[Funland] Đẹp quá các cụ ạ!

pressf5

Xe buýt
Cụ chuẩn, em có ông bạn làm nhiếp sĩ nhà quê, bẩu dằng, góc nhìn từ vị trí mà không ai lên để chụp được thì không phải là ảnh đẹp, chỉ lạ thoai. Sáng tác nà phải cứ từ vị trí mà ai cũng lên được nhưng cho cái ảnh đẹp thì mới là quý!
Đây là cuộc thi chuyên cho chụp ảnh trên cao cụ ạ :D

hoangduc.sbr

Xe container
Chỉnh màu nát bét cả ảnh rồi
Chuẩn, em cũng chả thích mấy trò chụp ảnh nghệ thuật kiểu này, toàn sắp đặt bố cục từ trc, dùng dụng cụ ánh sáng này nọ rồi phơi. Chụp xong thì lại đưa vào light-room chỉnh chọt bét tè lè nhè # mịa j photoshop đâu. Những bức ảnh này nếu nhìn thực tế bằng mắt người ko thể nhìn ra đc màu sắc như vậy
Ảnh nghệ thuật chả cần đao to búa lớn j nhưng chí ít phải thỏa mãn 2 điều là tính "ngẫu nhiên, tình cờ" và tính thực tế của màu sắc, nước ảnh.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Nó giống như mấy cháu gái dùng app 360 thôi, xem ảnh gốc nguyên bản chắc chắn nhiều cụ sốc :))
Thế nên mấy trò ảnh ọt kỹ thuật số này xem chỉ để cho vui thôi, chứ hậu kỳ nát cả ảnh rồi.

Chuẩn, em cũng chả thích mấy trò chụp ảnh nghệ thuật kiểu này, toàn sắp đặt bố cục từ trc, dùng dụng cụ ánh sáng này nọ rồi phơi. Chụp xong thì lại đưa vào light-room chỉnh chọt bét tè lè nhè # mịa j photoshop đâu. Những bức ảnh này nếu nhìn thực tế bằng mắt người ko thể nhìn ra đc màu sắc như vậy
Ảnh nghệ thuật chả cần đao to búa lớn j nhưng chí ít phải thỏa mãn 2 điều là tính "ngẫu nhiên, tình cờ" và tính thực tế của màu sắc, nước ảnh.

buicongchuc

Xe ba gác
Kiểu ảnh này em thấy thiếu hồn. Ảnh em chụp bằng ĐT đây

Colonhec5

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn phát nhàm ra, chả khác gì hàng trưng bày.

Mũ Đẹp 2k4

Xe hơi
230 Phố Lạc Trung quận Hai bà Trưng Hà Nội
Website
www.facebook.com

thinhtd

Xe container
Đẹp quá, định mấy lần mà e vẫn chưa đến được.
Mấy năm trước em vào Huế chơi, nghỉ ở Lăng Cô nhưng thuê xe máy của khách sạn chạy về Phá Tam Giang chơi một mình. Nhưng không biết cụ thể nó là chỗ nào, cứ chạy theo bản đồ. Thế nào gặp được 1 ông người nước ngoài đi cùng 1 người phụ nữ Việt bước xuống 1 cái thuyền nhỏ, em chạy theo hỏi cho xin ngồi đi cùng. Thuyền chạy 1 vòng vòng ra đến chỗ người dân họ đặt lưới bắt cá rồi chạy về bờ. Nên đến giờ cũng vẫn muốn đi lại lần nữa.

nadushop

Xe điện
Cảm giác giờ các thợ chụp tận dụng công nghệ chỉnh sửa nhiều quá. Thấy các ông chơi ảnh bảo một bức ảnh đẹp thì hậu kỳ chiếm tới 50%. Thế thì còn gì là nghệ thuật chụp ảnh nữa. Chụp một cái ảnh về phải chỉnh bét nhè nó mới đẹp thì thà bỏ đi cho xong.
Em gửi một bức ảnh em chụp bằng iPhone 5, không chỉnh sửa cắt gọt một tẹo nào. Nhưng em thích vì cái khung cảnh và khoảng khắc lúc đó thôi!

dpbd90

Xe tải
Gần đây em ít ngắm ảnh kể cả người cả cảnh vì ảnh giờ toàn chỉnh hết cả, ko mang lại cho mình cảm giác thực tế phân khích khi đang được trực tiếp nhìn.

Xem hay xem mấy video quay bằng gopro hơn:D

hauyenhd

Xe container
Mấy năm trước em vào Huế chơi, nghỉ ở Lăng Cô nhưng thuê xe máy của khách sạn chạy về Phá Tam Giang chơi một mình. Nhưng không biết cụ thể nó là chỗ nào, cứ chạy theo bản đồ. Thế nào gặp được 1 ông người nước ngoài đi cùng 1 người phụ nữ Việt bước xuống 1 cái thuyền nhỏ, em chạy theo hỏi cho xin ngồi đi cùng. Thuyền chạy 1 vòng vòng ra đến chỗ người dân họ đặt lưới bắt cá rồi chạy về bờ. Nên đến giờ cũng vẫn muốn đi lại lần nữa.
View attachment 6496454
Ngày trước e biết đến phá Tam Giang là qua bài hát Chiều trên phá Tam Giang, cũng tính có thời gian đi du lịch Huế thì đến nhưng kế hoạch mấy năm rồi chưa thực hiện được cụ ạ;))

thinhtd

Xe container
Ngày trước e biết đến phá Tam Giang là qua bài hát Chiều trên phá Tam Giang, cũng tính có thời gian đi du lịch Huế thì đến nhưng kế hoạch mấy năm rồi chưa thực hiện được cụ ạ;))
Em cũng vì lý do đấy như cụ ạ :))