[Thảo luận] Đi 4b đường ở quê rất sợ, bác nào hay về quê chú ý.

Chip.Accord

Xe đạp
Chả là cuối tuần vừa rồi em có đi về quê ( quê em ở BN ) bằng em 4b ( Matiz 2009 ). Lúc về thì ơn trời thuận lợi, nhưng lúc ra thì em gặp tình huống nhọ quá các bác ạ. Em đi đằng sau 1 bác 2b muốn vượt quá mà còi mãi bác 2b vẫn không chịu nhường ( Đường ở quê khá hẹp ), nhìn đông, tây mãi thấy không có xe đi ngược chiều em còi lần nữa đánh lái hẳn sang làn ngược để vượt bác 2b, nhưng nhọ ơi là nhọ ( hình như bác 2b giật mình) bác 2b đánh lại quệt ngay vào gương phải của em và nằm đường. Uh thì mình đi sau là mình sai, 2b nằm đường là mình có lỗi, thế là mất toi gần nửa ngày đưa đón khám xét, lại còn gặp ngay bác ý là bí thư xã. Nói chung là trâu đỡ. Mong các bác hay về quê chú ý và cho em ý kiến để em sáng dạ ạ.

camry20e

Xe hơi
Ai bẩu cụ cứ thích đi trước cơ ;)
Chia buồn với cụ, là em thì em chả giám vượt đâu, em mở cửa hóng gió quê tí cứ thong dong mà đi cụ ạ mình ngồi trong 4b vưỡn đàng hoàng hơn mà :D

Mintschek

Đi bộ
Chia buồn cùng cụ,e thỉnh thoảng về nhổn và e chia những cụ đi 2b thành 2 dạng cơ bản:
Dạng 1:không chạy thì thôi,đã chạy là phải liều,dạng này mà ngồi lên yên ngựa thì y như rằng bạt mạng,lạng lách đánh võng,bấm còi inh ỏi,hình như nhường đường vs những ng này kém miếng khó chịu ,châm ngôn cho các dạng mặt ngựa là:thà ta vượt người chứ quyết không để ng vượt ta.
Dạng 2:không chạy thì thôi,chạy là phải chậm,các cụ dạng này gồm nhiều thành phần,trẻ có,già có,gồm đủ loại 2b,châm ngôn càng bò ra đường càng tốt,càng lấn làn,dàn hàng vs số lượng càng đông càng tốt,giống như kiểu vịt mẹ dắt đàn con đi lội nước,nhất là vs mấy cháu học sinh,mấy cháu mục đồng.

Tất nhiên còn nhiều ng đi đúng và chấp hành atgt cũng như vhgt,nhưng dạng đó hiếm như lá mùa thu,ôi!

Chinh MD

Xe điện
Đất lề quê thói cụ ợ, mình cứ nhường cho lành

kienkid

Xe container
Hôm trước e về quê e( ở Hà Nam ợ). Bây giờ đường nông thôn mới to và đẹp nên mấy ông choai choai phóng bạt mạng. đi từ trong ngõ ra có bao giờ cần còi bao giờ đâu. hjc

Chị Cũ

Xe tải
Chia buồn cùng cụ, đường nông thôn nhiều trâu bò lắm, lẽ ra cụ phải hình dung và ứng xử với ngài BT đó như với con bò thì đã ko xảy ra chuyện.

giacmoxe4

Xe điện
Chắc Cụ chủ còn non kinh nghiệm nhưng dù sao bác 2b cũng bị nhẹ là may rồi.lần sau Cụ chủ cẩn thận hơn nhé.

Pumzen

Xe ba gác
Mang tiếng cũng là người ở quê! Chính ra cụ phải biết là phép vua thua lệ làng,rồi giang sơn đâu anh hùng đó. May là cụ bí thư k sao,chứ nếu chẳng may cụ ngã đập đầu xuống,sống dở,chết dở thì cụ cũng k còn TG mà lên trên này. Không nói đường ở nhà quê mà nói ngay ở HN thiếu gì những đường, xe máy đi trước thì nếu ô tô đằng sau,cũng phải chấp nhận thôi. Đừng có bóp còi inh ỏi,người ta cũng đi ,mình cũng đi,thế thì tại sao cứ bắt người ta phải nhường cho mình. Như thế là ích kỷ. Văn hóa giao thông là nhường nhịn.

anhtho

Xe ngựa
Đường quê cụ chủ có giống như này không ?
Sau đó còn có mợ xe đạp chở đầy tranh tre nứa lá, em né hết cỡ mà chỗ lờm xờm vẫn quệt vào xe làm em xót xa. Nhưng sau không thấy xước gì. Nếu mà mợ ấy chở dây kẽm gai thì chắc hạn nặng.
[video]https://www.youtube.com/watch?v=w66xn9zuORk[/video]

cwise

Xe container
khổ chủ đúng là thiếu kinh nghiệm quá ạ,

ThanhTungTB

Xe điện
Đã biết đường hẹp mà bác còn đòi vượt ....nhưng vẫn còn may mắn chán đấy bác à .đây cũng là 1 bài học nhớ đời .

Hapro_kiha

Xe buýt
May đó là bí thư xã, nếu phải đàn trâu hay đàn bò thì cụ tránh thế nào?

Chip.Accord

Xe đạp
Ai bẩu cụ cứ thích đi trước cơ ;)
Chia buồn với cụ, là em thì em chả giám vượt đâu, em mở cửa hóng gió quê tí cứ thong dong mà đi cụ ạ mình ngồi trong 4b vưỡn đàng hoàng hơn mà :D
Cụ nói câu này làm em tâm đắc mãi. Tuần tới nhà em có việc về lại, em sẽ áp dụng lời bác.

Chip.Accord

Xe đạp
Đường quê cụ chủ có giống như này không ?
Sau đó còn có mợ xe đạp chở đầy tranh tre nứa lá, em né hết cỡ mà chỗ lờm xờm vẫn quệt vào xe làm em xót xa. Nhưng sau không thấy xước gì. Nếu mà mợ ấy chở dây kẽm gai thì chắc hạn nặng.
[video]https://www.youtube.com/watch?v=w66xn9zuORk[/video]
Bẩm cụ gần giống ạ, có bé hơn chút xíu.

_MBBG_

Xe điện
Nói chung đã tham ja jao thông thì có hàng tỉ tình huống,vượt ko biết bao cái xe máy xe đạp chẳng sao,đến lúc nhọ thì ăn đòn thôi,chứ jờ làm sao nói hay dc ạ,nhưng thôi dẫu sao cụ cũng còn có ý thức hơn nhiều ng,xảy ra va chạm là dừng lại khắc phục,e vẫn vuốt cụ.

boytocxu

Xe tải
nói chung ai cũng vậy thôi tham gia giao thông không nên vội vài phút làm gì

thanglx1010

Xe tải
Không sao là tốt rồi cụ ạ, lần sau cẩn thận hơn vậy.

haivinh

Xe buýt
Không sao là tốt rồi .Âu cũng là bài học về cách đi đường quê cụ ạ,Đường quê là ngõ nhà người ta mà cụ!

minck

Xe container
Mang tiếng cũng là người ở quê! Chính ra cụ phải biết là phép vua thua lệ làng,rồi giang sơn đâu anh hùng đó. May là cụ bí thư k sao,chứ nếu chẳng may cụ ngã đập đầu xuống,sống dở,chết dở thì cụ cũng k còn TG mà lên trên này. Không nói đường ở nhà quê mà nói ngay ở HN thiếu gì những đường, xe máy đi trước thì nếu ô tô đằng sau,cũng phải chấp nhận thôi. Đừng có bóp còi inh ỏi,người ta cũng đi ,mình cũng đi,thế thì tại sao cứ bắt người ta phải nhường cho mình. Như thế là ích kỷ. Văn hóa giao thông là nhường nhịn.
Cả Giang Sơn này nhà chấu nhường hết cho nhà cụ ...