ĐG - Phiên đấu giá trực tiếp - Liên kết trái tim lần 2

junfang

Xe điện
Về việc tổ chức, em nghĩ thế này: Làm Buffee đi \:D/
- Với không gian như lần trước, ta có thể bố trí các bàn Buffee ở phía cuối sân khấu và hai bên sân khấu. Giữa sân khấu sẽ trở nên rộng, thoáng, dễ tụ tập mọi người hơn (có thể bày ghế ngồi để tiện ngồi đấu giá cho khỏi mỏi chân :P)
- Nhưng mừ, Buffee thì nên uống Vang, cái này....hơi hơi lâu say;)). Cái này có thể đỡ 1 chút bằng cách mình vẫn có thể sắp xếp thêm một số bàn, phía cuối hai cánh sân khấu, để phục vụ việc quây quần nhậu nhẹt của một số thành viên thích uống rượu ...made in B_e :P.

Thực lòng em vẫn chưa hoàn toàn ưng ý với ý kiến này, Dưng mà, dù sao cũng là 1 ý kiến :P Cả nhà chém tưng bừng lên chứ ạ \:D/ :))
Cái khoản búp phê này vốn là chuẩn dưng mà Gia đình việt nó không tổ chức được. vì sao thì chả biết :))

năm nay ở nhà đấu giá online cho lành.....còn việc tổ chức thì theo tiêu chí BVC và số tiền thu được đều dùng hết vào việc TT, nên làm sao để khách cũng như TV BVC đến tham dự họ cảm thấy thoải mái nhất. cho nên phải quan tâm đến vấn đề FUN, việc đề ra quy định nọ quy định kia em nghĩ buổi đấu giá sẽ không xôm. theo ý kiến cá nhân em thấy thế này
1- Địa điểm tổ chức: Gia đình việt không phải bàn cãi
2- Thời gian:
2.1- chuẩn bị và đón tiếp: từ 15h30...chia công việc cho các TV như: trang trí bàn ghế phông bạt, bàn đón tiếp, internet(như năm ngoái là rất hay chả phải thay đổi gì cả chỉ làm sao cho nó nhanh nhanh và nếu được thì cho cả webcam vào cho nó máu)........các bác IT chắc làm việc này đơn giản nhỉ:))
2.2-Khai mạc: làm lễ khai mạc vào khoảng 18h30 hoặc 19h, đọc tên các hiện vật sẽ đấu giá trực tiếp và các quy định của đấu giá...bác nào trúng mà có nhã ý nộp thêm tiền ủng hộ hoặc tặng lại hiện vật cho bvc để đấu giá tiếp cũng ok luôn:))
3-mời khách cũng như TV BVC dự tiệc nho nhỏ, cùng nhau cụm ly( 100% luôn) chúc buổi đấu giá thành công.
vừa nhậu vừa tổ chức đấu giá vừa xem các tiết mục văn nghệ cây nhà lá vườn nó vừa sôi động vừa uống được nhiều rượu....giá sản phẩm chắc chắn sẽ cao và sẽ đấu hết các sp, khách đấu giá trúng sẽ được nhận kỷ niệm chương cao quý của BVC:))
Em hết ạ
Lão Kiên mà ở nhà thì làm gì còn ai trả giá hót nữa :))

Lão nên đấu trúng một món đi vì lần trước kỷ niệm chương cao quí của lão đem đấu giá mất rồi còn đâu :D

B_e

Xe điện
Năm nay đề nghị MC không đưa Micro cho lão Kiên với lão Chuột=))
Cứ đưa, lần này thì ai làm nấy chịu nhá \:D/

Buffe cũng tàm tạm, dưng mà GDV không làm đâu. Với cả ăn buffe hay bị thiếu lắm. Zô ko được chuẩn. Lần này có 20 lít Nam Đàn trong chum sành ngâm đã 6 tháng nhé.

Linhlovely

Xe tăng
E chỉ xin có tý ý kiến mọn về phần việc của E ạ.
Vì nhà Bơ vơ mình có rât nhiều người có khả năng, nên công việc MC có thể để người khac đảm trach được 0 ạ? E xin jup đỡ hêt mình trong phần kịc bản! E thì 0 ngại j việc MC của nhà mình cả, nhưng để người khac làm cũng có chut 0 khí mới? Với lại E cũng muốn uống rượu ạ
Thứ 2 nữa 1 khi đã tin tưởng trao quyền điều hành buổi đấu ja' cho MC rồi thì mọi người tôn trọng MC tí ạ, đừng toàn cươp mic thế ạ, đổ hêt chương trình lại bảo tại MC

Website
www.facebook.com
E chỉ xin có tý ý kiến mọn về phần việc của E ạ.
Vì nhà Bơ vơ mình có rât nhiều người có khả năng, nên công việc MC có thể để người khac đảm trach được 0 ạ? E xin jup đỡ hêt mình trong phần kịc bản! E thì 0 ngại j việc MC của nhà mình cả, nhưng để người khac làm cũng có chut 0 khí mới? Với lại E cũng muốn uống rượu ạ
Thứ 2 nữa 1 khi đã tin tưởng trao quyền điều hành buổi đấu ja' cho MC rồi thì mọi người tôn trọng MC tí ạ, đừng toàn cươp mic thế ạ, đổ hêt chương trình lại bảo tại MC
Đề nghị Mc Linh đứng yên đấy, em ko làm MC thì ai làm.:D

Yên tâm đê, năm nay anh bảo kê cái Mic cho em. Kiếm cái loại cặp vào cổ thì ai dám cướp mic.:D

khoaimon010

Xe buýt
Đề nghị Mc Linh đứng yên đấy, em ko làm MC thì ai làm.:D

Yên tâm đê, năm nay anh bảo kê cái Mic cho em. Kiếm cái loại cặp vào cổ thì ai dám cướp mic.:D
Đảm bảo là ngay cả khi Mic đã dính vào mồm 3L rồi vữn coàn bị cướp. Cái từ cướp này nó phong phú lắm nhá. Dự rằng TH mic dính vào mồm 3L rồi càng dễ bị "hội đồng cướp" hơn!=))

B_e

Xe điện
Em nghĩ là mọi người nên tập trung vào việc góp ý tổ chức thế nào cho tốt thay vì spam \:D/

Lần này, chắc nhà mình vẫn tiếp tục mời MC Linh và Quạ liên thủ tung hứng là tốt rồi. Sẽ có thêm 1-2 micro do đội chưn dài (Em đề nghị bác Quang tay to và Lu ít Vui chơi giao nhiệm vụ cho con gái) đưa đến tận nơi cho các bác tham gia phát giá đấu. Xong là thu lại mic luôn chuyển ra chỗ khác (cái nì mà vào tay bác Kiên Auto là mất mic như chơi).

Đề nghị lão Bụp dựa trên nội dung của Ồ ze phát triển thành kế hoạch hoàn chỉnh rồi giao cho các tiểu ban bắt đầu thực hiện là vừa. Từ giờ tới 18/12 còn có hơn 3 tuần nữa thôi ạ, ngồi chém gió suông thì chương trình chẳng ra đâu vào đâu được. \m/ Em bựn mất tuần này và tuần tới rồi ạ.

khoaimon010

Xe buýt
Cóa cuộc họp nào mà kg cóa bàn tán!:))

1. - Về CT: Lấy cái cũ của năm ngoái cũng đượt, xào xáo chế biến lại cho hợp khẩu vị năm nay thế là ổn!(~~)
  2. - Về danh sách vật phẩm đấu giá: Chửa thấy đâu, chửa thấy update mới cho cái list, qua đó xem đã cóa cái rì, thêm cái rì mới, cần bỏ cái rì. Hình hài, kiểu ráng, kích cỡ, tính chất, ... ra sao chửa ai thấy cả (chắc chỉ cóa bô to biết là đủ nhề):))
  3. - Tềnh hềnh đã cóa ai sang đặt vấn đề với bên nhà hàng chửa? vì từ rờ đến cuối năm chắc chắn là các nhà hàng sẽ rất bựn.;;)
  4. - Menu cho mâm (bàn) đã lên được chửa? nếu chửa nên đượt thì thôi khỏi bàn nữa.:69:
  5. - Tốt nhất là các bô to cứ ngồi xích lại gừn nhau hơn đi, to nhỏ với nhau nhiều hơn nữa, dưa lê, dưa táo với nhau nhiều hơn nữa. Đưa da đượt cái CT cụ tỉ đề dân đen tụi iêm cứ thế mà chạy theo!:41:
  6. - Chấm hết!:))

Chỉnh sửa cuối:

Pro_pe

Xe điện
Em gửi nhà mình sản phẩm này để đấu giá trực tiếp:

Chỉnh sửa cuối:

thientamnt

Xe điện
mợ Pe cho hỏi cái gói trên là cái hộp gì đới ợ :D

quangtayho

Xe container
mợ Pe cho hỏi cái gói trên là cái hộp gì đới ợ :D

Em đang quản lý cái hộp này. Theo tiếng Anh in trên hộp thì nó là XÌ GÀ MINI. Mặt sau có in giá bằng Obama nhá (giá khủng giật mình luôn). Chả biết ngon đến mức nào nhưng nhìn giá thì khiếp

quangtayho

Xe container
Em nghĩ là mọi người nên tập trung vào việc góp ý tổ chức thế nào cho tốt thay vì spam \:D/

Lần này, chắc nhà mình vẫn tiếp tục mời MC Linh và Quạ liên thủ tung hứng là tốt rồi. Sẽ có thêm 1-2 micro do đội chưn dài (Em đề nghị bác Quang tay to và Lu ít Vui chơi giao nhiệm vụ cho con gái) đưa đến tận nơi cho các bác tham gia phát giá đấu. Xong là thu lại mic luôn chuyển ra chỗ khác (cái nì mà vào tay bác Kiên Auto là mất mic như chơi).

Đề nghị lão Bụp dựa trên nội dung của Ồ ze phát triển thành kế hoạch hoàn chỉnh rồi giao cho các tiểu ban bắt đầu thực hiện là vừa. Từ giờ tới 18/12 còn có hơn 3 tuần nữa thôi ạ, ngồi chém gió suông thì chương trình chẳng ra đâu vào đâu được. \m/ Em bựn mất tuần này và tuần tới rồi ạ.
Cái khoản cầm Mic đưa cho các cụ có khi để em và lão Luit cầm trực tiếp, cụ nào nói nhiều là thực hiện cưỡng chế thu hồi Mic luôn

safenoodles

Xe cút kít
Thưa cả nhà, tình hình là nhà mình chốt lại được gì rồi nhỉ?

1/ Địa điểm: Nhà hàng Gia Đình Việt

2/Ngày: 18/12/2010 giờ: 17h ==> 22h

3/ Lệ phí nhậu: 300k/ một gia đình ( gồm bác zai+gấu+ các con. Nếu bác nào đi một mình thì cũng đóng 300k như một gia đình ạ------> phần này gọi là cùng chung vai gánh vác làm từ thiện vói BVC ạ! )

3/MC: My name is Qua và Linhlovely, em nghĩ thêm anh B_e và anh quangtayho nữa nhé! Cho cân và xôm ạ.:))

4/ In phông : ------------------> bác nào giúp nhà mình thiết kế phông nhỉ ? Đi in lại nhờ dungphandva cho hạt rẻ, hi hi....Lần này nhà mình sẽ xin gửi dungphandav xèng trước ạ.

5/ Các sản phẩm mang ra đấu giá là những gì ạ ? Anh Bụp tổng kết giúp cả nhà với ạ.

6/ Còn gì nữa ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

cóc cụ

Xe tải
Mỳ: Gia đình Việt ở đâu nhờ?

Già bà

Xe điện
Thưa cả nhà, tình hình là nhà mình chốt lại được gì rồi nhỉ?
.......
3/ Lệ phí nhậu: 300k/ một gia đình ( gồm bác zai+gấu+ các con. Nếu bác nào đi một mình thì cũng đóng 300k như một gia đình ạ------> phần này gọi là cùng chung vai gánh vác làm từ thiện vói BVC ạ! )
........
Cái này đừng chốt vội em ạ. Bây giờ giá thực phẩm lên ghê lắm. Phải hỏi trước bên nhà hàng xem đã. Mà quan điểm của chị là thu phải đủ chi, thừa càng tốt, cho vào quỹ TỪ THIỆN luôn.
Thu: xanh-nếu hộ gia đình đi nhiều hơn hộ độc thân----->làm gì còn gì mà gánh :( .Bây giờ có dự trù đc bn hộ đi không và trong số đó bn % gia đình, bn % độc thân thì sẽ tính đc phải thu bn. Tất nhiên là k chính xác, gọi là toán xác suất thôi.
Chi: đã liệt kê đc các vc cần chi và dự trù kinh phí bn chưa. Vì năm ngoái chưa đc tham gia nên k tính giúp mọi ng đc.

cóc cụ

Xe tải
Cái này đừng chốt vội em ạ. Bây giờ giá thực phẩm lên ghê lắm. Phải hỏi trước bên nhà hàng xem đã. Mà quan điểm của chị là thu phải đủ chi, thừa càng tốt, cho vào quỹ TỪ THIỆN luôn.
Thu: xanh-nếu hộ gia đình đi nhiều hơn hộ độc thân----->làm gì còn gì mà gánh :( .Bây giờ có dự trù đc bn hộ đi không và trong số đó bn % gia đình, bn % độc thân thì sẽ tính đc phải thu bn. Tất nhiên là k chính xác, gọi là toán xác suất thôi.
Chi: đã liệt kê đc các vc cần chi và dự trù kinh phí bn chưa. Vì năm ngoái chưa đc tham gia nên k tính giúp mọi ng đc.
Chị đổi sang làm kế toán đê :D