nhỉ?