[Funland] Đeo khẩu trang có thể giúp ngăn chặn virus?

Hạnh Lux

Xe buýt
Em thấy ko có nhiều tác dụng lắm

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Em thấy ko có nhiều tác dụng lắm
Virus không tồn tại độc lập trong không khí mà chủ yếu tồn tại trong các chất dịch từ cơ thể vật chủ !
Đeo khẩu trang giúp hạn chế phát tán chất dịch có chứa virus qua đường hô hấp và hạn chế hấp thụ chất dịch có chứa virus qua đường hô hấp !

ok.

Xe tăng
Các cụ thông thái cho em hỏi là con Cô Dô La này nó không nguy hiểm và lây nhiễm nhanh bằng con Hắt Y Vê.

Vậy tại sao bao cao su chưa bao giờ cháy hàng mí sốt dư khẩu trang để em mí cụ Gangnam và Durex cá kiếm một tý? :(

Tiện các cụ cho em hỏi luôn là đến bao giờ mới đến thời bán bao dư bọn em kiếm, chứ bọn em chờ lâu lắm rồi, cái gì cũng có thời có sóng và tạo được sóng, riêng bao cao su thì.... :(

phihanhgia

Xe điện
Các cụ thông thái cho em hỏi là con Cô Dô La này nó không nguy hiểm và lây nhiễm nhanh bằng con Hắt Y Vê.

Vậy tại sao bao cao su chưa bao giờ cháy hàng mí sốt dư khẩu trang để em mí cụ Gangnam và Durex cá kiếm một tý? :(

Tiện các cụ cho em hỏi luôn là đến bao giờ mới đến thời bán bao dư bọn em kiếm, chứ bọn em chờ lâu lắm rồi, cái gì cũng có thời có sóng và tạo được sóng, riêng bao cao su thì.... :(
Kém nguy hiểm hơn HIV đúng, nhưng lại lây nhiễm nhanh hơn HIV nhiều. HIV lây nhiễm theo đường máu, còn Coronavirus lây nhiễm qua tiếp xúc, hô hấp. Bắt tay 1 cái, ôm nhau 1 cái hay đứng cạnh 1 người hắt hơi, hay nói chuyện là đã có thể dính virus. Không cần phải xxxxx :))
BCS bán quanh năm nhiều chủng loại; còn khẩu trang chỉ bán được nhiều khi có dịch :))

KatKik

Xe điện
Ốp phơ toàn ông lái ướt giầy, bán bcs ở đây ế hàng là phải rồi.