Đến với các cháu học sinh vùng cao Trạm Tấu - Yên Bái!

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Cụ 3G ơi,1 phòng mấy giường ạ? Em và 1 người nữa ở cùng phòng với mợ Lan Tươi và chị PHN thì có okie không ạ? Nếu chật quá thì cụ cứ sắp xếp thế nào cho hợp lý cụ nha' :D.
Ối Giời! Phòng có 2 giường thui. Nếu mợ ở với 1 mợ nữa thì lấy hẳn 1 phòng đi. Hình như mợ PHN có mang theo F1. Nếu mợ ở với cụ nào thì lấy phòng 1 gường thui ợ, cho nó tiện và... tiết kiệm.

thu lan

Xe điện
Ối Giời! Phòng có 2 giường thui. Nếu mợ ở với 1 mợ nữa thì lấy hẳn 1 phòng đi. Hình như mợ PHN có mang theo F1. Nếu mợ ở với cụ nào thì lấy phòng 1 gường thui ợ, cho nó tiện và... tiết kiệm.
Kìa, Đáo Như Ỳ kìa, cụ 3G ưu tiên riêng mỗi mợ thôi nhá! ;))

Tribute

Xe container
Có 1 vấn đề em cũng xin nhắc nhở và đề xuất: đó là vấn đề y tế. Đoàn đi đông người, có nhiều trẻ em, đi đường ăn uống ngủ nghỉ lạ đất lạ cái nên BTC nhắc nhở mọi người đi nhớ chuẩn bị thuốc men những loại thông thường cho gia đình. BTC cũng nên chuẩn bị một ít cơ số thuốc thang, bông băng dự phòng khi bất trắc, việc này chắc phải nhờ các cụ/mợ bên TT Thụy An giúp.

3Gái

Xe tăng
Website
Có 1 vấn đề em cũng xin nhắc nhở và đề xuất: đó là vấn đề y tế. Đoàn đi đông người, có nhiều trẻ em, đi đường ăn uống ngủ nghỉ lạ đất lạ cái nên BTC nhắc nhở mọi người đi nhớ chuẩn bị thuốc men những loại thông thường cho gia đình. BTC cũng nên chuẩn bị một ít cơ số thuốc thang, bông băng dự phòng khi bất trắc, việc này chắc phải nhờ các cụ/mợ bên TT Thụy An giúp.
Xe nhà em lúc nào cũng có túi cứu thương cá nhân, từ bông băng, thuốc tím, cao dán, dầu gió... cho đến thuốc cảm sốt, chống "đi phản lực - về trực thăng". Các cụ nên sắm trong xe 1 túi cứu thương như vậy vì rất quan trọng. Mất khoảng 5 phút ra Hiệu thuốc, sắm khoảng 50k là đầy đủ thui mà. Mấy đồ này, đi đường xa, miền núi - lũ lụt, nhiều lúc phải dùng đấy.

Dịp nào đi công tác miền Trung mùa lũ lụt hoặc đi miền núi dịp có mưa bão, nhà em còn quăng lên xe cả... áo phao cho yên tâm cơ.

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Báo cáo toàn thể các cụ, các mợ:
Do cũng chưa biết chính xác số lượng người của đoàn đi là bao nhiêu nên BTC chuyến đi cũng chỉ dám đặt 15 phòng.
Vậy nên rất mong các cụ các mợ tham gia được cùng đoàn thì chủ động đăng ký sớm giùm nhé (tất cả các TH đặt gạch 1/2 viên, đăng ký 50/50 sẽ được BTC cộng dồn và chia đôi để ra số người cho kế hoạch đặt phòng).

Về kế hoạch phòng ốc và xe cộ thì như này:
-Các cụ, mợ nào đi ghép xe thì cứ yên tâm mà có mặt ở trước cửa SVD Mỹ Đình trước 3h, xe cộ thì không lo thiếu (Đúng 3h5' xuất phát đấy ah). Ai ra sau 3h thì chạy sau rồi ghép đoàn ở ngang đường.
-Với các trường hợp đăng ký sau thứ 3 tuần tới thì nếu lên trên đó mà KS Mường Lò hết phòng và chỉ lấy được 15 phòng thì BTC sẽ bố trí để ngủ cả ở KS Miền Tây (KS này là của gia đình của 1 cậu em cũng chạy ếch, có thể linh động được). KS Miền Tây phòng ốc cũng ổn, cách KS Mường Lò vài trăm mét (ưu điểm là tầm 5h sáng thì chuông nhà thờ ngay bên cạnh đã đổ chuông rồi, đỡ phải đặt đồng hồ bảo thức. Sáng nay em vừa bị dính quả này ở đây rồi ah). Tất nhiên toàn bộ chương trình về ăn uống, sinh hoạt chung vẫn tổ chức cùng nhau ở KS Mường Lò. Và đương nhiên là phòng ốc thì ưu tiên cự ly gần theo thứ tự sau: Gia đình có phụ huynh lớn tuổi đi cùng, các gia đình có con nhỏ, chị em đi một mình, xếp cuối là các quý ông đi 1 mình đấy ah.
Tất nhiên là không gì tiện bằng ở chung 1 chỗ, đêm hôm có lỡ (hoặc cố tình) lạc thì cũng chỉ lạc vào phòng cùng đoàn. Đỡ lo bị hành hung. Vậy nên một lần nữa BTC kính mong các cụ, các mợ chủ động theo dõi thớt và đăng ký sớm./.

Chỉnh sửa cuối:

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Cụ có mang áo kia không ạ?

Các cụ đi núi thì mua cái thuốc chống muỗi nữa, đề phòng nhỡ sốt rét thì mệt. Ngoài ra kiếm con dao quăng nhé. đếm đoạn đường về nhà cho nhanh ạ.
Từ đó về HN chắc vài ngàn con dao quăng cụ nhở.

Xe nhà em lúc nào cũng có túi cứu thương cá nhân, từ bông băng, thuốc tím, cao dán, dầu gió... cho đến thuốc cảm sốt, chống "đi phản lực - về trực thăng". Các cụ nên sắm trong xe 1 túi cứu thương như vậy vì rất quan trọng. Mất khoảng 5 phút ra Hiệu thuốc, sắm khoảng 50k là đầy đủ thui mà. Mấy đồ này, đi đường xa, miền núi - lũ lụt, nhiều lúc phải dùng đấy.

Dịp nào đi công tác miền Trung mùa lũ lụt hoặc đi miền núi dịp có mưa bão, nhà em còn quăng lên xe cả... áo phao cho yên tâm cơ.

DaQuy

Xe máy
Dạ, em xin phép cho em đi cùng với được không ạ?

thu lan

Xe điện

sparkvan

Xe điện
ôi vụ này hay quá nhỉ? nhưng giờ mới biết đk có kịp ko ạ, tớ nick YM:nguyencquyet, sdt 01.6797.12345 giờ đang bận có gì lh với quản lý sau

3Gái

Xe tăng
Website
ôi vụ này hay quá nhỉ? nhưng giờ mới biết đk có kịp ko ạ, tớ nick YM:nguyencquyet, sdt 01.6797.12345 giờ đang bận có gì lh với quản lý sau
Cụ thông cảm vì lịch và số lượng người, phòng đã chốt. Để lần sau cụ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Muabui29A09395

[Tịch thu bằng lái]
Em xin khất các cụ lần khác vậy.
Em bị chốt lịch về quê rồi.
Em và Gấu nhà em cũng thích lắm, nhưng bị chốt lịch về quê. :(

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Báo cáo các cụ, thời gian khởi hành được đẩy lên sớm hơn 1 chút.
Em xin post lại bài ở thớt bên chi hội Ford sang:
http://www.otofun.net/threads/225710-den-voi-vung-cao-tram-tau-2011?p=5181456#post5181456

Địa điểm tập trung: Trước cửa SVĐ Mỹ Đình, dưới số 1000.
Thời gian tập trung: 1h chiều, thứ 6, ngày 18/3.
Thời gian xuất phát: 1h15'.
Dự kiến thời gian đến TX Nghĩa Lộ: 5h30'
Hành trình của chuyến đi tham khảo sơ đồ dưới đây:

(màu đỏ là cung đường ngày 18/3, màu xanh là cung đường sáng ngày 19/3, màu tím và 1 phần màu đỏ là cung đường chiều 19/3, màu nâu đậm là cung đường về ngày 20/3)
Có 2 điểm đánh dấu 1 và 2 là 2 điểm dự kiến dừng lại để nghỉ chân, đổi lái, hạ tải ...
Điểm dừng chân 1, nằm trên địa bàn Huyện Thanh Sơn - Phú Thọ, với đặc trưng là những đồi chè trùng điệp mướt mắt, thích hợp: Chụp ảnh, hạ tải ...

Từng ô, từng thửa, như ma trận ... rất tiện cho việc hạ tải kín đáo

Gần đây có 1 quán cafe nhỏ, có thể uống nước, vào hạ tải nhờ ...

Xanh mướt...

Nếu ở tầm thấp thì cẩn thận côn trùng đốt (trả lời băn khoăn của 1 số người về việc có nguy hiểm hay ngứa gì không)

Điểm dừng chân số 2, nằm gần như giữa đỉnh dốc, thuộc địa phận Nông Trường Trần Phú - Yên Bái. Thích hợp dừng chân xả hơi, một số cái xả thì không được tiện lợi như điểm 1 vì địa hình thoáng đãng chỉ thích hợp ngắm cảnh, thả bộ 1 chút cho thư thái ...

Một bãi đất bằng phẳng cao ráo ven đường

Mặc dù việc dừng đỗ xe không cản trở tầm nhìn, thoáng tầm nhìn cho xe cả xuôi lẫn ngược. Nhưng lòng đường cũng nhỏ nên nếu dừng ở đây phải chú ý 1 chút

Hoặc chui vào 1 nghách đường đất

Chỗ lõm trên bức ảnh.

Đường từ Ngã tư Thanh Sơn lên đến tận TX Nghĩa Lộ có 1 đặc điểm chung giống nhau là: Lòng đường hẹp, hành lang hai bên cũng hẹp nốt, thường có rãnh chạy 2 bên nên kiếm 1 chỗ để dừng 1 đoàn xe hơn chục chiếc đảm bảo an toàn, không cản trở các phương tiện khác là điều không dễ. Không có nhiều điểm như vậy.
Em post một số kiểu ảnh theo kiểu vừa đi vừa chụp để cả nhà hình dung ra đường.
Phần bên đất Phú Thọ với đặc trưng là những đồi chè nối tiếp nhau, đường đặc trưng kiểu miền Trung du, đồi dốc thoai thoải, vừa chạy vừa ngắm cảnh 2 bên đường rất thú.

Đỉnh Đèo Khế cũng là nơi phân chia địa giới hành chính của 2 tỉnh, PT - YB:

Phần bên đất Yên Bái thì đặc trưng là những đèo dốc nhỏ, độ dốc không lớn (thường dưới 10%), cua gắt không nhiều, đường trên đèo rất tốt, thảm đẹp, lòng đường rộng hơn ở chỗ đường thẳng, biển báo đầy đủ rõ ràng. Ta luy, bờ chắn làm kiên cố chắc chắn, rất an toàn.

Chỉnh sửa cuối:

DaQuy

Xe máy

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng

DaQuy

Xe máy
Thôi chết 1h30 sớm quá chắc em ko đi kịp mất:((

Mon 29V

Xe điện
Cụ Từ Từ cẩn thận quá:-bd