Đèn pha trên CX5 2018

boy_hanoi04

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi chút về chế độ đền của con CX5. Em để auto e thấy đi buổi tối trong thành phố nó chỉ bật cos mà không bật pha mặc dù đi qua những đoạn đường tương đối tối làm em cứ phải bật pha cưỡng bức bằng núm xoay.
Em thử dừng ở một chỗ ánh sáng yếu để auto nó cũng chỉ bật cos
Như thế là do cảm biến nó đán giá ko cần hay auto nó không chịu bật pha các cụ nhẩy.
Thêm nữa nếu bật pha cưỡng bức thì cái tự động mở rộng góc chiếu tránh chói xe ngược chiều hay khi vào cua có hoạt động không ạ?

Skylove1

Xe máy
Các cụ cho em hỏi chút về chế độ đền của con CX5. Em để auto e thấy đi buổi tối trong thành phố nó chỉ bật cos mà không bật pha mặc dù đi qua những đoạn đường tương đối tối làm em cứ phải bật pha cưỡng bức bằng núm xoay.
Như thế là do cảm biến nó đán giá ko cần hay auto nó không chịu bật pha các cụ nhẩy.
Thêm nữa nếu bật pha cưỡng bức thì cái tự động mở rộng góc chiếu tránh chói xe ngược chiều hay khi vào cua có hoạt động không ạ?
Để đèn ở chế độ auto là khi cảm biến ánh sáng thấy trời tối sẽ tự động bật đèn và ngược lại tự động tắt đèn khi trời sáng chứ không phải tự động bật cos và pha cụ nhé. Vẫn như các xe khác chuyển sang chế độ đèn pha chỉ cần đẩy nhẹ cần bên trái vô lăng về phía trước và ngược lại để chuyển về chế độ đèn cos. Chúc cụ lái xe an toàn!!!

boy_hanoi04

Xe đạp
Để đèn ở chế độ auto là khi cảm biến ánh sáng thấy trời tối sẽ tự động bật đèn và ngược lại tự động tắt đèn khi trời sáng chứ không phải tự động bật cos và pha cụ nhé. Vẫn như các xe khác chuyển sang chế độ đèn pha chỉ cần đẩy nhẹ cần bên trái vô lăng về phía trước và ngược lại để chuyển về chế độ đèn cos. Chúc cụ lái xe an toàn!!!
Em để chế độ auto,đẩy cos pha không thay đổi,chỉ có chuyển sang chế độ pha thì đẩy mới về cos pha cụ ak

Skylove1

Xe máy
Em để chế độ auto,đẩy cos pha không thay đổi,chỉ có chuyển sang chế độ pha thì đẩy mới về cos pha cụ ak
Cụ kiểm tra lại xem, em vẫn để auto, đèn bật ở chế độ cos, cần thiết thì em đẩy cần sang chế độ pha thôi

luyenok

Xe điện
2018 nó khác do có chức năng ALH, gạt cần bật pha rồi nhưng nó vẫn xử lý theo cảm biến, nên nếu như nó "thấy" không cần thì dù đã gạt pha nhưng vẫn ko khác gì cos.

Chỉnh sửa cuối:

boy_hanoi04

Xe đạp
2018 nó khác do có chức năng ALH, gạt cần bật pha rồi nhưng nó vẫn xử lý theo cảm biến, nên nếu như nó "thấy" không cần thì dù đã gạt pha nhưng vẫn ko khác gì cos.

Cụ có thấy nó pha cos chuẩn ko ạ,e đi cao tốc mà thấy nó ko pha ý,đi sát giải phân cách cứng mà nhìn giải phân cách tối mù sợ vãi ra,sao thấy cảm biến nó cứ ngu ngu

princetq

Xe máy
Xác nhận với các cụ là tự chỉnh tay cho lành nhé. Để auto dù đường tối, chạy cả trăm cây số trên giờ thì nó cũng ko bật pha cho mình đâu. E thử tin nó 1 lần, lái xe sợ vãi ra vì nó ko hề bật pha.

cuccucunghean

Xe hơi
thông minh mấy thì cũng ko bằng con người các cụ ạ. cứ chủ động xử lý. cái nào đơn giản thì thôi.

Skylove1

Xe máy
Xác nhận với các cụ là tự chỉnh tay cho lành nhé. Để auto dù đường tối, chạy cả trăm cây số trên giờ thì nó cũng ko bật pha cho mình đâu. E thử tin nó 1 lần, lái xe sợ vãi ra vì nó ko hề bật pha.
Ôi thế ngang lừa đảo à cụ, mà đúng cái này thì theo em là không cần thiết, mỗi người có thị lực khác nhau nên khi đi trên đường người dùng pha nhưng có người cũng chỉ cần cos, cảm biến thế nào đc

Tân Đà Lạt

Đi bộ
=============================================
Chào các bác

1. Hệ thống ALH trên CX5 hoạt động khi

- Hệ thống ALH bật on: Vào bảng điều khiển/ Vehicle/ Lighting/ Adaptive LED Headlinhts (tick chọn)

- Đèn pha ở chế độ Auto

- Cần gạt ở chế độ đèn chiếu xa (Highbeam)

- v>40km/h

Ở chế độ này: Đèn sẽ tự động bật/ tắt ( ngày hoặc đêm). Đèn sẽ tự động điều chỉnh chiếu xa hay gần tùy theo tốc độ của xe. ( Người dùng không tự điều chỉnh được pha). Và Đèn sẽ tự động làm mờ đi ở những vị trí có xe phía trước nhằm đảm bảo tầm nhìn người lái mà không gây chói cho xe phía trước hoặc xe đối diện.

2. Hệ thống ALH không hoạt động

- Hệ thống ALH bật off: Vào bảng điều khiển/ Vehicle/ Lighting/ Adaptive LED Headlinhts (bỏ tick)

- Đèn pha ở chế độ Auto

- Cần gạt ở chế độ đèn chiếu xa (Highbeam)

- v>40km/h

Ở chế độ này: Đèn chỉ tự động bật/ tắt ( ngày hoặc đêm). Người dùng có thể tự điều chỉnh được pha hoặc cos.

Chỉnh sửa cuối:

thanhvic

Đi bộ
Em cũng chưa biết đèn 2018 này hoạt động có đúng như sách viết không ạ. Mà đang đi chế độ Auto đèn ở Cos mà muốn đẩy Pha không được. Có thể em đang đi < 40Km/h nên như sách thì không bật pha được ạ. Mà thấy buồn cười là muốn xoay về M thì phải xoay qua vị trí đèn pha tắt ngúm luôn.
Em kiến thức xe cộ còn hạn hẹp mong các cụ chỉ giáo việc này ạ.

Toidentuhomqua

Xe máy
Em là em cứ chơi tay.việt nam chứ có phải nước ngoài đâu.mình càng hạ pha thấp thằng đối diện nó càng dương pha.

newmtc

Xe tăng
tình hình là e chạy trên 40km/h nó vẫn không dương pha ( thử đường tối om ) dù để cả chế độ pha và auto, ko biết kích hoạt ở đâu?

cái bò tuôi

Đi bộ
Ngoài các yếu tố để bật đèn các cụ đã nói thì đằng trước hoặc làn đối diện phải ko có xe trong tầm quét của camera thì mới lên far nhé.

chuotdong

Xe điện
Có vẻ nó hạn chế bật pha nhỉ, khác kiểu giao thông ở VN