[Funland] Đi bình thường trên đường mà bật đèn khẩn cấp (hazard)???

quangkhunglong

Xe tăng
Sáng nay cháu chở vk đi làm, cháu đi từ trong ngõ ra (ngõ to, tầm nhìn cực thoáng các cụ nhé, cụ nào ở gần 103 sẽ biết có cái ngõ đi ra đường Phùng Hưng gần đó), đi tới ngã ba, cháu xin nhan rẽ trái để sang đường, lúc này thằng ô tô kia cũng tới ngã ba và đi khá sát lề phải, nó bật đèn hazard khi đang đi bình thường, mà cái đèn bên trái của nó thiết kế làm sao mà cháu k nhìn thấy, thấy mỗi đèn bên phải đang nháy, tưởng nó xin nhan rẽ phải, rẽ vào ngõ của cháu, đồng thời thấy 2 chiều thoáng xe rồi, cháu bắt đầu đi sang phía bên kia đường, ai dè thằng đó nó đi thằng, may mà cháu đi chậm chậm, cháu mà đi nhanh phát đó chắc có khi nằm gầm mất r. Cụ nào vẫn chưa hiểu tình huống thì có thể xem ảnh phía dưới để hiểu hơn ạ.
View attachment 4349056
Thích nhất quả chú thích của cụ trong ảnh là 'Xe thằng ml", ke ke. Em ghét mấy thằng ml cứ bật đèn khẩn cấp khi đi thẳng kiểu này. Đèn khẩn cấp để bật khi phải dừng hoặc sắp dừng thôi chứ.

Gimiko

Xe hơi
Cháu không biết 1 số bộ phận đang không hiểu hay cố tính không hiểu khi sử dụng đèn khẩn cấp (hazard) khi đang đi bình thường trên đường. Đôi lúc sẽ khá nguy hiểm cho người đi đường, như trường hợp sáng nay của cháu, cháu suýt nữa thì bị thằng ô tô tông vì bật đèn kiểu này. Các cụ có thể xem tình huống của cháu ở comment phía dưới.
Cho cháu hỏi luôn là bật đèn kiểu này khi đi đường có bị xxx gọi vào không ạ?
Ngay cả các thày dạy và các lái xe lâu năm cũng sử dụng đèn này k đúng cách cụ ạ

Gimiko

Xe hơi
Thích nhất quả chú thích của cụ trong ảnh là 'Xe thằng ml", ke ke. Em ghét mấy thằng ml cứ bật đèn khẩn cấp khi đi thẳng kiểu này. Đèn khẩn cấp để bật khi phải dừng hoặc sắp dừng thôi chứ.
Cảnh báo nguy hiểm là chức năng duy nhất thôi mà

quangsot

Racing Boy
Nhiều lần đi trên cao toics Nội Bài/Lào Cai gặp mưa to không nhìn thấy gì là em cũng bật xong bò từ từ.

chicky94

Xe máy
Cụ rẽ ra thì cụ phải nhường tất các xe đi trên đường Phùng Hưng rồi. Trường hợp này thì nên nhấp phanh dừng một nhịp để thăm dò các xe đang trên đường PH.
Nếu "xe thằng ml" (lời của cụ) mà rẽ phải thì kiểu gì cũng giảm tốc độ - vì phải đợi cụ thoát khỏi cái cổ chai thì mới vào đc, nếu đi thẳng thì ko giảm đâu - trừ khi họ có ý nhường cụ.
Theo luật, nếu xảy ra va chạm thì cụ là người sai nhiều hơn.
Em tới ngã 3 em còn đứng lại để xem chứ k đi luôn, cụ đọc #3 xem em giải thích nhé, e nhìn thấy mỗi đèn xin nhan bên phải của nó sáng, vì bên trái bị khuất e không nhìn thấy, nên tưởng nó rẽ phải, rẽ vào ngõ e đang đứng thì em ms bắt đầu đi, chứ đợi hết xe ở cái Hà Lội này thì chắc sáng mai e k đi được cụ ạ.

chicky94

Xe máy
Em thì hiểu ý cụ chủ là nhầm xe kia đang đứng tại chỗ phỏng ạ. Chứ ko phải đang đi tới.
Không cụ ạ, cụ đọc còm #3 sẽ hiểu hơn ạ, e tưởng nó rẽ phải, vì thấy mỗi đèn xin nhan phải nó sáng, đèn bên trái e không thấy vì bị khuất, nên e tưởng nó rẽ vào ngõ e đang đứng, e ms bắt đầu qua đường.

ChuyenDaQua

Xe tăng
Trời mưa to, sương mù, khi đỗ & lùi E mới sử dụng đèn này 😊

dvhung243

Xe điện
Bác ấy chú thích là xe kia ở cầu “ mai lĩnh “ đi ra chứ có gì đâu

hd-vt

Xe container
Em tới ngã 3 em còn đứng lại để xem chứ k đi luôn, cụ đọc #3 xem em giải thích nhé, e nhìn thấy mỗi đèn xin nhan bên phải của nó sáng, vì bên trái bị khuất e không nhìn thấy, nên tưởng nó rẽ phải, rẽ vào ngõ e đang đứng thì em ms bắt đầu đi, chứ đợi hết xe ở cái Hà Lội này thì chắc sáng mai e k đi được cụ ạ.
"chỉ nhìn thấy xi nhan bên phải" đây là lý do không nên dở hơi dùng Hazar lung tung. Rẽ phải bật phải, rẽ trái bật trái, đi thẳng đạp ga :D đơn giản thế còn gì.
Giống như:
+ mày lấy mấy quả rồi, còn nữa không?
- còn, còn nửa:D
+ ơ, bổ đôi nó làm gì thế:))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Mấy thằng ngẫn hay bật đèn này khi qua ngã tư + bọn xe khách nghĩ là đèn ưu tiên. Bật lên rồi chạy văng mạng

Cả 2 loại đều ngang nhợn chạy rông!
Bác nên cảnh giác hơn thôi.
Cá nhân em thấy tụi đó thiểu hiểu biết,và cả những (thằng) dạy tụi nó cũng không hiểu biết.
Nói thật là nhiều thằng biết làm cái xe di chuyển cũng xưng thầy.....
Tsb.

Sotibuti

Đi bộ
Chánh xa gia các cụ

longdelta

Xe tăng
Mấy bận đi cao tốc pháp vân cầu giẽ, mưa to trắng xoá. Các xe cũng đều bật đèn ha za :D

ngoc_phuong

Xe lăn
Em cũng thấy khá nhiều xe đi thẳng bật đèn này khi qua ngã tư. Chán
Trước e nhớ thầy dạy trường lái có dạy, đi qua ngã tư giao nhau ko có đèn tín hiệu, ko bùng binh, xe đi thẳng bật đèn khẩn cấp.

Lâu rồi. Nhưng e nghĩ mình ko nhớ tệ

hd-vt

Xe container
Tôi không rõ, tụi nó học ở Hà Đông hay Gia Lâm gì đó. Hồi đó nhiều chỗ học, chính xác là nhiều chỗ có Giấy phép bán bằng lái xe.
Em thấy các cụ ngoài Bắc đi otô hay bật kiểu này, vào trong Nam vẫn giữ bản sắc làm các cụ m.Đù sợ vđ :))

ngoc_phuong

Xe lăn
Sáng nay cháu chở vk đi làm, cháu đi từ trong ngõ ra (ngõ to, tầm nhìn cực thoáng các cụ nhé, cụ nào ở gần 103 sẽ biết có cái ngõ đi ra đường Phùng Hưng gần đó), đi tới ngã ba, cháu xin nhan rẽ trái để sang đường, lúc này thằng ô tô kia cũng tới ngã ba và đi khá sát lề phải, nó bật đèn hazard khi đang đi bình thường, mà cái đèn bên trái của nó thiết kế làm sao mà cháu k nhìn thấy, thấy mỗi đèn bên phải đang nháy, tưởng nó xin nhan rẽ phải, rẽ vào ngõ của cháu, đồng thời thấy 2 chiều thoáng xe rồi, cháu bắt đầu đi sang phía bên kia đường, ai dè thằng đó nó đi thằng, may mà cháu đi chậm chậm, cháu mà đi nhanh phát đó chắc có khi nằm gầm mất r. Cụ nào vẫn chưa hiểu tình huống thì có thể xem ảnh phía dưới để hiểu hơn ạ.
View attachment 4349056
Và chạm thì cụ sau đấy. Đừng chửi nó mặt l. Ko nó bảo soi lại gương

adxnguyen

Xe tăng
Em đi đường mà bị các xe phía sau dí pha là em cũng hay bật đèn này.
Nhiều lúc trong phố hoặc cao tốc đèn sáng trưng mà cứ giương pha làm xe đi trước không nhìn được gương nữa luôn.
Nhưng nhiều ông cũng đếch để í cứ di pha suốt cả chặng đường, nhưng lúc đấy em lại phải giảm tốc độ để các xe đấy đi trước vậy. Chán.

xuantien_mobis

Xe lăn
Trước e nhớ thầy dạy trường lái có dạy, đi qua ngã tư giao nhau ko có đèn tín hiệu, ko bùng binh, xe đi thẳng bật đèn khẩn cấp.

Lâu rồi. Nhưng e nghĩ mình ko nhớ tệ
Trí nhớ Cụ ko tệ thì Thầy dạy tệ

ngoc_phuong

Xe lăn
Mấy thằng ngẫn hay bật đèn này khi qua ngã tư + bọn xe khách nghĩ là đèn ưu tiên. Bật lên rồi chạy văng mạng

Cả 2 loại đều ngang nhợn chạy rông!
Nó suy nghĩ thế này cụ ạ: dẽ phải bật xi nhan phải, dẽ trái bật xi nhan trái, còn đi thẳng nó bật hai bên =)), bọn này nó mà đi xe đạp qua ngã tư dẽ phải nó vây tay phải, dẽ trái nó vẫy tay trái còn đi thẳng nó bỏ hai tay. =))