Thảo luận Đèn pha thích ứng Mazda6 2.5 2017.

trantuan86hd

Xe tải
Em mới lấy lại con M6 2017 bản 2.5. Nghe nói bản này nó có đèn pha thích ứng, hiện đại hơn đèn liếc bản cũ. Tìm hiểu trên Youtobe thấy nó cũng hay phết. Nhưng từ hôm e lấy về mày mò mãi chả làm cách nào để sd được hay bật đc chức năng đó cả.
Em xem clip hướng dẫ là để đèn Auto xong đẩy cái cần gạt để bật đèn pha. Khi đó trên bảng taplo nó hiện lên hình đèn pha và chữ "A" lồng vào thì tức là tính năng đó đã được bật. Mà e làm theo nó ko được. Đi tối nó còn không thèm liếc như bản cũ 2016 e đã đi. Em chủ yếu đi đường quê, max tốc độ cũng chỉ được 40km/h. Chưa thử trên cao tốc bao giờ.
Lên đây hỏi các cụ có ai hiểu về tính năng này hỗ trợ em với. Cảm ơn các cụ đọc bài.

Laobantien

Xe hơi
Thế chắc nó bị cắt thôi,chứ để thế là chuẩn rồi cụ

SIGNUS

Xe container
Người OF
Hai cái này khác nhau cụ thớt nhé! Tính năng đèn pha thích ứng và tự động mở rộng góc chiếu (liếc) khi đánh lái là khác nhau. Khi đã có tính năng đèn pha thích ứng (ALH) thì sẽ kg có tính năng mở rộng góc chiếu (AFS) nữa. ALH là tính năng đèn pha LED tự động điều chỉnh độ cao (pha - cos) và cường độ chùm sáng của cả cụm đèn hoặc một bộ phận bóng LED trong cụm đèn tuỳ thuộc vào nguồn sáng ngược chiều hoặc trước mặt. AFS thì chỉ đơn giản là mở rộng góc chiếu khi vào cua thôi!

Cụ muốn xem cái ALH hoạt động thế nào thì phải chạy ra ngoại thành hoặc cao tốc mới thấy rõ chứ trong nội thành thì nó sẽ gần như kg thay đổi gì!

trantuan86hd

Xe tải
Hai cái này khác nhau cụ thớt nhé! Tính năng đèn pha thích ứng và tự động mở rộng góc chiếu (liếc) khi đánh lái là khác nhau. Khi đã có tính năng đèn pha thích ứng (ALH) thì sẽ kg có tính năng mở rộng góc chiếu (AFS) nữa. ALH là tính năng đèn pha LED tự động điều chỉnh độ cao (pha - cos) và cường độ chùm sáng của cả cụm đèn hoặc một bộ phận bóng LED trong cụm đèn tuỳ thuộc vào nguồn sáng ngược chiều hoặc trước mặt. AFS thì chỉ đơn giản là mở rộng góc chiếu khi vào cua thôi!

Cụ muốn xem cái ALH hoạt động thế nào thì phải chạy ra ngoại thành hoặc cao tốc mới thấy rõ chứ trong nội thành thì nó sẽ gần như kg thay đổi gì!
Em biết nó là 2 cái khác nhau. E có nói rõ là đời 2017 này nó hiện đại hơn. Em chỉ hỏi cách sd tính năng đèn pha thích ứng. Vì e xem 1 video gióng dẫn bật đèn pha thích ứng trên youtobe khi xe để trong Showroom vẫn bật đc. Mà e làm theo thì ko đc. Khi bật thì nó có hình cái đèn pha và chữa A lồng vào trong. Khi bật nó hiện xanh thì tức là tính năng đó đc kích hoạt.

trantuan86hd

Xe tải
Thế chắc nó bị cắt thôi,chứ để thế là chuẩn rồi cụ
Xe em bản cao cấp nhất mà sao bị cắt đc ah. Như bản đời trước bản thường nó đã có liếc rồi thì sang bản mới, lại còn 2.5 là full nhất rồi thì làm sao mà cắt đc. Nếu nó cắt thì nó cắt luôn cả liếc và rửa pha so với bản trước.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Em biết nó là 2 cái khác nhau. E có nói rõ là đời 2017 này nó hiện đại hơn. Em chỉ hỏi cách sd tính năng đèn pha thích ứng. Vì e xem 1 video gióng dẫn bật đèn pha thích ứng trên youtobe khi xe để trong Showroom vẫn bật đc. Mà e làm theo thì ko đc. Khi bật thì nó có hình cái đèn pha và chữa A lồng vào trong. Khi bật nó hiện xanh thì tức là tính năng đó đc kích hoạt.
Cụ có thể gửi cho em link youtube mà họ sử dụng được chức năng ALH trong tình trạng đỗ trong showroom được kg ah?

SIGNUS

Xe container
Người OF
Video này thì họ chỉ hướng dẫn cách kích hoạt ALH thôi chứ hệ thống chưa hoạt động vì có tác động từ ánh sáng bên ngoài đâu? Như còm trên em nói, cụ muốn cảm nhận được cái này thì phải chạy đường trường, ngoài đô thị chứ trong phố thì nó kg thay đổi gì cả, luôn là chế độ cos