[Funland] ĐH Bách Khoa di dời về Văn Giang

laika207

Xe tải
Em chưa bao giờ nghe tin nó về HY nhưng cụ kết luận thế hơi vội, Hòa Lạc với ĐA lấy đâu ra đất, mà ở cương vị lãnh đạo và giáo viên BK theo cụ họ thích về đâu? về Văn Giang quá hay, sống ở Ecopak hay Vincity quá ổn, lúc cần đi về cơ sở chính cũng ko xa.
giờ còn có người nghĩ dạy đại học mua được ecopark, thưa cụ, mua sữa cho con còn không đủ

omavn

Xe tải
BK mà chuyển đi kiểu gì chả thanh lý mấy cái cổng sắt C1 và Parabol, cụ nào tay to thầu đi

tkcserver

Xe tải
Giống quê em tung hoả mù các con cò chém nhưn thánh nào kcn về nào iphan sắp sang xây nhà máy. Đất lên chóng mặt. Giờ thì dân ko có ruộng lam đất thì bỏ không. Cò thì ăn đủ người mua khóc than

binhnq2

Xe tăng
Em ủng hộ di dời ĐHBK HN ra đâu đó vùng xa xa tý như Hòa Lạc, Hòa Bình, Hưng Yên cũng được...chỗ ĐHBKHN bây giờ phá đi, xây trung tâm thương mại...mà đào tạo Kỹ sư Bách khoa làm gì, VN chưa có nền công nghiệp thực sự thì chưa cần các Kỹ sư các ngành CN...:))
Đường nào thì các Kỹ sư ĐHBK ra trường chả đi buôn, nên chăng gộp ĐHBK với ĐH Thương Mại...:))
Thành..... Đại bại!

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cãi nhau om chí tỏi vì chưa biết có chủ trương bằng văn bản rõ luôn là các trường dưới 5ha phải biến ra khỏi trung tâm. Ví dụ như Thủy Lợi, Xây dựng... là phải biến. Còn đâu đó có 3 vị trí cho các đại học mới, 1 là Hòa lạc, 2 là Cổ Nhuế, chỗ gần trường Tài Chính và 3 là chỗ nào quên rồi.
Cỡ nhiều ha như Bách Khoa, lại là trường có số má, ảnh hưởng lớn, nếu dời thì chắc cũng lâu lâu đấy, dù có chủ trương. Nhưng mà thời nay, toàn chuyện thần tốc đáng tin thì chưa biết thế nào, thần đèn lắm lúc cũng thua độ nhanh xứ ta ở một vài việc ấy chứ :D

luonmayman

Xe tải
Giống quê em tung hoả mù các con cò chém nhưn thánh nào kcn về nào iphan sắp sang xây nhà máy. Đất lên chóng mặt. Giờ thì dân ko có ruộng lam đất thì bỏ không. Cò thì ăn đủ người mua khóc than
E chả thấy nó liên quan gì ở đây. Cò đất nó mua bán thì bán đất thổ cư chứ cụ, liên quan gì ruộng bỏ không

Visa Du Lich

Xe buýt
Các phòng thì nghiệm, xương thực hành, thư viện Tạ Quang Bửu không phải nói là dời đi là dời được đâu.
Trong khi các trường ĐH di dời về Hưng Yên thì anh Rừng đã thâu tóm xong ĐH Thành Tây và đổi tên thành ĐH Phenika, có 1 trường nữa trên Hòa Lạc
Ban đâu nghe tên trường ĐH Phenika, em nghĩ nó là trường của mấy tỉnh Tây Nguyên hay trường liên kết Đông Dương gì đó

Visa Du Lich

Xe buýt
Em thích cái "đổi lại ..." của cụ.
Em cũng thích có 1 cái cải cách to lớn như thế trong nghành giáo dục.

Em xác nhận là về Hưng Yên ah, biết tin từ năm 2017, còn triển khai đến giờ ra sao ko rõ. Vin đề xuất xd toàn bộ dhbk ở HY, đổi lại ...

ambdiep

Xe buýt
Thời cháu là sinh viên (hơn mười năm trước) đã 'nghe đồn' rồi ;)

xedapoi231

Đi bộ
Gửi các cụ,

Ngày 9.12.2019, UBND tỉnh Hưng Yên đồng ý về chủ trương vị trí xây dựng khuôn viên 2 của ĐH Bách Khoa Hà Nội tại khu đất có diện tích khoảng 75ha thuộc xã Tân Tiến, huyện Văn Giang.

Lội page thấy các cụ có vẻ quan tâm về chủ đề này, em gửi để các cụ cùng nắm thông tin.

Các cụ xem văn bản đồng ý về chủ trương tại đây.

Em thấy công báo của HY khá là cập nhật. Để đào sâu và theo dõi thêm, các bác chỉ cần vào địa chỉ http://congbao.hungyen.gov.vn/vbpq_hungyen.nsf, đánh "đại học bách khoa" là sẽ ra một loạt các văn bản liên quan. Ví dụ như, theo công báo thì sáng nay phía HY có họp với lãnh đạo của BK đấy.

Chỉnh sửa cuối: