Thảo luận Đi BMW hay Merc cũ sau 6-7 năm tốn bao nhiêu chi phí ???

racer198x

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Thưa các bác , những thứ em liệt kê ra kèm theo chi phí một phần là để các bác hiểu về thay thế định kỳ xe đức đi ngon lành thì hết khoảng bao nhiêu , một phần là để so sánh với xe nhật nếu thay theo chuẩn quy trình thì tính ra xe đức hơn bao nhiêu ! Còn phụ tùng định kỳ chẳng có xe nào là xe không phải thay cả kể cả xe Nhật , xe sau 10 vạn hoặc 6-7 năm thì xe Nhật cũng phải thay những thứ đó , các bác thử căn giá nếu làm định kỳ chuẩn những thứ đó của xe Nhật thì hết bao nhiêu tiền ? Em nhẩm tính cũng hết vài chục , chỉ rẻ hơn chi phí em vừa kê một chút thôi nhé các bác ! Còn bác nào bảo em là tôi chạy 6-7 năm và chưa phải thay gì mấy thì em xin thưa là vì các bác dùng xe không đảm bảo quy trình , cái xe của các bác vẫn sẽ chạy được nhưng nếu đi cố không bảo dưỡng theo chuẩn như vậy thì sẽ xuống cấp xe rất nhiều , và sẽ gặp nhiều trường hợp hỏng hóc nghiêm trọng nếu hư hỏng xảy ra mà không phản ứng kịp ! Ví dụ em gặp rất nhiều xe Toy thổi gioăng mặt máy vì chết bơm nước mát , hỏng quạt gió , hoặc đơn giản là bục két nước và hết nước làm mát nhưng không biết vẫn đi , máy quá nhiệt thổi gioăng mặt máy chết máy luôn , cái đó là 1 minh chứng cho việc không chịu thay đồ định kỳ và cứ cho là xe nhật bền lắm hỏng đâu sửa đó !
Chốt lại là nếu đi camry là thay đúng quy trình bảo dưỡng chuẩn thì cấp 10 vạn cũng hết mấy chục đó nha các bác ! Các bác check giá phụ tùng toy của các món em làm như cho merc C đi thì sẽ rõ ạ !

kenchubby

Xe hơi
Bài đánh giá khá hay và có ích, e ủn cho các cụ khác cần ạ

manhhuong207

Đi bộ
Bài viết hay, nói chung dự trù khoảng 100tr cho xe used này là ok rồi