Đi bảo dưỡng xe thì sốc nặng

Nghiêm H Sơn

Xe hơi
Ối trời làng nước ơi, lần đầu tiên em đi bảo dưỡng xe. Kỹ sư người ta thăm khám két nước thì đóng cặn sắp thủng đến nơi. Bác nào xe trên 2 năm mà chưa đi thăm khám két két nước thì đi kiểm tra ngay nhé. Trước giờ e cứ nghĩ đổ nước lọc là được giờ thì tá hoả luôn.

Nước làm mát rất rẻ, đừng tiếc tiền để rồi mất nhiều tiền bác nhé.
E dùng nước làm mát, nước rửa kính chuyên dụng hết cho yên tâm. Hôm trước hết nước rửa kính dọc đường cũng ko đổ nước thường mà phải mua chai lavie đổ vào để tránh cặn làm tắc. Về đến nhà cũng xịt hết ra rồi đổ nước rửa kính chuyên dụng vào.

Nước làm mát rất rẻ, đừng tiếc tiền để rồi mất nhiều tiền bác nhé.
E dùng nước làm mát, nước rửa kính chuyên dụng hết cho yên tâm. Hôm trước hết nước rửa kính dọc đường cũng ko đổ nước thường mà phải mua chai lavie đổ vào để tránh cặn làm tắc. Về đến nhà cũng xịt hết ra rồi đổ nước rửa kính chuyên dụng vào.
Rửa kính em toàn táng sunlight cụ ạ. Loại này ko biết tắc đầu phun ko ?

Nghiêm H Sơn

Xe hơi
Rửa kính em toàn táng sunlight cụ ạ. Loại này ko biết tắc đầu phun ko ?
Sunlight thì bác vẫn phải pha với nước, quan trọng là nước bác pha có cặn không.
Tắc đầu phun thì còn nhẹ, vì tắc đầu phun e chỉ lấy que tăm chọc chọc là đc. Nó đóng cặn trong đường ống, trong bơm... thì mới căng. E hay mua loại INOCY gì đó, rẻ mà tiện. Cứ để 1 can trong cốp, lâu lâu mang ra thêm vào.