Đeo khẩu trang có tránh được bệnh truyền nhiễm?

thaiduong2506

Xe hơi
Chả là em đang mang bầu, mấy nay ở cơ quan lại có mấy đồng nghiệp mắc cúm, mới đầu có 1 người nay phải 3,4 người rồi, hắt hơi sổ mũi suốt không à, mọi người bình thường ko sao nhưng bản thân em lo vì bầu bí sức đề kháng kém nên qua nay có mua khẩu trang y tế đeo cả ngày, nhiều khi bí bách nhưng đành chịu. Sói nhà em thì cứ quát nạt kêu em nghỉ ở nhà ít bữa, đỡ dịch cúm rồi đi. Em thiết nghĩ mình phòng hộ kỹ dư thế rồi nàm thao mà lây đc. Nhưng ổng cứ càm ràm miết :D Không biết là mang khẩu trang như thế liệu có ổn áp ko cccm? khẩu trang y tế đã đủ đô chưa??
Ox lo thế là nhất mợ rồi. Hồi em mang bầu F2, đồng nghiệp bị cúm, về kể chuyện thế là ox bắt nghỉ ở nhà thẳng cẳng chục ngày.
Em nghĩ đeo khẩu trang chỉ làm giảm lây nhiễm thôi và mợ thay mới thường xuyên thì tính năng phòng mới cao :)

kbanglai

Xe tải
Mợ phải xác định là cúm và cảm lạnh hoàn toàn khác nhau nhé! Cúm thì mới ảnh hưởng đến em bé, còn cảm lạnh thì không.

quandu17

Xe hơi
Khẩu trang y tế trôi nổi các hiệu thuốc lẻ không yên tâm đâu cụ à. Nếu cụ ko muốn nghỉ ở nhà thì cụ nên mua hẳn loại khẩu trang chất lượng và mang theo lọ thuốc rửa tay loại hay dùng ở bệnh viện ý, để rửa cốc uống nước và tay trước khi ăn. CHứ cụ đi làm phải uống nước mà cụ ko rửa cốc đi thì 100% vi khuẩn nó bám ở đó. Việc đề phòng chỉ được 70, 80% thôi ạ

NewMoon123

[Tịch thu bằng lái]
nghe cũng ham hố nhể, chất nano bạc nghe cũng mới đấy, chứ bình thường than hoạt tính nhan nhản mà hay lại kiểu than lởm ý, cái khẩu trang gút mama mợ nói đấy mua ở hiệu thuốc à mợ nó???
Cụ qua chỗ này: Phòng 2104, CT1A, Vinaconex3, phường Trung Văn, quận Nam Từ Liêm
Trước em đèo gấu em qua đó mua khẩu trang đó

Totokid

Xe máy
Website
totokid.vn
Ox lo thế là nhất mợ rồi. Hồi em mang bầu F2, đồng nghiệp bị cúm, về kể chuyện thế là ox bắt nghỉ ở nhà thẳng cẳng chục ngày.
Em nghĩ đeo khẩu trang chỉ làm giảm lây nhiễm thôi và mợ thay mới thường xuyên thì tính năng phòng mới cao :)
Vâng, cái kiểu mùa lạnh này hay hắt hơi sổ mũi đau họng, nhiều khi theo dây chuyền mấy người luôn, mà nghỉ làm thì biết bao giờ mới hết người ốm mà đi, thôi thì cứ trang bị đầy đủ rồi đi làm chứ biết sao ạ

tolai80

[Tịch thu bằng lái]
Đeo khẩu trang có tránh được bệnh truyền nhiễm không :-/

HongKool

Xe tải
Cụ qua chỗ này: Phòng 2104, CT1A, Vinaconex3, phường Trung Văn, quận Nam Từ Liêm
Cảm ơn cụ, con gấu non nhà em nó mua được 4,5 cái lận, thấy đựng trong túi zip có chữ Goodmama chắc phải loại các cụ các mợ bẩu :))

Hàn Trầm

Xe máy
Cho em hỏi ngu phát, dùng khẩu trang vải có phải giặt thường xuyên ko cccm? em cứ cuối tuần mới giặt 1 lần :)) có sạch quá không ạ

huyenbee07

[Tịch thu bằng lái]
Cho em hỏi ngu phát, dùng khẩu trang vải có phải giặt thường xuyên ko cccm? em cứ cuối tuần mới giặt 1 lần :)) có sạch quá không ạ
Em sợ cụ quá cơ, khẩu trang thì ngày giặt 1 lần cụ nhé để tránh các vi khuẩn gây bệnh, không nên đeo khẩu trang quá 6 tiếng, giặt xong thì phơi chỗ kín gió, tránh mấy chỗ kiểu như cửa sổ ra

quandu17

Xe hơi
Khẩu trang Y Tế thực chất chỉ có tác dụng cao nhất khi ở trong phòng thí nghiệm và trong môi trường bình thường, chứ nhiều người nghĩ đi ra đường là tránh được hết nhưng ko phải nhé

quandu17

Xe hơi
Dùng khẩu trang vải chỉ là tránh bụi thôi nhé cụ, thực ra nó sẽ càng bẩn nhanh hơn và ko tránh được bệnh

Ritterhn

Xe hơi
Đọc cách làm khẩu trang sợ quá :((

hieu12345678912

[Tịch thu bằng lái]
Gì mà khẩu trang làm từ phế thải? cụ có hột vịt lộn không zậy? cụ nói làm em hơi bị là hoang mang sờ tai đấy ạ :(( :((
Với cả em thấy khẩu trang úp vô mặt thì bí là bình thường có điều phải chịu, chứ cụ nói khẩu trang good mama mà không bí thì có chuẩn ko ạ?
Không bí là chuẩn mợ ạ, vì khẩu trang hãng đó thiết kế mới có van thở điều hòa không khí, hai nút điều chỉnh bên tai giúp khẩu trang ôm khít vừa vặn với khuôn mặt mình, với cả chất liệu nano bạc có khả năng ngăn ngừa vi khuẩn xâm nhập qua đường hô hấp, tránh được tia UV và khử mùi hiệu quả. Nhà em cũng dùng loại này mà

Hàn Trầm

Xe máy
Em sợ cụ quá cơ, khẩu trang thì ngày giặt 1 lần cụ nhé để tránh các vi khuẩn gây bệnh, không nên đeo khẩu trang quá 6 tiếng, giặt xong thì phơi chỗ kín gió, tránh mấy chỗ kiểu như cửa sổ ra
:-j:-j:-j:-j
tại em cứ nhét túi quần, lúc đeo lúc không, xong cuối tuần mới tổng vệ sinh quần áo 1 thể thì mới lôi khẩu trang ra

Cận Ngôn

[Tịch thu bằng lái]
Thời buổi nào rồi mà còn phải đi tận nơi cho mệt, lần sau cụ cứ alo số này 0972689700 họ ship hàng tận giường cho cụ :))

Cận Ngôn

[Tịch thu bằng lái]
Khiếp thật mợ nhể
Nhìn thấy gớm luôn à 8-x
Nói thật với cụ xã hội hiện giờ em thấy bới đâu mà chả thấy rác, nói đến thực phẩm thì thực phẩm bẩn, rồi ô nhiễm các thể loại ...
Chẳng biết thế nào mà lựa :))

Totokid

Xe máy
Website
totokid.vn
Không bí là chuẩn mợ ạ, vì khẩu trang hãng đó thiết kế mới có van thở điều hòa không khí, hai nút điều chỉnh bên tai giúp khẩu trang ôm khít vừa vặn với khuôn mặt mình, với cả chất liệu nano bạc có khả năng ngăn ngừa vi khuẩn xâm nhập qua đường hô hấp, tránh được tia UV và khử mùi hiệu quả. Nhà em cũng dùng loại này mà
Nghe cũng thấy được được em có nên mua vài cái khẩu trang goodmama như cụ mợ nói không nhể, phòng bệnh hơn chữa bệnh :)) chứ giờ khẩu trang giấy nghe cảnh tỉnh nhiều chạ dám dùng, còn khẩu trang vải bình thường thấy bí bách lắm ý, mà đeo kính là hay bị hấp hơi, nhiều khi cáu khiếp :D chắc bầu mướp nên cũng nhạy cảm hơn bt

ledung_vcci

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung đang mang thai thì cứ nên cẩn thận, bình thường ko sao, nhỡ chẳng may có việc gì gia đình lại nói cho thối mặt, mà hối ko kịp ý