Đẹp ngỡ ngàng – Những địa danh chưa được đánh thức của đất Quảng Nam – Đà Nẵng

Hondacity2016

Xe tải
Nhân dịp biệt phái công tác tại Tam Kỳ và Đà Nẵng, vào những ngày rảnh rỗi cuối tuần em có tranh thủ khám phá được một số địa danh mà em cho rằng chưa được nhiều người để ý tới. Bài viết này nhằm cung cấp thêm cho các cụ một vài lựa chọn khi các cụ có điều kiện ghé qua đất Quảng Nam – Đà Nẵng.
Biển Mỹ Khê, Khu du lịch Bà Nà của Đà Nẵng hay Biển Cửa Đại, Phố Cổ Hội An của Quảng Nam hẳn các cụ đã đi nhiều, vậy nên em sẽ không nói về các địa danh nổi tiếng ấy trong bài viết này.
[FONT=&quot]Để tăng tính kích thích [/FONT]J[FONT=&quot] em xin Demo trước vài bức ảnh.

[/FONT]
Biển đẹp qá cụ chủ ạ

Dan du an

Xe cút kít
Anh đi công tác Quảng Đà
Khi về gặp nạn ở phà sông Gianh
Tay chân thì vẫn nguyên lành
Cần tăng dân số tan tành em ơi

Em đề nghị đưa phà sông Gianh làm địa điểm cho chị em đến du lịch ạ.

Happy4ever

Xe điện
Bãi Hương - Cù Lao Chàm. Đây là một bãi còn rất hoang sơ trên Cù Lao Chàm, để đến được bãi này, các cụ có thể thuê xe máy và đi theo con đường mòn (bên tay phải theo hướng nhìn vào cầu tầu), đường tương đối khó đi, tuy nhiên cảnh dọc đường rất đẹp. Đôi khi các cụ có thể gắp bầy khỉ rừng trên đường...

Transit2010

Xe buýt
Em đi công tác Đà Nẵng suốt nhưng k có thời gian như cụ nên k thưởng ngoạn được gì.

n3tndl

Xe hơi
Đẹp quá các cụ ạ

DzungGPI

Xe hơi
Em cũng định trốn Hà Nội vào dịp Tết này đây, tẹo em nghiên cứu các địa danh của cụ, cảm ơn cụ nhiều :)

mr trinh

Xe hơi
Đất nước có nhiều địa danh đẹp mà mình không khai thác đc đi lịch.. Uổng thật đó

Happy4ever

Xe điện
Gần ngay Đà Nẵng hẳn các cụ đều biết tới Bán Đảo Sơn Trà, em đảm bảo rằng khoảng 90% khách du lịch khi tới Đà Nẵng đều ghé bán đảo này và lên thăm chùa Linh Ứng. Tuy nhiên em gợi ý với các cụ hãy thuê 1 chiếc xe máy để có thể khám phá sâu hơn phía trong bán đảo mà xe ô tô khó lòng len lỏi được. Với 1/2 ngày lang thang trên bán đảo, đi theo các con đường bê tông các cụ có thể ghé thăm các địa danh sau:
- Bãi Cát Vàng (còn rất hoang sơ) với trò đu dây tắm biển.
- Cây đa nghìn tuổi.
- Hải Đăng Sơn Trà và
- Nếu may mắn, các cụ có thể gặp một vài đàn khỉ hoặc bầy Vooc đang kiếm ăn.

Happy4ever

Xe điện
Tiện đây em show luôn một vài ảnh vách đá ở khu vực Hải Đăng Sơn Trà. Để đi tới địa điểm này, các cụ đi theo lối chùa Linh Ứng, tiếp tục đi hết con đường nhựa và rẽ phải (lối đi cây đa nghìn năm tuổi), trên con đường bê tông dẫn tới cây đa sẽ có biển hướng dẫn tiếp cho các cụ/mợ. Khi đến Hải Đăng, đơn vị quản lý tại đây sẽ thu phí 20k/người/lượt tham quan (anh em cán bộ ở trạm hải đăng chủ yếu là người Bắc và rất nhiệt tình). Các cụ/mợ sẽ được anh em ở trạm hải đăng dẫn lên đỉnh, tại đây nếu may mắn các cụ/mợ sẽ thấy bầy vooc ngay cây xoan trước mặt :)

Sau khi ngắm cảnh từ trên ngọn hải đăng, nếu muốn, các cụ/mợ có thể xuyên rừng xuống bãi đá dưới chân núi. Thời gian xuyên rừng khoảng 20', lối nhỏ hơi khó đi, tuy nhiên khi đã vượt qua các cụ/mợ sẽ nhận được phần thưởng xứng đáng. Vách đá hùng vỹ, biển trời mênh mông, sóng vỗ bọt tung trắng xóa... Cảm giác rất ngột thở :)
Nói chung là máy ảnh không thể tả hết được.

Happy4ever

Xe điện
Tuy nhiên vách đá gần như là dựng đứng, các cụ/mợ phải rất cẩn thận. Nếu xảy chân xuống đây thì... em k dám nghĩ tiếp. ^#(^