Đến Thụy sĩ mà không mua Đồng hồ tặng Vợ thì....

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Bác cứ xón tí một làm em hồi hộp quá.

Đầu tháng tới em cũng sang đấy, bác xem đẩy nhanh câu chuyện để em còn biết đường chuẩn bị đạn :D :))

Lara

Xe buýt
Mấy tảng đá này, hoàn toàn dùng trọng tâm mà cân bằng. Không dùng bất cứ tí keo nào cả. Gió nhẹ chắc cũng đổ. Có bát tiền bên cạnh, ai thấy hay thì ủng hộ vài franc. Đúng là lắm cách kiếm tiền. Mà chả ai trông cả. Ở VN thì khéo 5 mins là bay hơi :D

Baby đáng yêu chưa

Baby này cũng đáng yêu

Lara

Xe buýt
Một chút về nhà cửa

billnantes

Xe container
bác làm em nhớ lại Suisse,năm 2004 và 2005 em ở Geneve và Lausanne ...........sang bên đấy thì SH,@ với Dylan hơi bị nhiều .

Lara

Xe buýt
Trên đường đỗ nhiều xe bán vãi. Nhìn mà phát thèm. Toàm tầm khoảng 6-7000$ là xe cực ngon.
Con này giá có khoảng 14K obama này

Lara

Xe buýt
Tranh thủ làm việc xong, cuối tuần e lượn ra hồ Rapperswil chơi

Mà thế quái nào, đi đường em toàn bị hỏi, mày là người Nhật à, mấy em gái còn xì xồ "konichiwa" mới chết ạ

Chỉnh sửa cuối:

cerato08

Xe điện
Cụ đi suốt cả năm thế này thì vợ cụ buồn nhỉ!

hoa.duong

Xe hơi
cụ giáo lạc đề rùi, mấy bài đầu cụ còn nhớ cái đồng hồ Thụy Sỹ cho Gấu, càng về sau càng thấy toàn mấy mợ tây, đồng hồ sắp mất tăm mất tích rùi, cụ mà quên thì về nhìn mặt gấu thế nào chứ. :D

cerato08

Xe điện
Cụ ấy pha tí gơ vào cho thớt hấp dẫn tí mà. Tí kiểu gì chẳng có đồng hồ

4x4

Xe tăng
Đi tới,đi lui thế nào,lại tìm thấy nhà hàng VN có cái tên "LA", hờ hờ,"nơi đây vắng vẻ,chẳng thấy bóng dáng người việt mà lại mở hàng ăn VN thì bán cho ai đây,hay là ông Tiên ,thấy mình đang buồn nên hiện ra hàng cơm này để an ủi mình,mà cũng có thể như vậy lắm,vì mình ở hiền sẽ gặp lành mà."

Vừa ăn,vừa nhìn ra ngoài,vừa thương Vợ và cảm thấy có lỗi với Vợ quá,có mỗi việc cỏn con mà cũng không làm được thì có xứng đáng là cây Tùng,cây Bách ,là bờ vai cho Vợ dựa vào không?Ôi,nhục quá,đau đớn quá.Vì quá đau buồn,GP chỉ ăn hết 2 đĩa Bít tết , 2 cái Bánh mì và 01 Tô cơm canh riêu cà thôi.
Ối giời, ăn thế này ở Thụy sĩ thì tiền đâu mua đồng hồ cho vợ hả giời??? :77:
Mà chả biết các cụ thì thế nào chứ dân Thụy sĩ và Bắc Âu cực ít gái xinh, toàn cao to lừng lững hoặc mông như cái rổ xảo...nói chung ko hợp nhãn loại vàng ủng và bé như ae Vịt ta đâu mà các cụ hóng ảnh girl!

Chỉnh sửa cuối:

toanthangcs

Xe điện
Hay quá,tiếp đi cụ.đồng hồ gì mà 200k € hở cụ,từng ý tiền mua cái nhà ở cho sướng ạ.
nhiều bác to to có mấy chục cái nhà rùi (à quên, biêt thự chứ), 200k € có là cái gì đâu.

giaophuong

Xe điện
Cụ đi suốt cả năm thế này thì vợ cụ buồn nhỉ!
Da,em không đi cả năm ạ,cả năm em ở nhà với Vợ,đưa Vợ ,Con lên Bờ Hồ ăn kem Tàng Tiền,ăn Phở Gà Vi Hàng khoai,ăn Giả Ba Ba Cầu Gỗ,uống Cà phê vỉa hè TVV gần nhà em...Thỉnh thoảng Vợ cấp Cô ta 5,7 ngày đi vội đi vàng cho nó đổi mùi thôi ạ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

cerato08

Xe điện
Ối giời, ăn thế này ở Thụy sĩ thì tiền đâu mua đồng hồ cho vợ hả giời??? :77:
Mà chả biết các cụ thì thế nào chứ dân Thụy sĩ và Bắc Âu cực ít gái xinh, toàn cao to lừng lững hoặc mông như cái rổ xảo...nói chung ko hợp nhãn loại vàng ủng và bé như ae Vịt ta đâu mà các cụ hóng ảnh girl!
Cụ này, rổ xảo cũng có cái đẹp của nó chứ, có gái vẫn hơn

giaophuong

Xe điện
cụ giáo lạc đề rùi, mấy bài đầu cụ còn nhớ cái đồng hồ Thụy Sỹ cho Gấu, càng về sau càng thấy toàn mấy mợ tây, đồng hồ sắp mất tăm mất tích rùi, cụ mà quên thì về nhìn mặt gấu thế nào chứ. :D
Dạ ,oan em,em đang xuyên suốt một chủ đề thôi ạ,vì Vợ là Kim chỉ nam của đời em,chắc Bác nhầm vì có Bác Nara đẹp trai góp vui mấy cá ảnh "có đùi ,có ngực" đấy ạ.

giaophuong

Xe điện
Dạ,để em thưa chuyện tiếp,tính em là thích lang thang,mà đến đâu em cũng chui vào các xó xỉnh,ngó nghiêng xem dân tình ở đấy sống ra sao...Rồi em cũng tìm thấy một Hàng Đồng hồ trên một con phố nhỏ,mà các Cụ biết ,ở Châu Âu,cửa hàng nó không phơi ra vỉa hè như nhà mình,chỉ có một biển hiệu bé tí tẹo và luôn đóng cửa,khách phải tự đẩy vào.Vào cửa hàng Đồng hồ này cũng có đủ cả các Hãng tên tuổi nhưng cũng có cả các Hãng ít nổi tiếng hoặc cả những tên Hiệu em chửa nghe bao giờ,và điều quan trọng vô cùng là có cái giá "vừa vừa" như lời Vợ dặn.Quả thật Phụ nữ luôn sáng suôt.Ở Basel,em mà bốc lên(tính em thường thế),đem cái thẻ ra quyẹt, thì về VN,nó xiết mệ nó mất cái nhà,đeo đồng Hồ Thụy sĩ Xịn ra vỉa hè ở là cái chắc.Tiêu chí vừa vừa đã có,nhưng tiêu chí có Hợp với nhãn quan vợ em không là chuyện khác hẳn.Mà Vợ em nó vô tư lắm nhé,em kể chuyện thật: hồi đấy,Ông,Bà xẻo cho miếng đất ở Làng ,em chả biết làm gì ,bán luôn,chưa kịp nóng,hôm sau,em đang Gõ đầu trẻ,thấy Vợ nhắn rằng :5h chiều Anh lên Nội Bài đón em nhé. Ơ,cô này đùa đấy à,buổi trưa còn hỏi"Anh ăn cơm chưa? Á à ,định kiểm tra xem mình có đưa Phở đi ăn Cơm không đây mà. Thế rồi 5 h chiều em vẫn lên Nội Bài, thấy Nó hớn hở đi ra,dí dí cái Nhẫn gì trắng trắng,sáng sáng vào mặt em.Hóa ra sáng nay Nó cưỡi máy bay vào SG chỉ để mua cái này rồi ra luôn...sau này em mới biết,Nó đeo cả cái Kia moning 2010 ở trên tay nó...Em giận lắm nhưng chẳng dám nói gì.Chưa hết,đã có Nhẫn thì phải Xài cái Đồng hồ nào cho nó "Tông soẹt Tông",em đi chợ đêm Bờ Hồ,Nghĩa Tân,Chùa Bộc..giã cả cẳng mà chẳng kiếm được cái nào cho phù hợp.Thế rồi một ngày ,Vợ em về thông báo rằng"Nghe nói bên Quảng Châu có nhiều Đồng hồ lắm..Thiếp cấp phép cho Chàng sang đó tìm mua đồng hồ cho Thiếp" Nó chỉ cấp phép thôi ,chứ không cấp tiền nhé.Mà các Cụ biết,sang Quảng Châu thì tiền Gà thì ít mà tiền Thóc thì mới nhiều,đâu phải chỉ tiền mua đồng hồ,cái bọn Đông củn,Đông Quảng gì đấy là Nó rất giỏi nhé...mà Nó đẹp nhé,có Bác Chuột Lang làm chứng,đến đó liệu không vào có được không.Rồi em cũng mua được cái Đồng hồ lấp lánh,mặt,dây cắt cắt ,sáng sáng.,thả vào nước ,nước cạn mà đồng hồ không chết nhé,mà hợp với Nhẫn lắm ,mà lại mua ở Chợ bán Quần ,Áo mới lạ.Đem về,Nó thích lắm,thưởng cho một "cái" thêm trong tháng đó,gọi là "có công"...Nhưng Vợ ơi,Vợ có biết đâu là ở đây và Vợ dặn Chồng mua Đồng Hồ Thụy sĩ chứ không phải đồng hồ anh Cẩm Đào nhé...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tom9343

Xe buýt
tiếp đê cụ.em cũng đang hóng xem đồng hồ xjn nó như lào?

VUXUANPHU

Xe buýt
Hi bài cụ hay quá. Kính cụ 1 ly ạ. :D

Minh Xoan

Xe đạp
Nói chung HÀNG gì của tây iem đều thích ... hehe.. Em thích nhất là cái thớt Cụ và 3 hs đi Thái Lan ý. :P Chẹp chẹp...

Suzz

Xe điện
Năm nay em Sao Thái Bạch,sạch sẽ cửa nhà ạ,sau cái này em diễn cái vụ đi Lào và Thái bằng xe của em hồi tháng 7 cho mà xem.
ohh, thế kụ tuổi tý ạ, thái bạch kim tinh

babetnhe

Xe điện
Cụ giáo khoe khéo ghê cơ, thôi em cứ ngồi chờ học lỏm kinh nghiệm của cụ vậy !
Mà cho em hỏi chút là trường làng cụ có còn chỉ tiêu lao công hay bảo vệ gì đó không cho em xin 1 chân với em chả cần lương cao gì đâu chỉ cần thỉnh thoảng được đi theo xách đồ phụ cụ giáo thôi à !