[Funland] Dịch vụ công 4.0 - Ấm lòng quân dân

zacknguyen255

Xe tải
Từ ngày lập thớt 3.8 tới giờ em thấy đúng 1 cụ vào xác nhận đăng ký thường trú thành công online.
Sáng nay em đi làm cái tạm trú cho con để đăng ký cái định mức nước sạch. Chú khu vực nghỉ vì đang mắc covid kêu đến gặp chị tiếp dân tên X. Em ra thì chị X đang nghỉ phép vì mẹ ốm, cô thay thì kêu máy hư không làm được, thôi về làm online đi.
Em về hì hụi sáng giờ xem các kiểu hướng dẫn thì làm ra kết quả này đây báo hồ sơ đã tiếp nhận, đang xử lý. Hy vọng mọi chuyện trôi chảy.
đang xử lý là ổn đó cụ, ít nữa họ kêu cụ mang giấy tờ lên đối chứng. Nói chung tầm 7-10 ngày là xong. Em vừa đăng ký thường trú thành công, khó nhất chỗ nhập ban đầu cho đúng

Mít tố nữ

Xe tăng
đang xử lý là ổn đó cụ, ít nữa họ kêu cụ mang giấy tờ lên đối chứng. Nói chung tầm 7-10 ngày là xong. Em vừa đăng ký thường trú thành công, khó nhất chỗ nhập ban đầu cho đúng
Ối. Hôm qua em xem tiếng độ thấy báo bị trả lại hồ sơ không kèm lời giải thích rồi ạ. Tối qua em kêu con em tự làm vì trong đó còn phải điền địa chỉ chi tiết đến tổ dân phố, khu phố mà em không nhớ. Còn mình chọn người thay đổi là người khai thì nó tự ra địa chỉ luôn.
Giờ cũng báo đang xử lý. Nếu ngày mai không trả lại thì có vẻ ổn, còn trả lại thì em cũng chưa biết tiếp theo làm thế nào nữa vì 2 mẹ con cũng soi kỹ lắm rồi.

tonyphan26618

Xe tải
Ối. Hôm qua em xem tiếng độ thấy báo bị trả lại hồ sơ không kèm lời giải thích rồi ạ. Tối qua em kêu con em tự làm vì trong đó còn phải điền địa chỉ chi tiết đến tổ dân phố, khu phố mà em không nhớ. Còn mình chọn người thay đổi là người khai thì nó tự ra địa chỉ luôn.
Giờ cũng báo đang xử lý. Nếu ngày mai không trả lại thì có vẻ ổn, còn trả lại thì em cũng chưa biết tiếp theo làm thế nào nữa vì 2 mẹ con cũng soi kỹ lắm rồi.
Không lời giải thích thì chỉ có ra tận công an phường hỏi thì biết ngay lỗi mợ à

Mít tố nữ

Xe tăng
Không lời giải thích thì chỉ có ra tận công an phường hỏi thì biết ngay lỗi mợ à
Vâng em cũng đang tính t2 qua. Hồ sơ đăng ký hôm qua đã có phản hồi mới rồi ạ. Chỉ vỏn vẹn ba chữ ngắn ngọn súc tích đến không hiểu gì luôn: “không giải quyết”.
Thôi em xin đầu hàng với dịch vụ công trực tuyến. Nói chung cứ tuyên truyền ầm ầm nhưng bắt tay vào thấy nó phê quá! Chờ đến đời con em làm cho cháu em không biết có sáng sủa hơn không.
Làm trực tiếp cũng phê lắm, hàng xóm nhà em làm cho con đi học mất 6 tháng lại có cả bác hỗ trợ cùng nước mắt mới xong.

motcuvaohoami

Xe buýt
Em đang định đăng ký đổi hộ chiếu mà ntn chắc phải di làm trực tiếp quá.

TrumVietnam2

Xe tải
Em đang định đăng ký đổi hộ chiếu mà ntn chắc phải di làm trực tiếp quá.
Kiểu j chẳng phải đến, cụ đăng ký online thì đến đỡ sếp hàng và nên đi đến vào buổi chiều. Nhoằng cái xong.

Em đôi khi cũng rảnh, mày mò trải nghiệm các dv công và thấy mấy bạn trực email, điện thoại cũng nhiệt tình nghe, trả lời và hướng dẫn.
Tôi đã thành công online mấy DV: Sử lý đóng mã số thuế tncn, quyết toán thuế, cấp lại hộ chiếu.

Còn chấm điểm dv công của chính phủ về giao diện web, hệ thống IT, diễn đạt cho người đọc hiểu thì tôi đánh giá 0 điểm, so với nhóm dv của các Doanh nghiệp tư nhân thì thực sự là NG U HỌC

motcuvaohoami

Xe buýt
Kiểu j chẳng phải đến, cụ đăng ký online thì đến đỡ sếp hàng và nên đi đến vào buổi chiều. Nhoằng cái xong.

Em đôi khi cũng rảnh, mày mò trải nghiệm các dv công và thấy mấy bạn trực email, điện thoại cũng nhiệt tình nghe, trả lời và hướng dẫn.
Tôi đã thành công online mấy DV: Sử lý đóng mã số thuế tncn, quyết toán thuế, cấp lại hộ chiếu.

Còn chấm điểm dv công của chính phủ về giao diện web, hệ thống IT, diễn đạt cho người đọc hiểu thì tôi đánh giá 0 điểm, so với nhóm dv của các Doanh nghiệp tư nhân thì thực sự là NG U HỌC

Em khai luôn đây

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Thật với cc chứ ngành này ng ra bảo nặn bằng mứt chả sai tẹo nào.
Mấy thằng trẻ ranh ko học đc j đạo đức mà toàn lươn khươn, vẹo vọ vặn tiền. E biết chứ, e cứ giả ngẫn mây chiều 2h e có mặt hỏi xong chưa :)).... ngại với đồng đội quá nên đua e rồi :)).